Hạng B2
21/9/13
387
381
63
Bị tóm đúng rồi bác ơi... line quay đầu mà ông đứng đó... nó quay đầu trước khi vào bùng binh. Bác sai rồi.... ngày nào e cũng qua đây
Nếu ngày nào bác cũng qua đây thì chắc bác biết cái lò bánh mì này đã dẹp rồi.

• Like
Reactions: ngotpro
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Sau khi bác Lơ góp ý về cái mũi tên rẽ trái mà không cho đi thẳng ở làn ngoài cùng thì bên giao thông công chánh đã vẽ lại cái mũi tên cho đi thẳng và rẽ trái. Lò bánh mì ở đây cũng không còn đứng bắt cái lỗi trời ơi này nữa.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bị tóm đúng rồi bác ơi... line quay đầu mà ông đứng đó... nó quay đầu trước khi vào bùng binh. Bác sai rồi.... ngày nào e cũng qua đây
Bác ngầm định là mình đã sai thì nhàn cho các anh csgt yếu nghiệp vụ rồi. Em thì phải tranh luận đã, tôi sai lỗi gì, theo điều nào luật nào, hay nghị định thông tư nào...?? Nếu đủ căn cứ buộc tội và có chứng cớ rõ ràng xác thực là em ký bb nộp phạt, ngược lại k đưa ra được căn cứ luật và thiếu chứng cứ thuyết phục thì k đc giữ em lại. Chỗ này làn này cho xe dưói 16 chỗ quay đầu liên tục, nhưng không cấm đi thẳng và quẹo trái, nếu đường trống vắng và em đi thẳng hay quẹo thò em tránh chỗ ưu tiên cho xe quay đầu, nếu hết chỗ thì em đành chờ đèn trên làn đó, xe quay đầu nếu có phải xếp hàng thôi. Ra đường hay đi xem phim, xếp hàng là bt là văn minh có gì phải xoắn. Còn phạt em đợi đèn ở cái làn không cấm em đi vào là không đúng luật.

• Like
Reactions: nguyenhaqb
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Chào các bác ô ếch, mới hôm qua e có việc từ SG về BH có qua giao lộ Hàng Xanh mà ae ô ếch bình luận mấy ngày trước đó. Cũng muốn tìm hiểu thử koi sao và đây là sự việc..

klq nhưng.. cha thiếu úy xồn xồn lên khúc sau hù sai làn e nói ko chấp hành biển báo mà.. chả nói không chấp hành biển báo thì không chấp hành biển báo :3dchientrung: :3dandap:
XXX này cùi bắp chỉ đáng cho bò nó nhai. Chiêu cả vú lấp miệng em. Nói lia lịa không cần người nghe ta nói gì hết, vì hắn bắt sai tuốt luốt rồi. Việc xe quay đầu là việc của xe quay đầu, bác chủ đi vào làn đó quẹo trái chờ đèn thì không thể nói cản trở xequay đầu. Việc này giống như vạch trên đường vừa cho đi thẳng vừa cho rẽ trái, đèn đỏ xe dừng chờ đi thẳng là được phép, không thể nói cản trở xe quẹo trái.
Bác chủ cũng hơi lằn nhằn với bọn tiểu yêu này, hơi mệt. Phải cứng rắn hơn mới được.
Xác định không vi phạm rõ ràng, nếu xxx nói mình vi phạm thì: 1, lập biên bản đi tôi sẽ khiếu nại và các anh chắc chắn bị kỷ luật (tôi có cam hành trình và ghi âm); 2, nếu không chịu lập biên bản thì các anh nên về học lại luật nhé.

Vậy xxx vẫn đòi lập bb thì đưa giấy tờ (điều này hiếm xảy ra (thậm chí là không xảy ra) vì xxx bắt sai và còn bị ghi hình, ghi âm, đố có dám ). Còn không chịu lập bb thì khỏi có được xem giấy tờ nhé vì tôi có vi pham đâu mà thổi tôi còn đòi xem giấy tờ, các anh thổi tôi như thế là tuỳ tiện và phải xin lỗi tôi nhé

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Hôm thứ bảy e đi làn trái này dừng chờ đèn đỏ. Có anh taxi ML đi phía sau xi nhan trái, bấm còi inh ỏi, ý muốn quay đầu, nhìn e với ánh mắt hình viên đạn, ý là " mài ngu sao đi làn đó, để tao quay đầu chứ!".

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Hôm thứ bảy e đi làn trái này dừng chờ đèn đỏ. Có anh taxi ML đi phía sau xi nhan trái, bấm còi inh ỏi, ý muốn quay đầu, nhìn e với ánh mắt hình viên đạn, ý là " mài ngu sao đi làn đó, để tao quay đầu chứ!".
Giao thông đúng luật, đàng hoàng là ok!

• Like
Reactions: ntt61
Hạng B2
30/5/15
208
165
43
TP. HCM
Nếu ngày nào bác cũng qua đây thì chắc bác biết cái lò bánh mì này đã dẹp rồi.
Ban đầu thấy bắt nhiều nên mình tránh, đến đó cũng ko thèm nhìn thế nào nên ko quan tâm dẹp hay chưa... nhưng cuối cùng là ngày nào cũng đi qua đó, nhưng ko phải mình lái

Hạng B2
23/6/11
103
132
43
Bác Ngọt nếu lỡ đi vào lane đó mà chiến để ko bị phạt thì ok, chứ bác cố tình rồi chiến thì ko ủng hộ, Sài Gòn đã chật, đi sao cho nó khỏi tắt đường, bác đứng đó, thêm vài người nữa đứng giống bác..., giả sử chiếc xe cấp cứu nó chạy sau lưng bác mà nó muốn quay đầu thì bác vô tình làm chậm mất mấy giây của bệnh nhân rồi, chưa chắc đúng đã hay bác nhể

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bác Ngọt nếu lỡ đi vào lane đó mà chiến để ko bị phạt thì ok, chứ bác cố tình rồi chiến thì ko ủng hộ, Sài Gòn đã chật, đi sao cho nó khỏi tắt đường, bác đứng đó, thêm vài người nữa đứng giống bác..., giả sử chiếc xe cấp cứu nó chạy sau lưng bác mà nó muốn quay đầu thì bác vô tình làm chậm mất mấy giây của bệnh nhân rồi, chưa chắc đúng đã hay bác nhể
9 xac bac oi, văn hóa, nhường nhịn lên hàng đầu, nhưng không tự biến mình thành máy in tiền mini cho những ai không trong sạch và nghiêm túc.