Hạng C
18/7/11
756
1.264
93
Trang bị camera hành trình. Chạy đúng luật. Nếu bị tai nạn với pkl mình sẽ có bằng chứng, kêu ca tới giải quyết. Còn bọn nó không chịu gọi ca mà xài luật rừng thì bác chủ phải tự vệ thôi, đó là quyền của mình. Trên xe em lúc nào cũng có hàng nóng lạnh đủ cả, 1 ống sắt và 1 con dao thái, vẫn chưa phải dùng đến lần nào và cũng không hy voing là phải dùng. Gút lúc .

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Đang chạy tốc độ cao. Bác chủ cứ giữ vững tay lái và làn đường. Khg nên chuyển hướng đột ngột dễ sảy ra tai nạn với moto pkl lắm. Bác chủ tài yếu mà còn yếu bóng vía nữa. Pkl chạy tốc độ cao khác với 4 bánh chạy tốc độ cao nhé bác. Lý do bác chủ bị chỉ mặt có thể thấy moto bác bị giựt mình nên tự đánh lái và vô tình ép 1 moto nào đó. Bác chưa bị ăn đòn là còn may rồi.

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Đang chạy tốc độ cao. Bác chủ cứ giữ vững tay lái và làn đường. Khg nên chuyển hướng đột ngột dễ sảy ra tai nạn với moto pkl lắm. Bác chủ tài yếu mà còn yếu bóng vía nữa. Pkl chạy tốc độ cao khác với 4 bánh chạy tốc độ cao nhé bác. Lý do bác chủ bị chỉ mặt có thể thấy moto bác bị giựt mình nên tự đánh lái và vô tình ép 1 moto nào đó. Bác chưa bị ăn đòn là còn may rồi.
Bọ PKL mà đi theo bầy thì đa số toàn cô hồn, bác nên nhường cho chúng nó qua thôi bác, không khéo lại bị hội đồng

• Like
Reactions: realman_80
Hạng B2
7/10/14
142
234
43
40
Moto cũng là xe máy, hiện nay ở VN chưa cho xe máy đi cao tốc , còn thấp tốc thì vẫn OK, nó chạy thì kệ nó đường mình mình đi , cùng lắm là đánh nhau chứ sơ mẹ cha thằng nào

Oto cũng là xe máy vậy bác, gỡ máy ra sao oto chạy được :3dcuoi:

E cũng từng chạy PKL nên cũng biết. Tốt nhất là bác cứ giữ làn, còn bác lịch sự thì bác cứ nhường vì moto sẽ lách qua xe bác thôi (giống như dòng nước, bác chặn cục đá ở giữa thì nước rẽ lối khác mà chảy), không ai phiền ai hết (đa số người chạy xe trên đường đều không muốn phiền phức)

• Like
Reactions: kenny_trinh
Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Oto cũng là xe máy vậy bác, gỡ máy ra sao oto chạy được :3dcuoi:

E cũng từng chạy PKL nên cũng biết. Tốt nhất là bác cứ giữ làn, còn bác lịch sự thì bác cứ nhường vì moto sẽ lách qua xe bác thôi (giống như dòng nước, bác chặn cục đá ở giữa thì nước rẽ lối khác mà chảy), không ai phiền ai hết (đa số người chạy xe trên đường đều không muốn phiền phức)
Bác này nói đúng nè. Dân chạy pkl chưa chắc là dân cô hồn đâu. Thậm chí nhiều anh chạy pkl là trí thức nữa, nhưng vì đam mê thui. Đừng đánh đồng, đàn ông ai chả thích moto.

Hạng D
8/4/12
1.267
999
113
Để e ráng mua PKL & lập cái Group "Hội PKL đi tour có ý thức" =))))))))

Hạng B2
20/6/07
286
1.544
93
Em chạy ô tô nhiều hơn PKL, cũng không bênh ai nhưng đa phần các bác đi xe hơi có ác cảm với PKL, chuyện đương nhiên thôi.
Nhưng đi trên đường, PKL luôn kém an toàn hơn so với xe hơi rất nhiều, nếu có va chạm, họ thiệt hại trước.
Các bác còn vợ con, PKL cũng có vợ có con, cũng là em con cháu bạn của các bác mà thôi.

Hạng B2
17/12/08
114
309
63
Nếu mấy bác đi oto chở gia đình trong xe. Rồi bằng cách gì đó, vô tình, vô tâm, cố tình gì đó, vượt qua 1người nào đó, xe nào đó cái ào. Rồi cái người nào đó bị vượt, rủa, chữi, cầu trời cho cái bác lái oto chở gia đình đó lao xuống vực, tông xe cont, tông con lương, tông vách tường .... Và ngủm. Thì cũng giống như các bác đang auto chữi ruả mấy thằng đi pkl thôi. Có người này người khác, đừng có auto chửi rủa (nhiều bác chẳng biết là gì, cũng theo số đông) nghe tào lao lắm.

Hạng D
13/11/15
1.653
3.709
113
Làm gì trong trường hợp này các bác ? Liệu có nên lên xe , đóng cửa và "quay đầu", xem ức chế thiệt, vợ con thì khóc lóc van xin nó