Hạng B2
11/12/11
382
246
43
Xin chào ! Em là thành viên mới, xin các bác chỉ giúp em với, em mới lấy bằng mua tập lái 1 em 405 mà mỗi khi bật máy lạnh lên phía trước kêu rất to( cộc cộc) , tắt đi chỉ bật gió thì hết kêu ngay, xin hỏi bệnh này sửa nhiều tiền không ạ, cảm ơn all 405
hi anh buicongluong, chào mừng gia nhập hội P405.
V/v máy lạnh kêu to (cộc cộc) và tắt đi thì hết kêu thì nguyên nhân 90% là cái block lạnh (compressor). Tiếng ồn do các chi tiết của block lạnh bị mài mòn hoặc chỉ là bể bạc đạn. Nếu bể bạc đạn pulley thì chỉ cần thay mới khoảng <200k. Còn nếu do các chi tiết bên trong bị mài mòn thì phải thay block mới tùy thương hiệu/ chất lượng , giá cả dao động từ 4-6tr.
a ra tiệm Hoài Hiển đường Tân Phước bên hông SVĐ Thống Nhất thử coi.
Chúc lái xe an toàn.

Hạng B2
11/12/11
382
246
43
xe em cũng 96 mà hổng biết có giống xe anh không, tay lái nặng quá và qua ổ gà là nó nhảy tưng tưng vậy, có cách nào chỉ em với, gần q10 thì tốt ạ. Thanks
xe đẹp...show hình cho ae coi :) buồng máy với.
Tay lái nặng nhưng mà khi đánh lái có tiếng gì lạ k0 a? ( đánh lái ít/ nhiều hay hết lái)? khi chạy, vo-lang có bị lệch sang 1 bên? chạy ở tốc độ bao nhiêu thì nặng?

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Chào anh Vũ. Nghe nói xe em có trợ lực tay lái mà sao em đánh lái qua trái khi quay đầu xe thì nó chạy theo và nhận xuống nó không trả lại, nhưng đánh qua phải thì lúc trả lúc không, đánh lái chưa hết nhưng nó vẫn kêu kụp kụp, với lại xe em nó uống xăng ngọt quá, ngọt còn hơn nước mía, nó uống thế làm em phải nhịn uống, 13,8l/100km. Mới canh hôm qua, buồn thật chứ.
Xe bác đẹp quá, dàn taplo mới quá.

• Like
Reactions: buicongluong
Hạng B2
11/12/11
382
246
43
Chào anh Vũ. Nghe nói xe em có trợ lực tay lái mà sao em đánh lái qua trái khi quay đầu xe thì nó chạy theo và nhận xuống nó không trả lại, nhưng đánh qua phải thì lúc trả lúc không, đánh lái chưa hết nhưng nó vẫn kêu kụp kụp, với lại xe em nó uống xăng ngọt quá, ngọt còn hơn nước mía, nó uống thế làm em phải nhịn uống, 13,8l/100km. Mới canh hôm qua, buồn thật chứ.
hi a Luong,
Vụ thước lái, phải kiếm chỗ chuyên phục hồi thước lái, khu vực Q5, Q10 thì nên hỏi chú 9 (0903622867) chỗ làm thước lái uy tín.
Vụ xăng, theo như bảng dưới đây thì xe a hao hơn khoảng +/-2 lít . Xe a xài ECU nên cũng khó can thiệp. phải vệ sinh kim phun xăng, lập trình/ cân chỉnh ECU lại ở mức tối ưu ??? :) đối với xe đời 96, 2.0, chạy trong thành phố 10-20km/hr & có máy lạnh thì mức 13.8l/100km theo anh phải làm sao để k hao xăng??

• Like
Reactions: buicongluong
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Bác mua chai vệ sinh hệ thống nhiên liệu về chế vô bình xăng xem sao.

• Like
Reactions: maisau and EricVu
Tập Lái
10/2/12
19
1
3
Chào cả nhà P405 cho em ké xe em với, mới mua mà hổng biết có anh chị nào gần q10 không để cafe chỉ giáo giúp em, vì chả biết vận hành như thế nào, làm thế nào để được xem video nhạc vì em thấy có đầu DVD chắc phải mua màn hình rồi nhỉ...mong muốn được giao lưu ạ
bác này mới mua xe,sao đã bán rồi.

• Like
Reactions: maisau
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Em mê p205, nhưng sao thấy vắng vẻ quá, mai mốt em nó hắt hơi, sổ mũi thì sẽ ra sao, với lại thấy ae trước đây chơi p205 giờ nhảy qua 405 hết rồi?? :)

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
Em mê p205, nhưng sao thấy vắng vẻ quá, mai mốt em nó hắt hơi, sổ mũi thì sẽ ra sao, với lại thấy ae trước đây chơi p205 giờ nhảy qua 405 hết rồi?? :)
Bi ơi đừng sợ, 405 và 205 ko khác phụ tùng lắm đâu,205 nhỏ gọn, 405 thì rộng hơn thôi , do trong đây 405 nhiều chứ ko có ai chuyển 205 lên 405 đâu.