Hạng B2
27/11/06
169
2
18
45
dstuyen nói:
Trước khi đến PR em đc bác thoaivy cho số đt và welcome đến PR. Ngày thứ hai đến PR em alo và đc gặp bác ấy. Trước khi đến thì em không biết bác ấy là chủ Vcoffee, lúc hẹn uống cafe thì mới biết ha..ha... Phải công nhận quán cafe bác thoaivy rất đẹp, thiết kế sang trọng không thua kém mấy quán SG. Và quan trọng hơn là giá cực rẻ, 2 ly nước uống + dĩa trái cây giá .... 0 vnd ha...ha... ha...

Em & bà Cả nói chuyện với bác ấy khoảng 1h thì cáo từ hẹn gặp lại khi có dịp (mà cũng không biết dịp nào để quay lại PR nữa ha...ha..., hy vọng bác ấy lên SG thì đc gặp). Rất buồn là sau khi tác nghiệp tùm lum trên đg thì cái máy ảnh của em nó hết pin không chụp hình đc quán cafe + chiếc bmw bác ấy. Mặc dù rất muốn nhưng không dám xin lái thử chiếc bmw này hê... hê...

Trước khi đi gặp bác thoaivy ba mẹ & bà Cả em la làng hỏi sao lại đêm hôm đi gặp người quen trên ên tẹc nét thế này làm em phải trấn an các cụ mãi hí...hí...

Rất vui vì trên đg có thêm 1 người bạn & ở chỗ lạ nước lạ cái lại có người đón tiếp mình niềm nở. Cám ơn bác thoaivy rất nhiều.
Khi nào Bác ra Phan Rang lại thì nhớ ghé e chơi nhé.
Wellcome Bác.

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng D
2/6/11
1.492
66.467
113
Để e chờ xem bác có chụp trúng nhà ngoại e ko :D Ngoài PR e còn thấy 1 bác Oser nữa chạy chiếc Jolie, hồi bữa thấy ghé Bảo Nga mua bán vàng nên e ko dám lại gần, sợ bác í lại nghĩ mình xăm xăm đi lại cướp bóc gì đó rồi thụi mình 1phát là bỏ mịa. E cũng mới chạy về PR cách đây 1 tháng rưỡi, rạng sáng t7 đi, trưa CN vô lại, về thăm ngoại...

• Like
Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
ycleptlam nói:
Để e chờ xem bác có chụp trúng nhà ngoại e ko :D Ngoài PR e còn thấy 1 bác Oser nữa chạy chiếc Jolie, hồi bữa thấy ghé Bảo Nga mua bán vàng nên e ko dám lại gần, sợ bác í lại nghĩ mình xăm xăm đi lại cướp bóc gì đó rồi thụi mình 1phát là bỏ mịa. E cũng mới chạy về PR cách đây 1 tháng rưỡi, rạng sáng t7 đi, trưa CN vô lại, về thăm ngoại...

Ngoại bác chỗ nào, chắc em không chụp trúng rồi vì mấy tấm còn lại ở Vĩnh Hy & Bình Lập không hà

thoaivy nói:
dstuyen nói:
Trước khi đến PR em đc bác thoaivy cho số đt và welcome đến PR. Ngày thứ hai đến PR em alo và đc gặp bác ấy. Trước khi đến thì em không biết bác ấy là chủ Vcoffee, lúc hẹn uống cafe thì mới biết ha..ha... Phải công nhận quán cafe bác thoaivy rất đẹp, thiết kế sang trọng không thua kém mấy quán SG. Và quan trọng hơn là giá cực rẻ, 2 ly nước uống + dĩa trái cây giá .... 0 vnd ha...ha... ha...

Em & bà Cả nói chuyện với bác ấy khoảng 1h thì cáo từ hẹn gặp lại khi có dịp (mà cũng không biết dịp nào để quay lại PR nữa ha...ha..., hy vọng bác ấy lên SG thì đc gặp). Rất buồn là sau khi tác nghiệp tùm lum trên đg thì cái máy ảnh của em nó hết pin không chụp hình đc quán cafe + chiếc bmw bác ấy. Mặc dù rất muốn nhưng không dám xin lái thử chiếc bmw này hê... hê...

Trước khi đi gặp bác thoaivy ba mẹ & bà Cả em la làng hỏi sao lại đêm hôm đi gặp người quen trên ên tẹc nét thế này làm em phải trấn an các cụ mãi hí...hí...

Rất vui vì trên đg có thêm 1 người bạn & ở chỗ lạ nước lạ cái lại có người đón tiếp mình niềm nở. Cám ơn bác thoaivy rất nhiều.
Khi nào Bác ra Phan Rang lại thì nhớ ghé e chơi nhé.
Wellcome Bác.

thanks bác, hy vọng gặp lại bác lần nữa

Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
Bình Lập là cái doi đất nằm chìa ra đối diện với Cam Ranh & phía nam của nó là khu vực núi Chúa. Sát Bình Lập là Bình Tiên, Bình Tiên cũng có khu du lịch với bãi tắm nhưng gia đình em đi Bình Lập vì muốn đến khu du lịch Ngọc Sương (cái ngôi sao nằm trên bản đồ đó).
Phan Rang vùng đất của nắng và gió

Từ PR theo 1A chạy gần hết núi Chúa thì quẹo phải vào Bình Lập, đường vào hơi nhỏ, nhiều chỗ bị nước mưa từ núi chảy xuống xói mòn, sedan phải đi chậm, tuy nhiên bác nào định đi thì cứ vô tư không quá khó khăn để đi đâu.

Vì đi men theo núi nên ta có 2 đoạn: 1 đoạn leo lên dốc và 1 đoạn xuống dốc để ra bãi tắm Ngọc Sương. Đường núi quanh co lắt léo chút nhưng rất đẹp.

Bắt đầu đi từ PR thì em hơi sai lầm, đúng ra phải theo 704 ra 1A ngay thì em lại theo 702 vòng theo con đường ven núi Chúa để ra 1A. Đường này khá xấu xe em cạ gầm 1 lần.

Đg 702

(còn tiếp)

• Like
Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
tiếp đg 702 ra 1A

Ven đg có nhiều cánh đồng muối

Đg đang làm, xấu quá đúng không các bác?

Cảnh vật làm em nhớ đến làng quê phía Bắc

Dân vùng này có nuôi bò, cừu & dê. Tuy nhiên mấy con vật này cũng không mập mạp lắm, em thấy mấy đàn bò đi ngang con nào con nấy trơ xương

• Like
Hạng D
19/10/06
2.225
12.297
113
Mấy hình trên đg em up hết