Hạng C
26/12/12
950
16
18
san013 nói:
haivnnet nói:
Cứ phải như nước ngoài ý. CSGT dừng đậu xe linh tinh bị các xe khác húc cho tung lên lắp rồi lúc đó mới biết thân biết phận. Ý thức không bằng con ruồi.

Xe Police Mỹ lúc cần thiết nó đậu ngang khóa đường luôn, ai đụng vào nó bắn liền :D Xe CS có đèn là tất cả phải tránh và theo lệnh.
Bác phải phân biệt được thế nào là kiểm tra phạt hành chính và thế nào là Ngăn chạn tội phạm nguy hiểm chứ. Những vụ chặn đường, khóa đường thì hầu như là có tình báo hết rồi thì nó mới làm vậy. Còn chặn xe kiểm tra hành chính thì ko được gây cản trở giao thông. Các phương tiện khi tham gia giao thông mà nhìn thấy đèn của CSGT thì bắt buộc phải giảm tốc độ. CSGT làm việc ban đêm cũng phải được trang bị áo phản quang nữa.

Hạng C
4/7/11
643
202
43
Túm lại CSGT sai:
- Không thái độ kính trọng, lễ phép, tận tụy, đúng mực khi tiếp xúc với nhân dân. ( Điều 3, TT 65/BCA 2012
- Không sử dụng đèn phát tín hiệu vào ban đêm tại một điểm hoặc trạm CSGT ( Điều 8, Khoảng 3, TT65/BCA 2012
- Dừng phương tiện gây cản trở giao thông.

Em chỉ biết CA sai vậy thôi, mà không thấy ai nhận mình sai. Đã sai còn càng.

Hạng B2
13/5/10
262
100
43
kidprince0101 nói:
Túm lại CSGT sai:
- Không thái độ kính trọng, lễ phép, tận tụy, đúng mực khi tiếp xúc với nhân dân. ( Điều 3, TT 65/BCA 2012
- Không sử dụng đèn phát tín hiệu vào ban đêm tại một điểm hoặc trạm CSGT ( Điều 8, Khoảng 3, TT65/BCA 2012
- Dừng phương tiện gây cản trở giao thông.

Em chỉ biết CA sai vậy thôi, mà không thấy ai nhận mình sai. Đã sai còn càng.
Bác đừng mơ xxx sẽ áp dụng điều 3 đâu nhé!điều đó sẽ là không bao giờ và không bao giờ !!!

Hạng D
4/2/10
3.390
30.012
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
hi_tech nói:
CSGT nó còn chạy ngược chiều, vượt đèn đỏ được nữa là, mấy chuyện này là nhỏ. Tụi nó ỷ có chút quyền hành trong tay nên coi thường người đã đóng thuế nuôi chúng nó
Bác nói có sách, mách có chứng nhé, nói suông vậy là không được đâu.

Hạng B2
13/11/12
216
6
18
san013 nói:
mit.jacmo84 nói:
san013 nói:
inmylife9999 nói:
Baochua nói:
sgb345 nói:
Theo Thông tư 65/2012/TT-BCA của Bộ Công an Quy định nhiệm vụ, Quyền hạn, Hình thức, Nội dung tuần tra kiểm soát của Cảnh sát GTĐB
Điều 14, Khoản 2, mục b quy định việc dừng phương tiện để kiểm tra, kiểm soát phải "không làm cản trở đến hoạt động giao thông".

Căn cứ theo TT trên, việc dừng phương tiện giao thông, kể cả dừng, đỗ xe nghiệp vụ của csgt, nếu gây cản trở đến hoạt động giao thông chung là vi phạm Quy định của ngành công an, phải bị xử lí theo quy định.

Phải xử lý CSGT quận Tân Bình sao đây, xin các bác cho ý kiến...
Bác san013 sẽ ko thích cmt này.....:D:D
Bác ấy bí nên lặn mất tăm rồi

