Hạng C
20/10/17
702
956
103
phan thiết tăng giá vì mấy thằng khác tăng nó tăng theo . Nó chỉ ăn nước thừa thôi . 10 năm trước mũi né đình đám nhiều ngừoi ôm hy vọng lắm nhưng chết hết , hiện giờ cũng vậy chẳng có gì thay đổi. Summerland là thằng nào chẳng ai biết , Nova còn dự án bà rịa tung ra thì phan thiết chết ngắc thôi vì có sân bay long thành hỗ trợ . Cái bản vẽ tay của em thì thằng cò nào cũng làm được chẳng có giá trị gì .

đừng so với nha trang , danang , phú quốc thì có sân bay và có Vin , Sun . Khi nào phan thiết có sân bay , tụi Vin , Sun mò đến chứ Flc , Nova chỉ là võ sĩ hạng 2 không làm thay đổi cuộc chơi được

Có như bác nói thì chẳng có giá trên dưới 2 tỷ đâu bác ạ. So sánh thì cũng phải so giá. Bác có biết đất ĐN, NT, PQ giờ bao nhiêu rồi k?
Novaworld, Summerland thì chắc bác óc cũng biết rồi nhở? Tui cho bác thông tin thêm về FLC đây.
Lấy can đảm mà đầu tư nhé. K có gì là an toàn 100% đâu bác ạ. Good luck!

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
Dự báo của tui k sai mấy bác ơi. Qua lễ 30/4 lên giá vùn vụt nhở??? Tiếp tục 3 tháng mùa du lịch k biết giá lên bao nhiêu nữa? SummerLand sát bên mở bán giá 4t6 thấp nhất rồi. Queen Pearl phải lên ngoài 3 tỏi chắc k phải tui nói phét đúng k các bác? Vin, FLC có sẵn quỹ đất rồi. Còn chờ đợi gì nữa mà các bác cầm tiền mà ngại đầu tư?
Tui đang tiếc thúi ruột vì bán 2 lô lướt 5 lô giá mềm quá đây.

Attachments

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
phan thiết tăng giá vì mấy thằng khác tăng nó tăng theo . Nó chỉ ăn nước thừa thôi . 10 năm trước mũi né đình đám nhiều ngừoi ôm hy vọng lắm nhưng chết hết , hiện giờ cũng vậy chẳng có gì thay đổi. Summerland là thằng nào chẳng ai biết , Nova còn dự án bà rịa tung ra thì phan thiết chết ngắc thôi vì có sân bay long thành hỗ trợ . Cái bản vẽ tay của em thì thằng cò nào cũng làm được chẳng có giá trị gì .

đừng so với nha trang , danang , phú quốc thì có sân bay và có Vin , Sun . Khi nào phan thiết có sân bay , tụi Vin , Sun mò đến chứ Flc , Nova chỉ là võ sĩ hạng 2 không làm thay đổi cuộc chơi được
Thua bác rồi. Tui k biết bác là môi giới vùng trời nào? Cũng biết bác có phải dân đầu tư hay k? Nhưng cũng chúc bác thành công trong công việc và cuộc sống. Có ghé Phan Thiết thì alo e giao lưu. 09 3333 8394. Có lượn qua SG thì mời bác ly Cafe ở quán e nhé. 484 Lê Văn Việt, p.Tăng Nhơn Phú A, Q.9.
Tui đây k phải anh hùng bàn phím nc trên này khó quá. Mong dc giao lưu trực tiếp tất cả mọi người để có cơ hội đc học hỏi nhiều hơn.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Các bác không phải cải nhau làm gì. Em tin Hà Nội, Vân Đồn, Phú Quốc, Đà Nẵng, Phan Thiết đã sập. Sắp tới sẽ lan sang nhiều tỉnh thành khác.
Em chẳng phải môi giới, chẳng phải dân đầu tư. Em đoán mò vậy thôi, ai không tin cũng được.
Khu em ráp ranh SG giá đã giảm nhẹ. Nếu muốn thoát hàng thì phải giảm 1 or 2 giá so với thị trường, mà tìm người mua cũng rất khó.

