Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
car_addicted nói:
tuando nói:
car_addicted nói:
Em đã tới Đà Nẵng an toàn..dọc đường...các XXX bắn rất nhiều..bằng chứng là mỗi khi qua trạm(ở cả 2 bên đường) đều thấy XXX cầm một cái list đứng xem biển số xe rồi ngoắc vào.

Bác cho em hỏi ngoài lề chút: từ SG-DN bao nhiêu giờ lái xe vậy bác?

em không lái liên tục mà nghỉ 1 đêm ở NTrang..nhưng có người quen của em cũng lái xe đi như thế thì hết 12-13 tiếng đó bác

SG-ĐN gần 1000 km, đi liên tục khoảng hơn 16 tiếng đó bác

Hạng C
18/1/09
561
63
28
50
Bác Car- có nhớ chỗ bác vượt là đoạn nào ko vậy, để anh em còn cảnh giác lần sau. Có phải bên đường tránh ko bác?

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Khoang , bác thủ thớt cho hỏi: bác bị lấy GPLX rồi mà vẫn tiếp tục chạy ra ĐN được hả?, rủi bị "vịn" tiếp thì tờ biên bảng của bác có thay bằng lái được k?

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
car_addicted nói:
Nhưng có một đoạn qua Tp Phan Thiết, tốc độ cho phép là 80 Km/h nhưng cấm vượt (!!!)..mà lại không có biển cấm vượt, chỉ có lằn vôi giữa đường liền không đứt khúc thôi...em đang chạy sau một xe hàng to đùng chạy có 40 Km/h..thế là em thấy trống, em vượt...vượt xong chạy một quãng tự nhiên cái bảng HẾT HIỆU LỰC CẤM VƯỢT..em hú hồn..

Hai cái này là một mà bác , thường chỗ cấm vượt là chỗ nguy hiểm nên anh em nên chấp hành . Không bị xxx vin cũng nguy hiểm bản thân .

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
manhodessa nói:
car_addicted nói:
Nhưng có một đoạn qua Tp Phan Thiết, tốc độ cho phép là 80 Km/h nhưng cấm vượt (!!!)..mà lại không có biển cấm vượt, chỉ có lằn vôi giữa đường liền không đứt khúc thôi...em đang chạy sau một xe hàng to đùng chạy có 40 Km/h..thế là em thấy trống, em vượt...vượt xong chạy một quãng tự nhiên cái bảng HẾT HIỆU LỰC CẤM VƯỢT..em hú hồn..

Hai cái này là một mà bác , thường chỗ cấm vượt là chỗ nguy hiểm nên anh em nên chấp hành . Không bị xxx vin cũng nguy hiểm bản thân .

Dạ em nhớ chứ bác...những đoạn cấm vượt là đường hẹp, khúc quanh nguy hiểm, qua cầu,...em nhớ..nhưng lúc đó đang là đường thẳng và trước mắt em là một ông xe hàng biển 30 chất hàng cao chót vót đang bò 45-50 Km/h nhả khói đen kịt mà tốc độ đang cho 80 Km/h..hic..."giờ em phải làm sao đây"..hic...

@rogervu: hehe, bị phạt lỗi đó rồi thì đương nhiên phải chạy kỹ rùi bác...nhưng nếu xui xẻo lại bị thổi nữa em nghĩ chắc cũng tốn vài xị rồi cho đi thôi..còn cái gì nữa đâu mà lấy, với lại cái biên bản của em còn nóng hổi mà...có nhiều bác cầm biên bản chạy thay bằng lái cả tháng (hết thời hạn hiệu lực của biên bản luôn).

@xalovang: hic..em nhớ đoạn nào em chết liền luôn ah bác. Vì lúc bị dừng xe lại là cách Phan Thiết 1 tiếng xe chạy rùi..hic. Lúc mới bị dừng..em còn chả hiểu dừng cái gì nữa mà..vì em chạy đúng tốc độ lắm.

