Tập Lái
24/4/19
43
10
8
30
Dĩ An giáp Thủ Đức nha bác, em thấy nhiều lô rao hoài không bán được, giảm 1 đến 2 giá vẫn chưa đi, cho dù cuối năm nay nhiều khả năng Dĩ An sẽ lên thành phố. Em có mấy lô đất gia đình tách ra bán, sát big C Dĩ An, cách đây 2 tháng có người trả 17tr/m2 mà không bán, giờ muốn bán thì giá 16tr/m2 mới ra đi được. Còn không thì phải ôm hàng chờ tiếp nè. Hic hic.
Cho e thông tin nha

Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Có bác nào rành khu Tiến Thành chia sẻ giúp thông tin nhe. Tks các bác :)

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Có bác nào rành khu Tiến Thành chia sẻ giúp thông tin nhe. Tks các bác :)
Em ở Phan Thiết từ nhỏ. Bác cần thông tin gì.
khu Tiến Thành trước định làm du lịch như mũi né. Sau chuyển qua làm cảng. Rồi cách đây vài năm thì đổi khu du lịch.
đất tăng phi mã nhất là Nova world xây. Nova world nó xây nhanh lắm. Bữa ra chơi thấy xây rat nhiều rồi.
Bãi biển thì đẹp . Trải dài từ Kê Gà đến Phan Thiết cả mấy chục km. có suối nước nóng.
dich vu thua xa Mũi Né. Ko biết Nova World có thay đổi gì ko
cá nhân thì thấy mắc quá. Em ko có ý kiến vì cũng ko quan tâm.

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Em ở Phan Thiết từ nhỏ. Bác cần thông tin gì.
khu Tiến Thành trước định làm du lịch như mũi né. Sau chuyển qua làm cảng. Rồi cách đây vài năm thì đổi khu du lịch.
đất tăng phi mã nhất là Nova world xây. Nova world nó xây nhanh lắm. Bữa ra chơi thấy xây rat nhiều rồi.
Bãi biển thì đẹp . Trải dài từ Kê Gà đến Phan Thiết cả mấy chục km. có suối nước nóng.
dich vu thua xa Mũi Né. Ko biết Nova World có thay đổi gì ko
cá nhân thì thấy mắc quá. Em ko có ý kiến vì cũng ko quan tâm.
Bác cho mình hỏi là Tiến Thành có nhược điểm gì mà hông phát triển du lịch được? Giá khu đường Lạc Long Quân gần Nova giá rổ khoảng nhiu vậy? Cảm ơn bác :)

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Bác cho mình hỏi là Tiến Thành có nhược điểm gì mà hông phát triển du lịch được? Giá khu đường Lạc Long Quân gần Nova giá rổ khoảng nhiu vậy? Cảm ơn bác :)
Lý do là trước đây quy hoạch cảng. Toàn bộ resort đang xây dở phải bỏ hoang. Đi dọc là thấy
mới bỏ quy hoạch vài năm gần đây nên Nova nhảy vô xây lien
Do đó yếu thế là ko có các dịch vụ như nhà hàng, bar, khu vui chơi như Mũi Né.
Do ăn tệ hơn Mũi Né.
Tuy nhiên Nova xây lai rất nhanh nên hy vọng nó kéo cả vùng len
Giá thì em ko quan tâm nên ko tìm hiểu. nhung đất dân thì rẻ hơn Nova rất nhiều
Em thì kết nhất cái suối nước nóng với cái Mũi Kê Ga. Chứ mấy khu biển khác như Mui Ne, Ho Tràm thấy chả có gì đặc sắc. Ở sat biển mà có rừng vô chơi với suối nước nóng trong rung khá thú vị.

• Like
Hạng D
4/12/17
1.311
1.899
113
41
Lý do là trước đây quy hoạch cảng. Toàn bộ resort đang xây dở phải bỏ hoang. Đi dọc là thấy
mới bỏ quy hoạch vài năm gần đây nên Nova nhảy vô xây lien
Do đó yếu thế là ko có các dịch vụ như nhà hàng, bar, khu vui chơi như Mũi Né.
Do ăn tệ hơn Mũi Né.
Tuy nhiên Nova xây lai rất nhanh nên hy vọng nó kéo cả vùng len
Giá thì em ko quan tâm nên ko tìm hiểu. nhung đất dân thì rẻ hơn Nova rất nhiều
Em thì kết nhất cái suối nước nóng với cái Mũi Kê Ga. Chứ mấy khu biển khác như Mui Ne, Ho Tràm thấy chả có gì đặc sắc. Ở sat biển mà có rừng vô chơi với suối nước nóng trong rung khá thú vị.
Mình thấy giá Nova ảo quá. Đất dân xung quanh còn nhiều. Đâu cần chen vào Nova.
Bữa chở gia đình đi chơi Phan Thiết. Lúc về đi dọc biển thấy khu này hoang sơ. Sau này nghỉ dưỡng cũng ok. Gần Phan Thiết hơn Kê Gà.
Nhưng mà đúng như bác nói, chẳng có dịch vụ gì cả. Giống y như Mũi né 20 năm trước.
Không biết Nova kéo khách về được không? Nổi tiếng như khu Mũi Né, Hàm Tiến mà đợt dịch này cũng thở oxy hết.

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Mình thấy giá Nova ảo quá. Đất dân xung quanh còn nhiều. Đâu cần chen vào Nova.
Bữa chở gia đình đi chơi Phan Thiết. Lúc về đi dọc biển thấy khu này hoang sơ. Sau này nghỉ dưỡng cũng ok. Gần Phan Thiết hơn Kê Gà.
Nhưng mà đúng như bác nói, chẳng có dịch vụ gì cả. Giống y như Mũi né 20 năm trước.
Không biết Nova kéo khách về được không? Nổi tiếng như khu Mũi Né, Hàm Tiến mà đợt dịch này cũng thở oxy hết.
Thì 20 năm quy hoạch cảng cấm xây dựng lấy đâu ra mà chẳng hoang sơ

• Like
Hạng C
7/10/19
543
912
93
38
Có người đồn là biển khu này bẩn và nhiều sứa nên không tắm được. Có phải vậy không bác?
Có mùa sứa, vô mùa sứa thì tất cả các biển đều ko tắm được hết.
Còn về độ trong thì bác cứ biết là từ Nam ra đến miền Trung sẽ trong dần.
Cần Giờ < Vũng Tàu < Hồ Tràm < Lagi < Tiến Thành < Mũi Né < Vĩnh Hy
Vĩnh Hy là đẹp nhất rồi giảm dần ra ngoài bắc.
Nếu bác nghĩ Hồ Tràm tắm được thì Tiến Thành tắm được. Chắc ăn thì tới resort ở trải nghiệm thử là biết ngay mà.

• Like