Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Chả là sáng nay em khởi hành từ Tp HCM đi Đà Nẵng..dọc đường đi luôn theo phương châm "cứ đúng tốc độ quy định và biển báo mà chạy"...thế nên em chạy rất kỹ về tốc độ..đoạn nào 40-50-80 là nghiêm chỉnh chấp hành.

Nhưng có một đoạn qua Tp Phan Thiết, tốc độ cho phép là 80 Km/h nhưng cấm vượt (!!!)..mà lại không có biển cấm vượt, chỉ có lằn vôi giữa đường liền không đứt khúc thôi...em đang chạy sau một xe hàng to đùng chạy có 40 Km/h..thế là em thấy trống, em vượt...vượt xong chạy một quãng tự nhiên cái bảng HẾT HIỆU LỰC CẤM VƯỢT..em hú hồn..

Thế là em chạy tiếp..không có gì xảy ra.
Qua khỏi Phan Thiết khoảng hơn 1 tiếng, tự nhiên có xe 4 chỗ của Giao thông dí theo tấp em vào lề...chưa hiểu chuyện gì vì em đang chạy đúng tốc độ, đúng làn thì hắn bảo em vi phạm lỗi VƯỢT TRONG CÁC TRƯỜNG HỢP CẤM VƯỢT. Lỗi bị quay camera đoạn trên (theo em xem biên bản là bị quay vi phạm lúc 8h55, mà khi bị tấp vào là 10h hơn)...rồi..thế là em năn nỉ..không được vì bảo là có hình ảnh nên không giải quyết tại chỗ được. Thế là em ghi vào Biên bản YÊU CẦU CHO XEM HÌNH ẢNH KHI XỬ LÝ..rồi lấy cái biên bản, gửi lại GPLX hẹn 5 ngày sau vô Tp Phan Thiết giải quyết.

Theo như em tham khảo thì NĐ 34 quy định lỗi này bị phạt từ 500 đến 1tr và trả GPLX ngay..không biết có bác nào bị thế này chưa cho em vài kinh nghiệm...khi xem hình ảnh..có khiếu nại gì được không ạh?

Giờ em đang nghỉ chân tại Tp Nha Trang..mai mới đi tiếp.
Cám ơn các bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.172
113
www.phindeli.com
Tình hình căng thẳng quá nhỉ ...

Khiếu nại chắc không được vì bác có vượt thật, hy vọng bác được trả bằng lái ngay.

Hạng D
11/5/09
1.048
2.954
143
Vậy là từ nay chạy xe ngoài việc nhìn bảng tốc độ còn phải nhìn vạch đường nữa. Đúng là giờ chạy xe khổ quá.

Hạng D
23/9/09
1.037
6
38
45
Em nghĩ Khi lập biên bản thì tụi XXX đã ghi hình rồi mới dám lập biên bản bác ơi, khi nộp phạt nếu có hình thì chịu không kiếu nại được đâu. khi nộp phạt nếu không xem được ghi hình thì bác có thể kiếu nại (Không có bản cấm vượt nhưng vạch liền thì cũng cấm vượt)

Hạng B2
1/6/10
226
11
0
Hú hồn, Em mới đi PT về, vượt từa lưa! Dạo này xxx "núp lùm" kỹ nhỉ chia buồn cùng Bác!

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
Trường hợp này thì xxx làm đúng đó bác.
Mình nghe nói: " Cái gì không mua được bằng chiềng thì mua được bằng NHIỀU chiềng". Trường hợp sáng nay bác đã thử giải quyết bằng nhiều xxx chưa.
Chúc bác sớm đòi lại bằng.

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
33
haobui nói:
nguyendinh nói:
Hú hồn, Em mới đi PT về, vượt từa lưa! Dạo này xxx "núp lùm" kỹ nhỉ chia buồn cùng Bác!

Ở PT, e chạy toàn 80-100 vô tư .

Bác này là xxx chìm đó.