O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Để chắc chắn, hơn 2h chiều Kelvin le với iem mới đến, mọi thứ hầu như xong và anh chủ đang cân chỉnh âm thanh trong xe. Sau khoảng 15 ' thì iem cũng được nghe thử.
"what the f**k?" bật ra ngay trong đầu.
Rất nhiều lần anh chủ nhắc đến "âm hình", "sân khấu" nhưng iem chỉ hình dung nó nghĩa là từng track âm thanh được tái hiện với chất lượng cao cho từng loại nhạc cụ, giọng hát.
Ngoài mong đợi, hoàn toàn choáng ngợp trước sân khấu mà iem cảm nhận được: anh "saxo" đứng góc trái, anh "guitar bass" góc phải, anh "trống" hơi lùi chút phía sau, anh "guitar lead" ở giữa ... chị ca sĩ đang nhún nhảy vòng quanh sân khấu (iem chém gió đấy, trong phòng thu ca sĩ đứng có một chỗ à. :D).
Ngay cả trong tưởng tượng iem cũng chưa bao giờ hình dung trong không gian chật hẹp như cabin xe lại có thể tái hiện một sân khấu âm nhạc đúng nghĩa, hoành tráng, sống động và thật được như vậy.
Sướng, quá sướng. Như nụ hôn đầu của mối tình đầu tiên.

Cám ơn "anh chủ": @HP Stereo cùng đồng bọn Saigon audio-car.
Cám ơn anh @Kelvin Le đã xếp công việc, kiên nhẫn cùng mềnh 2 ngày trời.
:3dnhacnon:
Kakaka, Xưa chắc học văn giỏi lắm hả bác Lazy Guy? Bác có lối hành văn rất hài hước và sống động, Cảm ơn bác Lazy & Bác Lé đã tin tưởng và ủng hộ em!
Có gì sai sót, mong 2 bác bỏ qua nhé!
Cheers!

• Like
Reactions: Lazy guy
Hạng D
15/1/08
1.037
3.148
113
Kakaka, Xưa chắc học văn giỏi lắm hả bác Lazy Guy? Bác có lối hành văn rất hài hước và sống động, Cảm ơn bác Lazy & Bác Lé đã tin tưởng và ủng hộ em!
Có gì sai sót, mong 2 bác bỏ qua nhé!
Cheers!
Văn iem cả 3 năm cấp 3 chưa khi nào được 5 phẩy. Tại anh làm iem nhớ lại cái cảm giác của "first kiss of first love" :rolleyes:

Chúc mừng @Lazy guy đã có lựa chọn đúng đắn.
Hóng kèo rửa ở Hải Châu.
Nghe thử phải trả phí nhen. He he!

Cho anh tham gia với :)
Tuần này set kèo mừng năm mới luôn @Kelvin Le nhể.

Hạng D
23/12/10
2.789
26.198
113
Văn iem cả 3 năm cấp 3 chưa khi nào được 5 phẩy. Tại anh làm iem nhớ lại cái cảm giác của "first kiss of first love" :rolleyes:

Nghe thử phải trả phí nhen. He he!

Tuần này set kèo mừng năm mới luôn @Kelvin Le nhể.
Kkk, ok tuần này nhoen

• Like
Hạng F
12/10/16
7.496
6.352
113
Giật tít e choáng, nhưng đọc xong thì e biết là lên đc dàn hi end đỉnh. Còn hình chụp cái bảng bút lông ấy, thú thật là e éo hiểu, có học tbuộc để đem đi chém cũng chịu. Cao thủ, giang hồ hiểm ác quá

• Like
Hạng D
15/1/08
1.037
3.148
113
Giật tít e choáng, nhưng đọc xong thì e biết là lên đc dàn hi end đỉnh. Còn hình chụp cái bảng bút lông ấy, thú thật là e éo hiểu, có học tbuộc để đem đi chém cũng chịu. Cao thủ, giang hồ hiểm ác quá
Không phải đỉnh bác ơi, hàng bình dân thôi. Iem chỉ muốn tả lại cái cảm xúc mà nó mang lại.
Chỉnh EQ riết là tự nhớ thôi bác, khỏi cố chi cho mệt.
:)

• Like
Reactions: Mr Oz
Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
Bộ này chưa phải hi-end, nhưng chỉnh chuẩn nghe cũng đã lắm.
Không phải đỉnh bác ơi, hàng bình dân thôi. Iem chỉ muốn tả lại cái cảm xúc mà nó mang lại. Chỉnh EQ riết là tự nhớ thôi bác, khỏi cố chi cho mệt. :)
Cho em hỏi thêm về cảm giác của bác khi ngồi băng sau, so với ngồi ghế lái thì như thế nào ah ? Xe em hay mở trữ tình, phải gắn cả loa cánh sau để đánh fill thì ghế sau nghe mới tàm tạm.

Chỉnh sửa cuối: