Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53
Em nghe nói là nhìn vào đồng hồ KM và mile phải không các bác. Bác nào biết chỉ em với...

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
RE: Phân biệt camry Mỹ và Canada 87 - 91

theo em camry mỹ option đầy đủ còn camry canada thì không

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Hàng Mỹ : Miles lớn, Belt chạy, Núm kèn hình chữ nhật, hộc để đồ chỗ thắng tay chỉ có 1 tầng.
Hàng Can : Miles nhỏ, Belt cài, núm kèn hình thang, hộc để đồ thường là 2 tầng.
Về đồ chơi thì Can không hề thua kém gì đâu, cá biệt còn có hàng All-Trac ( 2 cầu), số Auto, ĐH Digital nữa kìa !:)

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Cám ơn Bác sỹ chỉ giúp. Nhưng miles lớn, miles nhỏ là sao e chưa rõ lắm Bác sỹ ạ.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

hàng mỹ ,là dồng hồ tốc độ dùng đơn vị đo miles nên họ thiết kế miles /h còn hàng km/h nhỏ hơn nằm ở dưới ...trong khi hàng canada thì ngược lại ..do đơn vị đo tốc đô quy định tại canada là km/h giống VN

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

Trích đoạn: Automatic

Hàng Mỹ : Miles lớn, Belt chạy, Núm kèn hình chữ nhật, hộc để đồ chỗ thắng tay chỉ có 1 tầng.
Hàng Can : Miles nhỏ, Belt cài, núm kèn hình thang, hộc để đồ thường là 2 tầng.
Về đồ chơi thì Can không hề thua kém gì đâu, cá biệt còn có hàng All-Trac ( 2 cầu), số Auto, ĐH Digital nữa kìa !:)
Bác ơi em có thằng em nó mua 1 con camry đời 95 canada em thấy xe không ABS, túi khí beo gài đó bác còn hàng mỹ em thấy đầy đủ tuy đời chỉ 94 thôi bác ơi

Tập Lái
5/3/08
26
1
0

hàng mỹ ,là dồng hồ tốc độ dùng đơn vị đo miles nên họ thiết kế miles /h còn hàng km/h nhỏ hơn nằm ở dưới ...trong khi hàng canada thì ngược lại ..do đơn vị đo tốc đô quy định tại canada là km/h giống VN .
Belt chạy là cái dây khi ngồi vào ghế nó tự chạy ôm lấy mình ấy
Belt cài là mình phải tự cài dây an toàn.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: Auto room
Bác ơi em có thằng em nó mua 1 con camry đời 95 canada em thấy xe không ABS, túi khí beo gài đó bác còn hàng mỹ em thấy đầy đủ tuy đời chỉ 94 thôi bác ơi
Đã từ 92 trở lên thì đâu còn Belt chạy nữa bác !
Còn việc có ABS hay không thì thì tuỳ vào Option của từng hạng xe lúc đó chứ không phải do hàng Canada hay Mỹ đâu bác ạ. Canada vẫn nằm trong khối thị trường Bắc Mỹ, đòi hỏi chất lượng cao và Option lựa chọn phải đầy đủ. Năm đó mà mua hàng Mỹ DX thì kiếng còn đôi khi còn phải quay tay chứ nói chi tới ABS hay SRS hả bác !:)