Hạng C
2/1/16
571
32.680
93
Em đang dùng odoo, chỉ dùng những cái sẵn có, khá good. Ngoài ra thì đang viết thêm phần mềm khác để bổ sung cái thiếu của odoo chứ không customize nó
Thuê nguyên team code riêng từng module luôn ah anh?

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Em đang dùng odoo, chỉ dùng những cái sẵn có, khá good. Ngoài ra thì đang viết thêm phần mềm khác để bổ sung cái thiếu của odoo chứ không customize nó
A giới thiệu mình team a đang mướn được ko?

Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
A giới thiệu mình team a đang mướn được ko?
Thuê nguyên team code riêng từng module luôn ah anh?

Có thằng em trước đi gia công cho các công ty nước ngoài về mở công ty tự làm nên em giao nó làm thôi. Làm từng module 1 theo yêu cầu của công ty em. Hiện tại chỉ đủ nhân lực làm cho công ty em thôi chứ chưa làm bên ngoài

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng C
2/1/16
571
32.680
93
Có thằng em trước đi gia công cho các công ty nước ngoài về mở công ty tự làm nên em giao nó làm thôi. Làm từng module 1 theo yêu cầu của công ty em. Hiện tại chỉ đủ nhân lực làm cho công ty em thôi chứ chưa làm bên ngoài
Có người đặt hàng rồi kìa! Có kinh nghiệm rồi, thuê thêm nhân lực đi.

Hạng D
3/12/07
1.216
20.854
113
Em giới thiệu 1 module trong sản xuất nè:

1. Một BOM có khoảng 1000 vật tư + bán thành phẩm
2. Mỗi tháng có khoảng 150 lệnh sản xuất
3. Mỗi ngày có vài chục đơn hàng (mua vật tư)
4. Quy trình (workflow) ký giấy tờ các phòng ban 10 bước, ký trên máy, có deadline như Jira :)
Sếp tổng chỉ coi rồi dzí các phòng ban
Thí dụ:
capture-png.1762377

5. Quy trình đổi định mức vật tư, ký trên máy.
6. Thay thế vật tư khi đang sản xuất
...

Mấy cái linh tinh như nhập/xuất/tồn kho hiển nhiên phải có
Có thêm nhập xuất kho bằng PDA vì không xài scanner thông thường.
...
hết phần chém gió :D
Cái này quá đơn giản! Sản xuất thì dễ ẹc ko có tình con người trong đó !

• Like
Reactions: Tấn Dũng
Hạng D
26/10/10
1.678
13.830
113
Up cho chủ đề bổ ích

Smartsheet xài ổn, tuy nhiên nó có một số vấn để tạm gọi là nhỏ như thiếu "auto save" ; nhiều khi link mấy cái sheets với nhau không được, rất bực mình, nhất là mấy cái sheets dài ; share mấy cái lịch trình hơi khó, phải qua nhiều công đoạn, cần làm sao cho dễ dàng hơn ; những định dạng có điều kiện (conditional formatting) không được nhanh nhạy như khi làm trong Excel ; nhiều lúc bực mình ở chổ Smartsheet chỉ cho assign mỗi lần 1 task cho mỗi contact, nhiều khi muốn gắn 1 task cho multiple contact thì Smartsheet không làm được (tụi Smartsheet đã hứa nâng cấp phần này mà chưa thấy), và vài cái lặt vặt khác không đáng kể .