Hạng B1
23/10/18
91
35
25
30
xin thưa với anh, dự án đấy tôi ăn dày. Tôi cũng đã nói rõ là tôi chưa mua thêm được ở Phan Thiết vì cân nhắc kỳ vọng lợi nhuận (tôi nghĩ anh chưa đọc hết chữ của tôi "mình chỉ thấy là Phan Thiết coi bộ hết thơm dồi, đầu cơ chuyên nghiệp tới làm loạn quá,")

Anh không phải khoe vì tôi là người địa phương, nắm tương đối rõ.
Tôi có nói rã là tôi chỉ lấy thông tin đại chúng làm căn cứ. Những cái mình biết là có nhưng chưa có lên báo nói ai tin. Trước đây, chẳng phải đầu cơ còn làm giả quy hoạch để lùa gà. Tôi cho rằng anh hàm hồ chưa đọc hết chữ tôi viết. "riêng FLC, tui không có nguồn thông tin đại chúng để cung cấp. Tui chịu trách nhiệm nói không đúng sự thật.".
cái này tôi thấy anh hơi bèo. DKR có một anh sale tên Phong, có phải là anh? nếu đúng tôi đã có giao dịch với anh rồi

(i) "Bác hiểu quỹ đất Vin lấy để làm Vincom k" tôi hiểu đúng như vậy. Dòng nào mà tôi viết khiến anh cho rằng tôi không hiểu điều đó.
(ii) "Bác hiểu thì bác reply còn k thì bác lượn đi. Tui cho bác cái vị trí Vincom Hùng Vương đây. Đọc cmt bác tui tưởng tượng bác hình như chẳng biết chẳng hiểu gì về bds cả" anh cho tôi biết điều gì khiến anh nhận định như vậy, nếu anh hiểu chưa đúng ý tôi, tôi mong anh rút lại sự xúc pham.

Tuần tới tôi về Phan Thiết, tôi mong gặp anh để chứng minh tôi là người có hiểu biết (tôi dự định mang theo chứng minh và giấy tờ sở hữu BDS tại Bình Thuận dưới tên tôi).
Nói anh được biết, tính riêng trong năm 2018 tôi đã bán <Ocean***** D4.21, A3.**...../ Queen**** G5a.*7 G4a.*8 G1.*9 K1.*1 A17.*3/*4/*6/*7 G3B.*3, ..../ 17.000m đường 716/ 7000m Lạc Long Quân> dưới tư cách đầu tư. Hàng tồn kho (i) 20.000m mặt đường + biển khu long sơn/suối nước (ii) 13.000m mặt tiền + biển khu kê gà (iii) 3000m nhà xưởng quốc lộ IA km19 (iv) một ít ocean**** và queen*****
Nhân cách của anh có vẻ có vấn đề khi cho rằng "bác hình như chẳng biết chẳng hiểu gì về bds cả" mà tôi chưa hiểu căn cứ của anh là gì, động cơ rất không trong sáng.

Anh có 24h đọc những lời khoe khoang này trước khi tôi xoá đi. Tôi xin số phone anh vào mật thư để show-off bằng chứng cho những lời nói trên.
Nhân tiện tôi hơi nhiều lời, muốn làm rõ lại nhận định của mình: tại Phan Thiết (i) giá rẻ (ii) trên 40ty thanh khoản yếu (iii) dòng tiền chủ yếu đến từ người địa phương, họ có thị hiếu tập trung khu lõi thành phố Phú Thuỷ, Xuân An. Ngược lại, các dự án dân cư kề cận như nỏ mạnh hết đà.
Tôi có phải nói bác đâu mà bác xồn xồn lên. Tôi biết bác là người bảo về quan điểm cho Bình Thuận. Tôi đang nói bác Tranphong33. Chắc có thể là do cmt của các bác chồng chéo lên nhau nên bác hiểu nhầm ý. Tôi k phải sale của DKR gì cả. Tôi đã và đang đầu tư hơn 10 lô trong đó tôi thấy thị trường tốt vị trí ok thì viết vài dòng chia sẻ ae trong OS. Kiếm người đầu tư cùng sau này thống nhất giá ra hàng cho dễ. Bác có ghé Phan Thiết thì ae giao lưu. 9/5 tôi có ra đó sang HĐ 2 lô. Bác inbox riêng tôi. 09 3333 8394

