Hạng B1
18/4/07
68
0
0
RE: Phân luồng Nguyễn Kiệm, thử vài tiếng là biết liền

Lạ thiệt, dân mình chỉ quen chửi, chứ không chịu đánh giá tốt đẹp về người khác.

Những nỗ lực của chính quyền trong việc giải quyết kẹt xe ở trục đường Nguyễn Kiệm đã được làm khá tốt, vậy mà không thấy ai khen một câu. Chỉ biết chửi là sao? Thảo nào mà dân tộc mình mãi vẫn cứ nghèo đói, chắc vì dân ngu quá.

Chính quyền đã làm được vài việc trong những đề nghị của em cách đây 1 tháng: đó là mở rộng đường Phạm Ngũ Lão thêm 2m và mở rộng đường Nguyễn Kiệm khúc gần ngã 5 chú Ía lên thêm 4m. Chưa kể 1 số đoạn cũng đang được mở rộng tại Ngã 5 Chuồng Chó và tại Đào Duy Anh. Nếu làm thêm được 3 việc nhỏ sau đây, thì phải nói là giao thông Gò Vấp được cải thiện một cách đáng kể. Có thể là không còn kẹt xe nữa trong ít nhất là 1, 2 năm sắp đến:

1. Dẹp đám Ki ốt chiếm công viên Gia định cả phía Nguyễn Kiệm và phía đường Bạch Đằng. Mở rộng các đoạn đường này thêm 20m về phía công viên.

2. Dẹp đám Ki ốt chiếm đất hàng rào sân bay phía ngã 5 Chuồng Chó, mở rộng ngã 5 về phía này thêm 20m.

3. Dẹp cây xăng nằm ngay góc ngã 5 Chú Ía (phía đường Nguyễn Kiệm và Bạch Đằng).

Về lâu dài, tuyến đường này và các trục quan trọng của Sài Gòn có thể hết kẹt xe, nếu chính quyền làm 1 hàng rào sắt (hoặc bê tông) bọc hết các vỉa hè lại, chỉ để lối lên xuống trong khoa3ng cách 20-50m cho dân 2 bên đường sử dụng). Làm được thế sẽ có mấy cái lợi sau đây:

1. Bọn buôn thúng bán bưng 2 bên đường sẽ phải dẹp tiệm. (Mà em cũng ko hiểu sao có người vẫn đi mua hàng ở các cửa hàng 4m x 14m hết sức là bê bối như thế?)

2. Nhà mặt tiền sẽ mất giá, dễ giải tỏa và mở rộng đường.

3. Giao thông sẽ thông thoáng hẳn, vì các cửa hàng 2 bên mặt tiền đường mất khách đi, sẽ không làm cản trở giao thông nữa.

Mong nhận được ý kiến các bác.

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Trích đoạn: Nhật Minh

Lạ thiệt, dân mình chỉ quen chửi, chứ không chịu đánh giá tốt đẹp về người khác.

Những nỗ lực của chính quyền trong việc giải quyết kẹt xe ở trục đường Nguyễn Kiệm đã được làm khá tốt, vậy mà không thấy ai khen một câu. Chỉ biết chửi là sao? Thảo nào mà dân tộc mình mãi vẫn cứ nghèo đói, chắc vì dân ngu quá.

Công nhận bác làm em sáng cả mắt ra. Té ra từ trước giờ em ngu thế mà em không biết. Nhờ ơn chính quyền mà thay vì hồi xưa mỗi ngày đi làm em kẹt xe ở 2 chỗ trước ngã sáu và ngã năm thì bây giờ em có nguyên con đường Hồ Văn Huê cứng ngắt. Gần tháng nay sau ba bốn lần thử đi qua Hồ Văn Huê buổi sáng em đã quyết định đổi luôn đường đi làm qua Phổ Quang rồi vòng lại. Xa có gấp rưỡi hồi xưa thôi.
Vậy em xin đa tạ cái chính quyền toàn người khôn xêm xêm... bác Nhật Minh.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: thunder

Trích đoạn: Nhật Minh

Công nhận bác làm em sáng cả mắt ra. Té ra từ trước giờ em ngu thế mà em không biết. Nhờ ơn chính quyền mà thay vì hồi xưa mỗi ngày đi làm em kẹt xe ở 2 chỗ trước ngã sáu và ngã năm thì bây giờ em có nguyên con đường Hồ Văn Huê cứng ngắt. Gần tháng nay sau ba bốn lần thử đi qua Hồ Văn Huê buổi sáng em đã quyết định đổi luôn đường đi làm qua Phổ Quang rồi vòng lại. Xa có gấp rưỡi hồi xưa thôi.
Vậy em xin đa tạ cái chính quyền toàn người khôn xêm xêm... bác Nhật Minh.
Thôi mà bác!! Cái đườg HVH kẹt là do có cái lô cốt đào đường gây ra, vài bữa nó xong là bác có thể đua được rồi. Tui chỉ bực mình là từ lúc đường NK thành đường 1 chiều, dân ta cứ thoải mái đi ngược chiều, mà toàn là ông già, bà lão không nhé, chẳng chịu làm gương cho xấp nhỏ gì cả!!!:mad:

Hạng B1
18/4/07
68
0
0

Công nhận cái đường Nguyễn Kiệm sao Công An không bắt bọn đi ngược chiều ta?

Hồ Văn Huê mà làm xong cái cống giữa đường là ngon thôi. Có thể khúc kẹt sẽ chuyển lên Hòang Văn Thụ. Mà em nghe nói sắp đến sẽ chuyển ga Tàu hỏa ra khỏi thành phố. Các bác nếu còn tiền nên kiếm mấy cái nhà gần đường tàu đi, mai mốt có khi lên giá gấp 3 vì thành mặt tiền đường trục đó.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Hiện nay, kẹt xe nhiều nhất là giao lộ Trần Huy Liệu - Nguyễn Trọng Tuyển, Hoàng Văn Thụ - Trần Huy Liệu, HVT - Hồ Văn Huê do các giao lộ này nằm gần nhau mà lưu lượng xe quá lớn, cũng chưa có cách khắc phục. Nhà tui lại gần mấy cái giao lộ này nên ảnh hưởng rất lớn.:mad:
Cái vụ chuyển ga xe lửa ra Bình Triệu thì quên đi bác Nhật Minh ơi, bữa kia có ông gì nói là đất BT hẹp quá, không xây ga được!!!:mad: