Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
banglangbp nói:
hi_tech nói:
CSGT nó còn chạy ngược chiều, vượt đèn đỏ được nữa là, mấy chuyện này là nhỏ. Tụi nó ỷ có chút quyền hành trong tay nên coi thường người đã đóng thuế nuôi chúng nó
Bác nói có sách, mách có chứng nhé, nói suông vậy là không được đâu.

Gì chứ cái này thấy hoài. Không những các xe csgt mà ngay cả cái xe tải 500kg bắt lòng lề đường không có còi đèn gì chỉ chở vài thằng dân phòng mà cũng đi ngược chiều nữa kìa.

Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
san013 nói:
Xe Police Mỹ lúc cần thiết nó đậu ngang khóa đường luôn, ai đụng vào nó bắn liền :D Xe CS có đèn là tất cả phải tránh và theo lệnh.
Đang nói luật mà bác cứ lạc đề, Luật đã nói CSGT dừng xe phải bảo đảm không cản trở giao thông, mà bác nhìn hình xem. Đề nghị bác đem luật ra nói chuyện, không nói lung tung lạc đề:D

Hạng D
4/2/10
3.390
29.832
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Đặc sản Cà Mau nói:
dân chỉ được chấp hành theo luật chứ không có quyền sữ dụng luật.
Câu này em mới nghe... khó hiểu quá bác... bác khai sáng cho em biết được không?
Nào giờ em chỉ nghe: dân được phép làm những gì Luật không cấm, chứ chưa nghe "không có quyền sử <span style=""color: #ff6600;"">(chứ không phải sữ)</span> dụng luật" .

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Luật là dành cho bọn dân đen chúng ta chứ không phải cho "đầy tớ của dân đen"

Hạng C
24/10/11
959
132
63
Bình Thạnh
AE Oser mình thường xuyên trên đường, chứng kiến hàng tỷ chuyện bất bình về những người "Nô bộc" của dân nhũng nhiễu, làm trái, làm sai quy định nhà nước. Đó là chuyện xảy ra hàng ngày, hàng giơ tại đất nước chúng ta. Em đề nghị AE chúng ta lập "1 Thớt" với đầy đủ chứng cứ, hình ảnh sau đó gửi đến cơ quan Báo chí. Dù biết chắc là sẽ không ai giải quyết chuyện này nhưng chí ít chúng ta cũng cho toàn dân thấy được sự thối nát, dốt nát của 1 bộ phận công chức cậy quyền làm xấu hình ảnh Đất nước. Phải chi Tp. HCM cũng có 1 Bác Nguyễn Bá Thanh nhỉ ? Ít ra cũng nói được những lời vừa ý dân. Haizaaa ...

Hạng B2
15/1/13
245
0
0
caubadn nói:
AE Oser mình thường xuyên trên đường, chứng kiến hàng tỷ chuyện bất bình về những người "Nô bộc" của dân nhũng nhiễu, làm trái, làm sai quy định nhà nước. Đó là chuyện xảy ra hàng ngày, hàng giơ tại đất nước chúng ta. Em đề nghị AE chúng ta lập "1 Thớt" với đầy đủ chứng cứ, hình ảnh sau đó gửi đến cơ quan Báo chí. Dù biết chắc là sẽ không ai giải quyết chuyện này nhưng chí ít chúng ta cũng cho toàn dân thấy được sự thối nát, dốt nát của 1 bộ phận công chức cậy quyền làm xấu hình ảnh Đất nước. Phải chi Tp. HCM cũng có 1 Bác Nguyễn Bá Thanh nhỉ ? Ít ra cũng nói được những lời vừa ý dân. Haizaaa ...
Nó dễ nghe mà ...sơ sơ vài ngàn tỉ bốc hơi, bán đất rẻ bèo sang tay bỏ túi vài trăm tỉ.