Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Bác Ngọt nếu lỡ đi vào lane đó mà chiến để ko bị phạt thì ok, chứ bác cố tình rồi chiến thì ko ủng hộ, Sài Gòn đã chật, đi sao cho nó khỏi tắt đường, bác đứng đó, thêm vài người nữa đứng giống bác..., giả sử chiếc xe cấp cứu nó chạy sau lưng bác mà nó muốn quay đầu thì bác vô tình làm chậm mất mấy giây của bệnh nhân rồi, chưa chắc đúng đã hay bác nhể
nhân tiện bác nhắc đến xe cấp cứu e thấy cái này rất buồn cười: khi đèn đỏ k có xe cấp cứu phía sau thì cha con nó vượt tùm lum, ngưng hễ khi có xe cấp cứu thì tự nhiên mọi ng rất ngoan, k ai nhích dù 1mm. mãi đến hơn 10s thì mới hơi nhích nhẹ, rồi từ từ né thì đèn xanh mẹ nó rồi!

• Haha
Reactions: senorita16
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác Ngọt nếu lỡ đi vào lane đó mà chiến để ko bị phạt thì ok, chứ bác cố tình rồi chiến thì ko ủng hộ, Sài Gòn đã chật, đi sao cho nó khỏi tắt đường, bác đứng đó, thêm vài người nữa đứng giống bác..., giả sử chiếc xe cấp cứu nó chạy sau lưng bác mà nó muốn quay đầu thì bác vô tình làm chậm mất mấy giây của bệnh nhân rồi, chưa chắc đúng đã hay bác nhể
Vấn đề nó lại nằm ở chổ là lái xe chấp hành theo biển báo thôi bác.
Ví dụ như nếu biển 411 và vạch kẽ chỉ cho rẽ trái, quay đầu, ko cho đi thẳng ở làn trái này, thì 2b hay 4b dừng chờ đèn ở đây là vi phạm.
Thực tế ở đây, biển 411 và vạch kẽ cho đi thẳng rẽ trái thì dừng ở đây ko phạm luật. Xe sau muốn quay đầu thì phải chờ. Nếu có Xe cấp cứu thì họ bật còi từ xa, xe dừng chờ đèn đỏ có thể nép qua phải hoặc tiến lên phía trên 1 chút là qua được thôi.
Hồi đó xxx bắt vì vạch kẽ chỉ rẽ trái, còn biển 411 thì rẽ trái + đi thẳng, ai biết biển báo có hiệu lực hơn vạch kẽ thì cãi qua, ai ko biết thì nộp bm.