Hạng B2
26/7/05
341
9
18
RE: Phân luồng Nguyễn Kiệm, thử vài tiếng là biết liền

Công nhận khả năng quy hoạch của lãnh đạo Gò Vấp có vấn đề thật. Ngã sáu Gò Vấp đông vậy mà án ngay cái Siêu thị Văn Lang ngay góc, từ ngày nó mở cửa kẹt xe ở đây tăng vọt. Sau đó lại duyệt thêm cái trung tâm thương mại bự chảng ngay góc đối diện (phía BV 175- chắc đầu năm sau mở cửa). Kiểu này bít đường về Sài Gòn của bà con mình luôn rồi.

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Thưa các bác, đường sá việt nam mình chỉ như thế, e nghỉ dòng lưu lượng xe cũng như dòng nước, bịt chổ này thì nó sẽ chuyển dòng sang chỗ khác, các bác lãnh đạo chỉ suy nghỉ thâý chỗ này kẹt xe quá, phân luồng để nó hết kẹt, nhưng k nghỉ rằng với lưu lượng xe như vậy - cùng với bao nhiu đó km đường, thì dong xe cũng như dòng nước sẽ kẹt chỗ khác, vậy thôi :(

Hạng B1
18/4/07
68
0
0

hôm nay em thấy lãnh đạo có tiếp thu rồi, đường Phạm Ngũ LÃo đang mở rộng thêm được gần 2m, và bên Nguyễn Kiệm hình như cũng đang chuẩn bị mở vỉa hè

Hạng B2
13/9/07
154
0
16
Sai Gon

Bác nào muốn thử cảm giác đang ở Hongkong, hãy đến ngã 3 Hồ văn Huê Nguyễn Kiệm, sẽ được lưu thông kiểu Hongkong bên hông Phú Nhuận. Đây chắc là nơi duy nhất ở VN đi bên tay trái !?

Hạng C
9/8/07
506
4
18
41

Trích đoạn: tungtang

Bác nào muốn thử cảm giác đang ở Hongkong, hãy đến ngã 3 Hồ văn Huê Nguyễn Kiệm, sẽ được lưu thông kiểu Hongkong bên hông Phú Nhuận. Đây chắc là nơi duy nhất ở VN đi bên tay trái !?
He he, hôm nay em mới đi ngang qua cái chỗ này. Nhìn vừa buồn cười vừa thú vị các bác ạ.

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Cái bên Đào Duy Anh hay đào tùm lum gì gì đó, còn rào chắn giữa đường đào đào đắp đắp hông các bác ? Cái đường đâm ra Phan Đang Lưu ý ?!

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

hết cách rùi các bác ơi, nó kẹt cả máy bay rùi, hết cách
Chiều 15-11, một vụ kẹt xe nghiêm trọng xảy ra tại khu vực công viên Hoàng Văn Thụ (quận Tân Bình, TP.HCM) khiến nhiều ngả đường ra sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất bị tắc nghẽn, rất nhiều người đã trễ chuyến bay.
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=229690&ChannelID=3
Có lẽ 1 phần do cái sáng kiến phân luồng ở Gò Vấp đây mà nên xe dồn về Hoàng Văn Thụ nhiều vô kể. mong sao "trở lại phố xưa".

Hạng D
7/3/07
2.225
53.807
113

Trích đoạn: lomieng

Chiều 15-11, một vụ kẹt xe nghiêm trọng xảy ra tại khu vực công viên Hoàng Văn Thụ (quận Tân Bình, TP.HCM) khiến nhiều ngả đường ra sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất bị tắc nghẽn, rất nhiều người đã trễ chuyến bay.
Có lẽ 1 phần do cái sáng kiến phân luồng ở Gò Vấp đây mà nên xe dồn về Hoàng Văn Thụ nhiều vô kể. mong sao "trở lại phố xưa".
Chỗ này cứ mưa lớn là bị ngập lâu rồi bác ơi, trước đây sân QK7 chưa xây lại, cứ mưa to là nước tràn hết vào sân nên còn đỡ. Từ ngày sân QK7 xây lại thì nó đôn cao hơn so với đường HVT nên mưa to quá là đoạn này thành sông luôn. Hôm thứ 5 vừa rồi em phải bơi qua đó để về nhà, nước ngập mất cái máy xe luôn, may mà con viva già còn chiến đấu ngon lành

Trích đoạn: lomieng

Trời...đúng hôm đó em có độ nhậu với khách hàng...lấy xe máy đi nhậu lúc 17.00, em cho tài xế lái xe về nhà lúc 16.45. Ngồi nhậu tới 19.30 bà cả gọi sao chưa thấy xe về...em gọi cho tài xế...em nó đang nằm ngay vòng xoay Lăng Cha Cả...em nghe mà tỉnh hết rượu...quất thêm được 1 xị rượu ong đất nữa...:D:D:D

Mà sao kỳ...mọi hôm đài FM 99.9 có thông báo kẹt xe mà hôm đó "cấm khẩu". Nếu có thông báo là tài xế sẽ về bằng đường Phan Huy Ích rùi.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/9/06
344
1
18
Thành phố Bác

em cho rằng mấy ông cầu cống thông minh lắm , hồi xưa chỗ này là vùng chũng , người ta có xây cái hồ ở trong công viên để điều tiết nay bịt lại ( chắc tại nhiều người chết quá ) nên bây giờ nó ngập :D