Àh, nhân tiện thông báo cho các bác nào sắp đi Đà nẵng cần chú ý...trong thành phố Đà Nẵng vẫn thổi vụ không cài seat belt(cả 2 người ngồi trước) nha! Có nhiều bác trong SG ra cứ chủ quan là không phạt nhưng có phạt và mỗi người 150k (rẻ hơn SG 50k)

Vào đường hầm Hải Vân các bác cũng nhớ là không được vượt ở những đoạn trước khi vào hầm, vào hầm phải mở hết đèn mù và đèn cốt lên..không thì khi chui ra khỏi hầm sẽ bị vịn ngay..có hệ thống camera theo dõi trên suốt tuyến đó.

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
chỗ này bác chủ thớt bị phạt là đúng rồi, ae os cần chú ý. Không có biển cấm vượt ( tốc độ cho phép 80km/h nhưng có 1 vạch sơn trắng ở giữa đường thì cấm vượt, xxx phạt lỗi cấm vượt, dù đi sau chiếc xe chạy chậm như xe bò thì cũng phải nối đuôi thôi). Cám ơn bác đã cho em thêm kinh nghiệm!

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
Tom34 nói:
Đúng rồi, hôm rồi mình đi phan thiết về cũng thấy có nhiều đoạn cấm vượt lắm, tuy không thấy xxx nhưng do mới tập lái và đảm bảo an toàn nên mình cũng tuân thủ nghiêm, nhất là các đoạn cua gấp, khuất, qua cầu hẹp,... là có bảng cấm vượt hết đó,để ý trên đoạn này thì vạch kẻ đường là liên tục, nên cũng khó nhầm. nhưng cái vụ ghi hình vi phạm rồi 1h sau có xe đuổi theo chặn lại thì đáng nể thật...

nói thiệt, đi đường từ Biên Hòa ra PT đúng là căn thẳng thiệt, vì phải theo dõi bảng báo qui định tốc độ, nay lại thêm cái Camera recoder nữa.

hihi, chào bác Tom! Trước giờ em chạy toàn xe cà tàng( chạy trong tỉnh không thôi) và bằng hết hạn...vài năm. Bây giờ đổi được bằng mới...yên tâm nhưng đường trường ngoài tỉnh Lâm Đồng thì ớn quá! Em cũng như bác, cố gắng chấp hành luật thôi...Cuối tháng 7 em chạy Camry 2.4 chở bà cả đi Huế thăm quê ( xe mượn, và lần đầu chạy xe đời mới), cũng ớn quá...Khi nào bác có dịp đi ĐL bác pm cho em
nhá!?

Hạng D
rogervu nói:
Khoang , bác thủ thớt cho hỏi: bác bị lấy GPLX rồi mà vẫn tiếp tục chạy ra ĐN được hả?, rủi bị "vịn" tiếp thì tờ biên bảng của bác có thay bằng lái được k?

Lão XX trước đây nói với mình cứ cầm biên bản đi vô tư.
GPLX thiệt mà. XX giữ thiệt mà, minh chứng có mà....
Vi phạm tiếp thì giữ Cavet xe...
Xe mua qua bank, cavet photo thì giữ xe...
Không biết có thằng XXX nào cho giữ mạng o nữa

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
car_addicted nói:
em không lái liên tục mà nghỉ 1 đêm ở NTrang..nhưng có người quen của em cũng lái xe đi như thế thì hết 12-13 tiếng đó bác

Cái này thì em ứ tin

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
haobui nói:
nguyendinh nói:
Hú hồn, Em mới đi PT về, vượt từa lưa! Dạo này xxx "núp lùm" kỹ nhỉ chia buồn cùng Bác!

Ở PT, e chạy toàn 80-100 vô tư .

Cái bác này !!! Nói vậy thì ... cũng như không vì em đâu chạy được giống bác !!!

Thôi lỡ phang rồi, thêm một câu chân tình : Về nhà soi gương lại đi bác !!!