Hạng B2
23/8/15
168
343
78
32
Tôi có phải nói bác đâu mà bác xồn xồn lên. Tôi biết bác là người bảo về quan điểm cho Bình Thuận. Tôi đang nói bác Tranphong33. Chắc có thể là do cmt của các bác chồng chéo lên nhau nên bác hiểu nhầm ý. Tôi k phải sale của DKR gì cả. Tôi đã và đang đầu tư hơn 10 lô trong đó tôi thấy thị trường tốt vị trí ok thì viết vài dòng chia sẻ ae trong OS. Kiếm người đầu tư cùng sau này thống nhất giá ra hàng cho dễ. Bác có ghé Phan Thiết thì ae giao lưu. 9/5 tôi có ra đó sang HĐ 2 lô. Bác inbox riêng tôi. 09 3333 8394
là hiểu lầm, tôi chân thành xin lỗi anh. Anh đừng quote tôi vào các comments ở trên nữa, có thời gian mong anh sửa lại.

Hạng B2
23/8/15
168
343
78
32
Các bác không phải cải nhau làm gì. Em tin Hà Nội, Vân Đồn, Phú Quốc, Đà Nẵng, Phan Thiết đã sập. Sắp tới sẽ lan sang nhiều tỉnh thành khác.
Em chẳng phải môi giới, chẳng phải dân đầu tư. Em đoán mò vậy thôi, ai không tin cũng được.
Khu em ráp ranh SG giá đã giảm nhẹ. Nếu muốn thoát hàng thì phải giảm 1 or 2 giá so với thị trường, mà tìm người mua cũng rất khó.
tui rất thích kiểu tranh luận dựa trên căn cứ và quan sát như thế này.
tui có quan sát thế này, nội thị và ráp gianh sài gòn con đường nó như thế bao năm nay (hạ tângf không có gì mới). Trong khi ở các địa phương khác con đường 14m nở rộng 32m (ví dụ) thì đó là cơ sở tăng gía.
mình muốn kể câu chuyện này. Con hẻm mình ở to nhất đường ba tháng hai, năm ngoái có gần 10 nhà rao bán, đến nay là hon 18 tháng chưa bán được lại tăng giá bán thêm 10%. Cơ sở tăng giá rõ ràng là không có, giao dịch vì vậy mà không thực hiện được. Cái nhà tui đang ở cũng muốn bán, nhưng vì chưa cần tiền nên chưa bán :D
Vấn đề giao dịch chậm ở saigon là do
(i) nhà đất/phố để ở giá quá cao so với phương án thay thế là chung cư. Chi phí tài chính như vậy không hiệu quả
(ii) giá trị thương mại nhà đất/phố đã giảm nhiều so với nhiều năm về trước vì mối quan hệ sản xuất kinh doanh đã thay đổi từ khi có e-commerce. Hôm kia mình nghe cái hội thảo gì mà đại khái e-commerce VN lớn nhanh (tốc độ tăng trưởng) thứ 3 thế giới (giá trị mỗi ngày trị giá 340ty/800ty giao dịch trong hệ thống ngân hàng), tình hình này cho thuê mặt bằng khó khăn rồi. Kinh doanh phòng trọ thì 100 căn nhà mới có 1 căn đủ điều kiện cho việc khai thác hiệu quả
nhưng tui để ý thấy nhiều người trên này giải thích bds chậm lại do (mà tui thấy nó không có xác đáng)
(a) tăng trưởng tín dụng, lượng tiền, etc.
(b) lạm phát
(c) chu kỳ kinh tế
(d) etc.
nói túm lại bât động sản giao dịch sôi động là do
(1) chi phí tài chính cho đơn vị bất động sản ở mức hợp lý. (ví dụ mua cái xưởng quốc lộ 1A tỉnh lẻ cho thuê 11% so sánh với mua cái chung cư saigon cho thuê 4%, cái nhà phố 3%)
(2) cơ sở hạ tângf làm mới
(3) mối trường kinh doanh/ mối quan hệ sản xuất kinh doanh (quy định giá trị tư liệu sản xuất là bds)
cả ba cái này tôi thấy Phan Thiết, Bà Rịa rất ok, vấn đề là đừng để sâu lùa mua giá trên trời xem như mất lời

