Hạng B2
12/3/07
153
0
16
Chẳng là em bị chứng run tay độ khoảng 3-4 năm nay nhưng càng ngày càng run nặng.
Em cũng không biết mình có mắc chứng bệnh Parkinson hay không? Đọc báo thì thấy bảo bệnh này chỉ xuất hiện ỡ lứa tuổi 50 trở lên. Trong khi em bắt đầu bị bệnh này lúc mới 21 tuổi thôi.
Còn hỏi loanh quoanh thì mọi người bảo do em ăn chân gà nhiều....mà không may là ngay từ nhỏ em đã không biết ăn chân gà :mad:
Nay em muốn đi khám để tìm ra bệnh cũng như cách điều trị nhưng em lại không biết bệnh viện nào tốt cả. Vậy có bác nào biết thì chỉ giúp em bệnh viện hay bác sỹ nào chuyên về thần kinh với.
Em chân thành cảm ơn!

O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
http://suckhoedoisong.vn/...n-o-nguoi-cao-tuoi.htm

Chào Heo Đất! Có cần được tư vấn miễn phí về Parkinson không :D. Nếu thiên về lí thuyết thì vấn đề này cần phải nói nhiều lắm, chỉ trên web không thì không đủ đâu. Bác đọc tạm link này nhé (em xin phép được copy qua đây). Em nghĩ bác không bị bệnh này đâu, đừng quá lo lắng, cần phải khám cụ thể rồi kết luận mới được. Bác đến phòng khám nội Thần Kinh của BV Chợ Rẫy hoặc ĐHYD.

Chúc bác luôn vui và cho em gởi lời hỏi thăm mẹ của bác nhé!

Hạng B2
12/3/07
153
0
16
Thanks bác Hưng!
Em sẽ đi khám trong vài ngày sắp tới. Chắc là cũng cần sự tư vấn của bác....:)

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com
Heo Đất nói:
Chẳng là em bị chứng run tay độ khoảng 3-4 năm nay nhưng càng ngày càng run nặng.
Em cũng không biết mình có mắc chứng bệnh Parkinson hay không? Đọc báo thì thấy bảo bệnh này chỉ xuất hiện ỡ lứa tuổi 50 trở lên. Trong khi em bắt đầu bị bệnh này lúc mới 21 tuổi thôi.
Còn hỏi loanh quoanh thì mọi người bảo do em ăn chân gà nhiều....mà không may là ngay từ nhỏ em đã không biết ăn chân gà :mad:
Nay em muốn đi khám để tìm ra bệnh cũng như cách điều trị nhưng em lại không biết bệnh viện nào tốt cả. Vậy có bác nào biết thì chỉ giúp em bệnh viện hay bác sỹ nào chuyên về thần kinh với.
Em chân thành cảm ơn!

Bác nên khám thêm nội tiết nhé, có thể bác bị bệnh BASEDOW đấy (Hiếm gặp ở nam giới).