sct
Hạng B2
3/4/10
131
0
16
HCM CITY
Mai mốt em về quê nhà ĐN có chạy xế về đó bác haobui nhớ cho em cái pass an toàn nha =)) =)) =))

Hạng D
17/3/09
3.063
4
38
car_addicted nói:
Em đã tới Đà Nẵng an toàn..dọc đường...các XXX bắn rất nhiều..bằng chứng là mỗi khi qua trạm(ở cả 2 bên đường) đều thấy XXX cầm một cái list đứng xem biển số xe rồi ngoắc vào.
Chúc mừng bác đến ĐN an toàn !

bác vui lòng cho em hỏi: từ Nha Trang ra ĐN những đèo nào nguy hiểm ạ! thanks bác nhiều !

Tập Lái
2/2/10
46
0
6
car_addicted nói:
Chả là sáng nay em khởi hành từ Tp HCM đi Đà Nẵng..dọc đường đi luôn theo phương châm "cứ đúng tốc độ quy định và biển báo mà chạy"...thế nên em chạy rất kỹ về tốc độ..đoạn nào 40-50-80 là nghiêm chỉnh chấp hành.

Nhưng có một đoạn qua Tp Phan Thiết, tốc độ cho phép là 80 Km/h nhưng cấm vượt (!!!)..mà lại không có biển cấm vượt, chỉ có lằn vôi  giữa đường liền không đứt khúc thôi...em đang chạy sau một xe hàng to đùng chạy có 40 Km/h..thế là em thấy trống, em vượt...vượt xong chạy một quãng tự nhiên cái bảng HẾT HIỆU LỰC CẤM VƯỢT..em hú hồn..

Thế là em chạy tiếp..không có gì xảy ra.
Qua khỏi Phan Thiết khoảng hơn 1 tiếng, tự nhiên có xe 4 chỗ của Giao thông dí theo tấp em vào lề...chưa hiểu chuyện gì vì em đang chạy đúng tốc độ, đúng làn thì hắn bảo em vi phạm lỗi VƯỢT TRONG CÁC TRƯỜNG HỢP CẤM VƯỢT. Lỗi bị quay camera đoạn trên (theo em xem biên bản là bị quay vi phạm lúc 8h55, mà khi bị tấp vào là 10h hơn)...rồi..thế là em năn nỉ..không được vì bảo là có hình ảnh nên không giải quyết tại chỗ được. Thế là em ghi vào Biên bản YÊU CẦU CHO XEM HÌNH ẢNH KHI XỬ LÝ..rồi lấy cái biên bản, gửi lại GPLX hẹn 5 ngày sau vô Tp Phan Thiết giải quyết.

Theo như em tham khảo thì NĐ 34 quy định lỗi này bị phạt từ 500 đến 1tr và trả GPLX ngay..không biết có bác nào bị thế này chưa cho em vài kinh nghiệm...khi xem hình ảnh..có khiếu nại gì được không ạh?

Giờ em đang nghỉ chân tại Tp Nha Trang..mai mới đi tiếp.
Cám ơn các bác.

em cũng bị giống bác đây, em dính ở Đại lộ  Bình Dương bữa đó bị tuần tra tỉnh chặn + đông người đứng xem nên CSGT ko nhận $. Lỗi này phạt 700k + tước = 30 ngày. Chia buồn với bác

Hạng C
18/11/07
949
905
93
Chia buồn cùng bác, nhưng bác vượt là sai rồi, vì là vạch vôi liền (thường là những nơi có khúc cua nguy hiểm). Rút kinh nghiệm lần sau ráng nhịn chờ hết vạch liền rồi vượt nhé bác. Chúc bác giải quyết ổn thỏa vụ này.

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
tranquochoang nói:
car_addicted nói:
Chả là sáng nay em khởi hành từ Tp HCM đi Đà Nẵng..dọc đường đi luôn theo phương châm "cứ đúng tốc độ quy định và biển báo mà chạy"...thế nên em chạy rất kỹ về tốc độ..đoạn nào 40-50-80 là nghiêm chỉnh chấp hành.

Nhưng có một đoạn qua Tp Phan Thiết, tốc độ cho phép là 80 Km/h nhưng cấm vượt (!!!)..mà lại không có biển cấm vượt, chỉ có lằn vôi giữa đường liền không đứt khúc thôi...em đang chạy sau một xe hàng to đùng chạy có 40 Km/h..thế là em thấy trống, em vượt...vượt xong chạy một quãng tự nhiên cái bảng HẾT HIỆU LỰC CẤM VƯỢT..em hú hồn..

Thế là em chạy tiếp..không có gì xảy ra.
Qua khỏi Phan Thiết khoảng hơn 1 tiếng, tự nhiên có xe 4 chỗ của Giao thông dí theo tấp em vào lề...chưa hiểu chuyện gì vì em đang chạy đúng tốc độ, đúng làn thì hắn bảo em vi phạm lỗi VƯỢT TRONG CÁC TRƯỜNG HỢP CẤM VƯỢT. Lỗi bị quay camera đoạn trên (theo em xem biên bản là bị quay vi phạm lúc 8h55, mà khi bị tấp vào là 10h hơn)...rồi..thế là em năn nỉ..không được vì bảo là có hình ảnh nên không giải quyết tại chỗ được. Thế là em ghi vào Biên bản YÊU CẦU CHO XEM HÌNH ẢNH KHI XỬ LÝ..rồi lấy cái biên bản, gửi lại GPLX hẹn 5 ngày sau vô Tp Phan Thiết giải quyết.