Nhưng nếu các xe môtô không chốt chặn, các xe taxi tháo chạy gây tai nạn liên hoàn, cán chết nhiều người vô tội khác thì sao ? Rất nhiều trường hợp tài xế cán lên xe, kẹt ở dưới vẫn chạy bỏ mặc nạn nhân.. Xe CSGT đang làm nhiệm vụ bảo vệ an toàn cho dân giao thông mà bác chủ lại bôi bác , sao bác không phản đối xe taxi đậu chiếm cũng gần hết đường, việc đậu xe như thế là cần thiết tránh xe taxi gây tai nạn ,chắc chắn là bác ta là người của taxi . CSGT có thể chặn khúc đường đó lại để làm nhiệm vụ cũng hợp lý.
Chặn là chặn thế nào???
Đậu sát vô xíu cũng chặn được chứ cớ chi đâu xa chiếc taxi dữ vậy. Đâu vậy có ý nghĩa gì?
Bác có lái xe kô, tài xế taxi mở cửa ra thì sao? chưa kể nếu có dao , mã tấu hay súng... trong xe thì sao?
CSGT đáng lẽ nên phối hợp và cử người phân luồng GT tạm thời.
Nói 1 hồi dám bác nói CSGT sợ tài xế mở cửa giết chết luôn quá. Bênh vực xxx ghê thật

Hạng C
26/12/12
950
16
18
ở nước ngoài đã có nhiều vụ giả làm CSGT rồi cướp xe rồi nên đã có quy định rõ ràng là: khi dừng xe tài xế được phép ngồi trong xe và xuất trình giấy tờ thôi.

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
san013 nói:
mit.jacmo84 nói:
san013 nói:
inmylife9999 nói:
Baochua nói:
sgb345 nói:
Theo Thông tư 65/2012/TT-BCA của Bộ Công an Quy định nhiệm vụ, Quyền hạn, Hình thức, Nội dung tuần tra kiểm soát của Cảnh sát GTĐB
Điều 14, Khoản 2, mục b quy định việc dừng phương tiện để kiểm tra, kiểm soát phải "không làm cản trở đến hoạt động giao thông".

Căn cứ theo TT trên, việc dừng phương tiện giao thông, kể cả dừng, đỗ xe nghiệp vụ của csgt, nếu gây cản trở đến hoạt động giao thông chung là vi phạm Quy định của ngành công an, phải bị xử lí theo quy định.

Phải xử lý CSGT quận Tân Bình sao đây, xin các bác cho ý kiến...
Bác san013 sẽ ko thích cmt này.....:D:D
Bác ấy bí nên lặn mất tăm rồi

Nhưng nếu các xe môtô không chốt chặn, các xe taxi tháo chạy gây tai nạn liên hoàn, cán chết nhiều người vô tội khác thì sao ? Rất nhiều trường hợp tài xế cán lên xe, kẹt ở dưới vẫn chạy bỏ mặc nạn nhân.. Xe CSGT đang làm nhiệm vụ bảo vệ an toàn cho dân giao thông mà bác chủ lại bôi bác , sao bác không phản đối xe taxi đậu chiếm cũng gần hết đường, việc đậu xe như thế là cần thiết tránh xe taxi gây tai nạn ,chắc chắn là bác ta là người của taxi . CSGT có thể chặn khúc đường đó lại để làm nhiệm vụ cũng hợp lý.
Chặn là chặn thế nào???
Đậu sát vô xíu cũng chặn được chứ cớ chi đâu xa chiếc taxi dữ vậy. Đâu vậy có ý nghĩa gì?
Bác có lái xe kô, tài xế taxi mở cửa ra thì sao? chưa kể nếu có dao , mã tấu hay súng... trong xe thì sao?
CSGT đáng lẽ nên phối hợp và cử người phân luồng GT tạm thời.

Tôi là chủ cái thớt này tôi thấy ở đây có người không có lòng tự trọng, chứ có lòng tự trọng không ai cãi cùn như thế. Bắt taxi đậu mà làm như bắt khủng bố không bằng, thế ở VN này mỗi khi bắt taxi thì phải chặn đường, bắt xe chạy qua trái đường như vậy hả. Thôi cứ cho là moto dùng để chặn xe đi, thế còn mấy thằng điên đứng ra giữa đường ghi ghi chép chép cái gì không sợ xe đụng hả. Hay lần đầu tiên ghi biên bản nên sợ thiên hạ không thấy rõ, cầm giấy tờ của taxi rồi thì lên vỉa hè mà đứng, dẹp hết moto đi. Cãi thế mà cũng cãi được hay thật...

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/2/07
618
36
28
53
Bác đừng chấp những cm của nick này .Bác theo một hồi là Bác điên theo hắn luôn á

Hạng B2
13/11/12
216
6
18
Nick này làm mình nhớ đén Rita234 ở thớt ngã 4 bảy hiền của bác duyai0904 quá. Có khi nào là 1 ko ta hehe