Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
là hiểu lầm, tôi chân thành xin lỗi anh. Anh đừng quote tôi vào các comments ở trên nữa, có thời gian mong anh sửa lại.
Cám ơn bác đã giải oan thanh công. Có dịp ae OS cafe bâc nhỉ???

Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36
Các bác không phải cải nhau làm gì. Em tin Hà Nội, Vân Đồn, Phú Quốc, Đà Nẵng, Phan Thiết đã sập. Sắp tới sẽ lan sang nhiều tỉnh thành khác.
Em chẳng phải môi giới, chẳng phải dân đầu tư. Em đoán mò vậy thôi, ai không tin cũng được.
Khu em ráp ranh SG giá đã giảm nhẹ. Nếu muốn thoát hàng thì phải giảm 1 or 2 giá so với thị trường, mà tìm người mua cũng rất khó.

Giáp ranh SG giảm nhẹ là khu nào vậy bác? Ở đức hòa, cần giuộc , củ chi và trảng bàng mấy khu này giá đều tăng mạnh so với hồi tháng 3. Mấy lô ở mấy khu này hồi tháng 3 em bán trên dưới 1 tỷ, giờ nhiều người hỏi nữa, mà cũng sang wa chủ mới, giá giờ lên hơn 1t3 1t4 rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Giáp ranh SG giảm nhẹ là khu nào vậy bác? Ở đức hòa, cần giuộc , củ chi và trảng bàng mấy khu này giá đều tăng mạnh so với hồi tháng 3. Mấy lô ở mấy khu này hồi tháng 3 em bán trên dưới 1 tỷ, giờ nhiều người hỏi nữa, mà cũng sang wa chủ mới, giá giờ lên hơn 1t3 1t4 rồi.

Dĩ An giáp Thủ Đức nha bác, em thấy nhiều lô rao hoài không bán được, giảm 1 đến 2 giá vẫn chưa đi, cho dù cuối năm nay nhiều khả năng Dĩ An sẽ lên thành phố. Em có mấy lô đất gia đình tách ra bán, sát big C Dĩ An, cách đây 2 tháng có người trả 17tr/m2 mà không bán, giờ muốn bán thì giá 16tr/m2 mới ra đi được. Còn không thì phải ôm hàng chờ tiếp nè. Hic hic.

Tập Lái
13/4/19
11
4
3
39
Dĩ An giáp Thủ Đức nha bác, em thấy nhiều lô rao hoài không bán được, giảm 1 đến 2 giá vẫn chưa đi, cho dù cuối năm nay nhiều khả năng Dĩ An sẽ lên thành phố. Em có mấy lô đất gia đình tách ra bán, sát big C Dĩ An, cách đây 2 tháng có người trả 17tr/m2 mà không bán, giờ muốn bán thì giá 16tr/m2 mới ra đi được. Còn không thì phải ôm hàng chờ tiếp nè. Hic hic.
Bác có lô nào khu đó giá 16-17tr inbox mình nhé

Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36

đất cát chỗ nào cũng có lúc dậm chân tại chỗ, lúc tăng lúc giảm nhẹ. bác mới quan sát đc 1 vài chỗ như bên Dĩ An Bình Dương mà bác bảo đất vùng ven SG đều giảm nhẹ. Mình đã dẫn chứng nhiều nơi vùng ven SG đã tăng khá mạnh từ sau tết đến giờ. Tương tự với HN, SG, Vân Đồn, ĐN... HN, ĐN em ko thẽo dõi nên ko biết, còn SG thì nhiều quận huyện đã tăng so với cuối 2018, Vân Đồn mới có tin tháo dỡ lệnh cấm giao dịch, giá đang rục rịch tăng lại kìa. Cho nên cái nhận định của bác bảo nhiều nơi đang vỡ trận rồi lan ra nhiều nơi khác là hoàn toàn ko chính xác cho lắm.

riêng mình chỉ thấy hiện giờ mọi người vẫn đang phòng thủ khá chắc, cả dân & chính phủ cũng phòng thủ khá chắc. nếu nói vỡ trận thì năm nay chưa tới mức đó.

Tập Lái
18/4/17
48
39
33
36
Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
Nhảy vào những khu quy hoạch an toàn chuẩn pháp lý thì vẫn lời chán bác ạ. Giá trị còn rất mềm so với du lịch biển ở ĐN, NT, PQ.

Tập Lái
24/4/19
43
10
8
30
Chỗ đó đường to k bác