Theo như em tham khảo thì NĐ 34 quy định lỗi này bị phạt từ 500 đến 1tr và trả GPLX ngay..không biết có bác nào bị thế này chưa cho em vài kinh nghiệm...khi xem hình ảnh..có khiếu nại gì được không ạh?

Giờ em đang nghỉ chân tại Tp Nha Trang..mai mới đi tiếp.
Cám ơn các bác.

em cũng bị giống bác đây, em dính ở Đại lộ Bình Dương bữa đó bị tuần tra tỉnh chặn + đông người đứng xem nên CSGT ko nhận $. Lỗi này phạt 700k + tước = 30 ngày. Chia buồn với bác

cái này là lỗi vượt phải mà ?! lỗi như bác chủ thớt em ko rành , bác nào rành cho em biết với !

Đúng rồi, hôm rồi mình đi phan thiết về cũng thấy có nhiều đoạn cấm vượt lắm, tuy không thấy xxx nhưng do mới tập lái và đảm bảo an toàn nên mình cũng tuân thủ nghiêm, nhất là các đoạn cua gấp, khuất, qua cầu hẹp,... là có bảng cấm vượt hết đó,để ý trên đoạn này thì vạch kẻ đường là liên tục, nên cũng khó nhầm. nhưng cái vụ ghi hình vi phạm rồi 1h sau có xe đuổi theo chặn lại thì đáng nể thật...

nói thiệt, đi đường từ Biên Hòa ra PT đúng là căn thẳng thiệt, vì phải theo dõi bảng báo qui định tốc độ, nay lại thêm cái Camera recoder nữa.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
huythanhtv nói:
car_addicted nói:
Em đã tới Đà Nẵng an toàn..dọc đường...các XXX bắn rất nhiều..bằng chứng là mỗi khi qua trạm(ở cả 2 bên đường) đều thấy XXX cầm một cái list đứng xem biển số xe rồi ngoắc vào.
Chúc mừng bác đến ĐN an toàn !

bác vui lòng cho em hỏi: từ Nha Trang ra ĐN những đèo nào nguy hiểm ạ! thanks bác nhiều !

từ Nha Trang ra Đà Nẵng qua khoảng 6,7 cái đèo lớn nhỏ gì đó...em không nhớ...nhưng em chỉ nhớ 1 cái đèo dài và quanh co nhất là Đèo Cả..còn mấy cái đèo nhỏ nhỏ kia ngắn và chỉ là một con dốc quanh co thôi. Nói chung đường từ Nha Trang ra Đà Nẵng hôm nay em đi thấy phong cảnh đẹp..biển và núi. Nhưng XXX chơi kiểu quay camera hay bắn tốc độ núp lùm rất nhiều.
Đến Tam Kỳ có một đoạn đang trải nhựa đường nữa nên xe phải lưu thông trên 1 phần đường.

@xitrumgia: chính xác là em vượt trái, và trong phạm vi tốc độ quy định (<80 Km/h). Cái bẫy nó nằm ở chỗ là KHÔNG CÓ BIỂN CẤM VƯỢT MÀ LẠI CÓ BIỂN HẾT HIỆU LỰC CẤM VƯỢT...đúng là nếu vạch vôi giữa đường liền thì không được vượt...nhưng dọc đường có nhiều đoạn vẫn vượt bình thường dù vạch vôi liền.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
tuando nói:
car_addicted nói:

Bác cho em hỏi ngoài lề chút: từ SG-DN bao nhiêu giờ lái xe vậy bác?

em không lái liên tục mà nghỉ 1 đêm ở NTrang..nhưng có người quen của em cũng lái xe đi như thế thì hết 12-13 tiếng đó bác

Hạng D
25/6/09
4.787
697
113
Logo & Avatar
haobui nói:
Bác quay lại PT mà có đụng chuyện . Bác gọi em nhé . E lấy bằng lái ra cho bác .

Em phụ với bác 1 tay. Bạn em làm bên Kinh Tế, Tòa Án, Giao Thông... . Giải quyết qua điện thoại ở mức phạt thấp nhất .
Chúc bác bác lái xe an toàn !

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
phuongcarall nói:
haobui nói:
Bác quay lại PT mà có đụng chuyện . Bác gọi em nhé . E lấy bằng lái ra cho bác .

Em phụ với bác 1 tay. Bạn em làm bên Kinh Tế, Tòa Án, Giao Thông... . Giải quyết qua điện thoại ở mức phạt thấp nhất .
Chúc bác bác lái xe an toàn !

Thanks bác phuongcarall nhé! Nhưng để em xem tình hình thế nào..em chỉ sợ bị giam bằng 30 ngày thui..với lại bùa của bác haobui cũng mạnh lắm! hehe..cám ơn bác haobui và bác phuongcarall rất rất nhiều! Giờ em có việc phải đi KCN Hòa Khánh chút về lên OS chút.