O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
http://suckhoedoisong.vn/...g-hiem-hoa-tiem-an.htm

Em xin phép được mượn bài từ web này!

Paracetamol là một lọai biệt dược được làm chế phẩm cho rất nhiều lọai thuốc rất phổ biến hiện nay trên thị trường, có thể dể dàng tìm thấy ngòai các hiệu thuốc (những lọai thuốc này thường kèm theo tờ hướng dẩn sử dụng rất chung chung), người tiêu dùng rất dể dàng mua và tự ý sử dụng. Hiện nay có nhiều người còn rất thiếu kinh nghiệm về lọai biệt dược này.
Em xin có bài này nhằm giúp các bác có thêm chút kiến thức khi có nhu cầu sử dụng Paracetamol.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
hix vậy mà đó giờ đâu có biết, nhậu xỉn nhức đầu cũng quất panadol

cám ơn bác sĩ

Hạng F
5/3/05
8.718
72.173
113
đây
em cũng hay lạm dụng, dù biết thuốc nào cũng có tác dụng phụ :(

vậy bậy giờ nên dùng theo cách này hả bác

Khi dùng paracetamol đường uống (nếu là viên dập, nên đặt thuốc dưới lưỡi cho người trên 10 tuổi. Ngậm một ít nước trong 5 phút cho thuốc trương ra, sau đó nuốt hết nước rồi tiếp tục ngậm thuốc. Thuốc đặt dưới lưỡi sẽ ngấm qua thành mạch vào máu như tiêm mạch vậy)....

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
qha_vn nói:
hix vậy mà đó giờ đâu có biết, nhậu xỉn nhức đầu cũng quất panadol

cám ơn bác sĩ

"Từ khi bịa rượu ra đời người ta không biết nói lời cám ơn và xin lổi" copy from Tý :D.

Bia, các chất có cồn và Paracetamol đều được hấp thu và chuyển hóa qua Gan, nếu dùng cùng lúc thì lợi bất cập hại đấy.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
Cám ơn bác hungo2 nhé,em sẻ cảnh báo bà cả em vì em thấy bà rất hay dùng loại này
ps:bác dạo này còn đi học kg,chúc bác thành công trong công việc

Uồng liều thuốc bác cho em,dạ dày em có vẻ ổn rồi bác ,những cảm giác khó chịu nay củng đở nhiều rồi.Em cám ơn bác rât nhiều .Chắc sắp tới em vào SG nội soi kiểm tra lại có gì bác giúp em nhé.Thanks

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
Auto room nói:
Chắc sắp tới em vào SG nội soi kiểm tra lại có gì bác giúp em nhé.Thanks

Dạ em còn đang đi phổ cập kiến thức ạ :D. Wellcome bác nhé! trước khi đi bác alo cho em nhé.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
Hungo2[/quote nói:
Dạ em còn đang đi phổ cập kiến thức ạ :D. Wellcome bác nhé! trước khi đi bác alo cho em nhé.

Cám ơn bác ,em sẻ Alo bác trước khi em vào