8/3/19
1.172
1.041
206

Ông này có số hưởng.
Mặt áo dài ôm gái cả ngày mà ở đâu cũng có đất, toàn đất sỉ.

qtt confirmed
Hạng B2
14/12/18
158
65
35
44
tui rất thích kiểu tranh luận dựa trên căn cứ và quan sát như thế này.
tui có quan sát thế này, nội thị và ráp gianh sài gòn con đường nó như thế bao năm nay (hạ tângf không có gì mới). Trong khi ở các địa phương khác con đường 14m nở rộng 32m (ví dụ) thì đó là cơ sở tăng gía.
mình muốn kể câu chuyện này. Con hẻm mình ở to nhất đường ba tháng hai, năm ngoái có gần 10 nhà rao bán, đến nay là hon 18 tháng chưa bán được lại tăng giá bán thêm 10%. Cơ sở tăng giá rõ ràng là không có, giao dịch vì vậy mà không thực hiện được. Cái nhà tui đang ở cũng muốn bán, nhưng vì chưa cần tiền nên chưa bán :D
Vấn đề giao dịch chậm ở saigon là do
(i) nhà đất/phố để ở giá quá cao so với phương án thay thế là chung cư. Chi phí tài chính như vậy không hiệu quả
(ii) giá trị thương mại nhà đất/phố đã giảm nhiều so với nhiều năm về trước vì mối quan hệ sản xuất kinh doanh đã thay đổi từ khi có e-commerce. Hôm kia mình nghe cái hội thảo gì mà đại khái e-commerce VN lớn nhanh (tốc độ tăng trưởng) thứ 3 thế giới (giá trị mỗi ngày trị giá 340ty/800ty giao dịch trong hệ thống ngân hàng), tình hình này cho thuê mặt bằng khó khăn rồi. Kinh doanh phòng trọ thì 100 căn nhà mới có 1 căn đủ điều kiện cho việc khai thác hiệu quả
nhưng tui để ý thấy nhiều người trên này giải thích bds chậm lại do (mà tui thấy nó không có xác đáng)
(a) tăng trưởng tín dụng, lượng tiền, etc.
(b) lạm phát
(c) chu kỳ kinh tế
(d) etc.
nói túm lại bât động sản giao dịch sôi động là do
(1) chi phí tài chính cho đơn vị bất động sản ở mức hợp lý. (ví dụ mua cái xưởng quốc lộ 1A tỉnh lẻ cho thuê 11% so sánh với mua cái chung cư saigon cho thuê 4%, cái nhà phố 3%)
(2) cơ sở hạ tângf làm mới
(3) mối trường kinh doanh/ mối quan hệ sản xuất kinh doanh (quy định giá trị tư liệu sản xuất là bds)
cả ba cái này tôi thấy Phan Thiết, Bà Rịa rất ok, vấn đề là đừng để sâu lùa mua giá trên trời xem như mất lời

cụ thể hẻm nào bác? mà giá rao bao nhiêu 1m? e xem để có thêm thông tin

Hạng B2
23/8/15
168
343
78
32
cụ thể hẻm nào bác? mà giá rao bao nhiêu 1m? e xem để có thêm thông tin
606 ba tháng hai, anh cứ kêu môi giới chỉ đi hết cái hẻm này phải được 10 căn, tui đếm từ đầu hẻm dô trong là có 606/7, 606/12/* 606/85 606/114/1a etc. (* là không nhớ)