Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
5.002
93
TPHCM
RE: Phần mềm - Bản quyền

Trích đoạn: Phuong Ngoc

em bắt đầu tập dần, bắt đầu là cái Kas 190k :D

Chắc là chỉ dừng lại cái này hơi lâu hén bác :D

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Có bác thdwin trùm sò phần mềm máy tính đấy các bác hỏi luôn đi, em tính sơ sơ thì
Bảng giá Microsoft
http://www.microsoft.com/vietnam/licensing/pricing/default.aspx

Config cấu hình bảng giá theo các sản phẩm
http://www.licensing.com.vn

Win OEM: $170
Office 2007 Win32 English CD: $432
MTD: $15
Vietkey: $15
Winzip: $45
Norton AV: $50
Kap: 190K
Auto CAD: $3000
Photoshop: $1000
Đại khái thế các bác mà dùng đúng thì phê phết đấy

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

em nhầm, mod xóa giùm

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Tương lai của MS đang bị Google đe dọa. Hiện tại các bác có thể sử dụng Google Docs ( hiện tại chỉ là bản beta) để soạn thảo văn bản + làm bảng tính ( exel) phe phé rồi, không tốn xu nào cả. Một khi Google docs hoàn thiện thì nó tương đương với MS Office như vậy MS office sập tiệm.
He he em không phải là nhân viên của Google đâu nhé [8D][8D][8D]

Hạng B2
26/8/04
466
2.676
93

Trích đoạn: mb_fan

Trích đoạn: tahi2010

Nếu bác có 1 số lượng máy đang sử dụng Windows-Office lậu, mà bác muốn mua bản quyền cho tất cả các máy này.
Thì bác có 2 cách chọn:
1. Mua hơp thức hóa phần mềm từ lậu --> bản quyền mà KHÔNG cần install lại máy.--> chỉ mua được 1 lần cho 1 cty.
2. Mua mới hẳn luôn và install lại từ đầu, mua được nhiều lần.
Còn các sản phẩm khác như của Autodesk thì bác mua và được cấp số Serial No để active online.
Để làm ăn lâu dài với các đối tác nước ngoài, các cty thường mua soft có bản quyền để tạo uy tín với khách hàng.
Nếu máy tính cài Windows, Office Pro, MTD Lạc Việt, Antivirus Kaspersky thì tính ra khoảng 8 triệu/ máy.
Còn những phần mềm chuyên dụng thì cực đắt như các phần mềm của Autodesk và Solidworks.
Iem làm ở cty bán soft có bản quyền :D, bác nào cần quotation ko? :D
Bác báo cho em 5 cái license MoldFlow và 15 cái Pro/E đê:D
Hi bác, mấy ngày nay em bận chuẩn bị cho Hội chợ MTA ở HN nên ít online với OS được
Moldflow có nhiều modun lắm bác à, nhưng dao động khoảng 15K thằng mẽo
Pro/E thì cũng vậy đó, nhiều modun nên cũng dao động khoảng 15K thằng mẽo :)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: mb_fan

Nếu bác có 1 số lượng máy đang sử dụng Windows-Office lậu, mà bác muốn mua bản quyền cho tất cả các máy này.
Thì bác có 2 cách chọn:
1. Mua hơp thức hóa phần mềm từ lậu --> bản quyền mà KHÔNG cần install lại máy.--> chỉ mua được 1 lần cho 1 cty.
2. Mua mới hẳn luôn và install lại từ đầu, mua được nhiều lần.
Còn các sản phẩm khác như của Autodesk thì bác mua và được cấp số Serial No để active online.
Để làm ăn lâu dài với các đối tác nước ngoài, các cty thường mua soft có bản quyền để tạo uy tín với khách hàng.
Nếu máy tính cài Windows, Office Pro, MTD Lạc Việt, Antivirus Kaspersky thì tính ra khoảng 8 triệu/ máy.
Còn những phần mềm chuyên dụng thì cực đắt như các phần mềm của Autodesk và Solidworks.
Iem làm ở cty bán soft có bản quyền :D, bác nào cần quotation ko? :D
Bác báo cho em 5 cái license MoldFlow và 15 cái Pro/E đê:D
Hi bác, mấy ngày nay em bận chuẩn bị cho Hội chợ MTA ở HN nên ít online với OS được
Moldflow có nhiều modun lắm bác à, nhưng dao động khoảng 15K thằng mẽo
Pro/E thì cũng vậy đó, nhiều modun nên cũng dao động khoảng 15K thằng mẽo :)
Hỏi bác cho vui thôi chứ bên em trang bị 16 cái Pro/E, mỗi cái 10k rồi và 2 cái Pro/E loại 18k[&:]. Mỗi cái Pro/E mua chung với 1 cái AutoCad[&:]. Còn MoldFlow thì mắc quá nên chưa mua hehehehe:D

Hạng B2
26/8/04
466
2.676
93

Trích đoạn: Zippo

Có bác thdwin trùm sò phần mềm máy tính đấy các bác hỏi luôn đi, em tính sơ sơ thì
Bảng giá Microsoft
http://www.microsoft.com/vietnam/licensing/pricing/default.aspx

Config cấu hình bảng giá theo các sản phẩm
http://www.licensing.com.vn

Win OEM: $170
Office 2007 Win32 English CD: $432
MTD: $15
Vietkey: $15
Winzip: $45
Norton AV: $50
Kap: 190K
Auto CAD: $3000
Photoshop: $1000
Đại khái thế các bác mà dùng đúng thì phê phết đấy
Như thế này chưa khủng đâu bác ạ. có 1 cty ở SG sử dụng trên 200 license autocad, nhân lên tiền là chóng mặt [&:]
Bác nào mua autocad ko, em lấy $2400 thui :D

Hạng B2
26/8/04
466
2.676
93

mb_fan: moldflow bác check giá ở đâu?
Thằng đại diện moldflow đang ở HN tham dự MTA nè, bác rảnh thì qua đó nói chuyện với nó, nó discount cho, nó đang bị đánh doanh số dữ lắm :D

Hạng C
15/1/08
715
9
18
16
California

thì trước đến giờ em đều xài "chùa", bây giờ thì em chuyển qua dùng open source hết, tuy là khó dùng nhưng mình vẫn thích:D, em tìm Linux về chạy thử, rất nhiều hệ điều hành Linux được free nhưng không ngờ thằng Vietkey Linux lại "xin tiền" đúng là.......:mad:, giờ máy em chạy hàng free hết chỉ có cái Photoshop là chùa thôi, :D