Tập Lái
3/5/19
12
4
3
44
Phân vân chọn các phiên bản Mitsubishi Oulander vì túi khí và cửa sổ trời
Chào các bác. Sau khi cân đo đong đếm giữa các dòng xe, em định lấy Mitsubishi Outlander bản Standard hoặc Premium. Lăn tăn còn lại giữa 2 dòng này là bản Premium hơn ở cửa sổ trời bé tẹo và hơn 5 túi khí (7 so với 2), bên cạnh ghế da, ghế nỉ nhưng cái đó bọc dễ[pagebreak][/pagebreak]
Phân vân chọn các phiên bản Mitsubishi Oulander vì túi khí và cửa sổ trời
Em quyết định chọn bản Pre vì chỗ túi khí, ngặt nỗi xe phải để 100% ngoài trời mưa cũng như nắng. Em sợ cửa sổ trời bản Pre chịu không nổi, dẫn đến dột. Xin ý kiến các bác về độ bền của cửa sổ trời trên Outlander bản Pre này: các gioằng cao su có bền ko, có bao giờ bị dột không ạ? Chi phí bảo dưỡng định kỳ? Nhiều lúc lăn tăn muốn quay xuống bản std, nhưng lại ngại vụ túi khí. Chờ ý kiến các bác xong, chắc mai e đi cọc​
Thanks các bác!​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Theo em thì cửa sổ trời có hư cũng thay thế dc, cùng lắm là ko dùng thì dán decal lại luôn khỏi sợ hư. Còn túi khí thì không thể can thiệp dc, chạy xe mà yên tâm, cảm thấy an toàn thì đáng để đánh đổi đó Bác.

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Cửa sổ trời rất ít khi sử dụng, nóng và bụi thì mở ra làm gì. Lâu lâu chạy xe dọc đường biển thì mở ra cho thoáng thôi nên rất ít khi sử dụng.
Ngoài ra chỗ cửa sổ trời thường là rất nóng và sáng nên phải gián phim cách nhiệt hoặc gắn rèm cho đỡ sáng và nóng, nếu đi trời mưa thấy có nước vào thì phải kiểm tra xem gioăng cao su hay cái gì đó .... nói chung option này có cũng được mà không có cũng chẳng sao cũng chẳng ảnh hưởng gì tới vận hành cả. Thích thì mua thôi.

Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Túi khí thì cần nhưng cửa sổ trời thì không. Tôi mua xe không chọn xe cửa sổ trời nhưng muốn xe có nhiều túi khí. Bạn tôi dùng xe từ lúc mua đến lúc bán chưa từng mở cửa sổ trời 1 lần. Thậm chí còn không nhớ là xe có cửa sổ trời.

Hạng B2
21/12/05
260
194
58
Theo e nên mua bản pre, thứ nhất vì túi khí. Thứ 2 như xe e để ngoài nắng thì khi đi có của sổ trời e mở ra hơi nóng bay ra nhanh hơn. Buổi chiều mát thì e mở rèm che ra (không mở kính) để cả xe nhất là hàng ghế sau có tầm nhìn thoáng, con em rất thích, đặc biệt khi mưa.
Xe em tucson đặc biệt, cửa sổ trời panaroma. Outlander thì bé hơn. Bác ngại mưa nắng nhiều thì mua cho em nó cái ô che trên mui ấy, em thấy đẹp và hữu ích đấy. Ví dụ như kiểu trong hình đính kèm đây bác

Attachments

31/8/18
320
171
51
28
TPHCM
www.facebook.com
Bác về dán film cách nhiệt vào rồi nếu được thì tìm chỗ nào mát đậu xe, xe không có của sổ trời đem phơi nắng cũng không nên rồi, còn túi khí thì càng nhiều càng tốt thôi, Pre đi bác

Hạng D
15/9/17
2.727
2.107
113
39
Ở VN có cửa sổ trời không hữu ích lắm vì ô nhiễm, nắng nóng,khói bụi. Ngoại thất vừa mắt, nội thất về độ lại, taplo hơi xấu nhưng xe của mình nhìn riết rồi cũng quen. Mít Out rất phù hợp gia đình nhỏ từ thành thị đến nông thôn, xe rất lành và ổn định, bác cứ yên tâm.

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Theo e nên mua bản pre, thứ nhất vì túi khí. Thứ 2 như xe e để ngoài nắng thì khi đi có của sổ trời e mở ra hơi nóng bay ra nhanh hơn. Buổi chiều mát thì e mở rèm che ra (không mở kính) để cả xe nhất là hàng ghế sau có tầm nhìn thoáng, con em rất thích, đặc biệt khi mưa.
Xe em tucson đặc biệt, cửa sổ trời panaroma. Outlander thì bé hơn. Bác ngại mưa nắng nhiều thì mua cho em nó cái ô che trên mui ấy, em thấy đẹp và hữu ích đấy. Ví dụ như kiểu trong hình đính kèm đây bác
Có cơn giông nó quật vào xước hết xe, cái dù nó ko bay hẳn, mà bị mấy sợi dây níu lại nên cứ cào vào sơn, vào gương...

Hạng D
16/8/12
1.954
1.524
113
Bến tre
Bác nên lấy bản Pre, túi khí vô cùng quan trọng, cửa sổ trời sợ nắng thì kéo la phông lại, mặc định nhìn trong xe có cái khung cửa sổ trời nhìn cũng đẹp xe sang xe hơn, ai nói có cửa sổ trời phải mở ra, bền hay không có bảo hành hết mà bác.

Hạng B1
10/2/17
66
40
18
38
Em cũng đang nghiên cứu em này. Vụ cửa gió sau k có có nóng lắm không mấy bác? Em ở tỉnh em này lăn bánh tầm đúng 1 tỷ