Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Projector1 nói:
còn nhiều bác cứ nghĩ em viết bài lên nhằm mục đích chọc ngoáy thì xin thưa rằng không phải đâu ạ. em cũng không hiểu tại sao các cửa hàng ,gian hàng PR,chỉ ra cách phân biệt mập mờ,thì các bác lại không nói. còn khi em viết bài chung cho diễn đàn thì lại bị nói là chọc ngoáy,có ý này ý nọ.(cái này oan cho em quá ). sự thật là hiện tại e thấy trên thị trường nhiều hàng Nhái quá, 1 số lại bán hàng nhái nhưng vẫn nói là Tháo Xe nên em mới viết bài này lên để các dễ phân biệt hơn. . Hàng Nhái là hàng Nhái, không thể có chuyện Nhái là Tháo Xe được. quan trọng hơn nữa là đạo đức của người bán hàng. và khách hàng chấp nhận bỏ đồng tiền ra là phải nhận lại xứng đáng với giá trị của nó.
Em trong ngành sơn, cũng làm 1 bài tương tự mấy năm trước. Ban đầu cũng bị các đại lý khác chửi là chơi xấu. Nhưng thật tình thì do bản tính của em cái gì có nói có - không nói không nên viết ra bài đó thôi (xuất phát từ việc nhiều khách hàng hỏi về vấn đề sơn giả, thiếu kg ... em giải thích hoài nên làm 1 bái có hệ thống rõ ràng). Dần dần mọi người thấy bài viết của em là đúng nên thôi (và cũng vì em cũng chỉ phân phối sỉ là chủ yếu, không đụng chạm gì nhiều tới khách hàng người tiêu dùng trực tiếp). Năm kia VTV còn xuống quay phim phỏng vấn em lung tung về việc hàng giả đó nữa.
Cho nên bác cứ an tâm phát huy nếu tinh thần của bác đúng sự thực như bác viết.

Hạng B1
9/5/13
89
0
0
40
Cuộc chiến của các th..è..ng đần ( thần đèn ).. Đọc xong em bị tẩu hoả nhập ma..!

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
Nói tóm lại 1 câu : tin thì sài không tin thì thôi !
Nhái hay không chỉ có trời biết.. đất biết ...người bán biết
người tiêu dùng không biết !

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Dù sao thì kinh doanh trên diễn đàn cũng cần có tâm vì nếu ko thì có ngày bị tẩy chay hết các bác ạ. Vàng thật thì ko sợ lửa là vậy mà.

Hạng B2
17/2/11
324
53
28
1 cặp bi zin = 1 chiếc audi Q5 đập đèn kêu Bảo hiểm đền? or chóa đèn mờ, đục, anh bảo hiểm vẫn đền.

tjn thì pha cos xenon, ko tjn thì đi halogen uất ức khj gặp xenon. thít thì nhít

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Em giờ mới vô đây. Đợt vừa rồi em cũng tính lên Xenon. Nói thật tham khảo 01 vòng em thấy bị điên luôn. Bộ TQ từ 2.5-3.5tr, bộ tháo xe 8.5-10tr. Em điên vì từ Ballast, Bi cho đến đèn đều có hàng fake (tạm gọi hàng OEM). Em tức quá, lên Ebay, Alibaba thì phát hiện, Bi, Ballast, đèn nó rao bán rẻ đến không ngờ (so với giá em hỏi ở VN). Nó rao bán số lượng hàng chục ngàn, giá thì chắc chỉ khoảng 1/4 đến 1/5 giá được chào tại VN (dĩ nhiên giá xỉ, giá lẻ thì có khác nhau, nhưng lệch đến 300-400% thì quả thật bó tay).

Đến giờ này, em chốt lại, từ từ, không vội lên xenon nữa, vì đơn giản em ko thích đóng tiền ngu. Em cũng chả có nhu cầu hàng tháo xe (em đoán chắc 90% chẳng có tháo xe đâu, nhưng để bán giá cao thì cứ nói tháo xe. Đòi mua đồ ko tháo xe, thì nói hàng OEM giá cũng cao). Tóm lại, em từ từ tìm hiểu rồi lên

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
phamquocha nói:
Em giờ mới vô đây. Đợt vừa rồi em cũng tính lên Xenon. Nói thật tham khảo 01 vòng em thấy bị điên luôn. Bộ TQ từ 2.5-3.5tr, bộ tháo xe 8.5-10tr. Em điên vì từ Ballast, Bi cho đến đèn đều có hàng fake (tạm gọi hàng OEM). Em tức quá, lên Ebay, Alibaba thì phát hiện, Bi, Ballast, đèn nó rao bán rẻ đến không ngờ (so với giá em hỏi ở VN). Nó rao bán số lượng hàng chục ngàn, giá thì chắc chỉ khoảng 1/4 đến 1/5 giá được chào tại VN (dĩ nhiên giá xỉ, giá lẻ thì có khác nhau, nhưng lệch đến 300-400% thì quả thật bó tay). Đến giờ này, em chốt lại, từ từ, không vội lên xenon nữa, vì đơn giản em ko thích đóng tiền ngu. Em cũng chả có nhu cầu hàng tháo xe (em đoán chắc 90% chẳng có tháo xe đâu, nhưng để bán giá cao thì cứ nói tháo xe. Đòi mua đồ ko tháo xe, thì nói hàng OEM giá cũng cao). Tóm lại, em từ từ tìm hiểu rồi lên

Túm cái váy lại là bác cứ coi từ từ rồi quyết,
Bác gắn rồi là thích liền