Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
View attachment 1986657
Chào các bác, em đang có nhu cầu mua xe gầm cao (không quan trọng 5 hay 7 chỗ), tầm tiền lăn bánh dưới 1,5 tỷ đồng. Theo các bác nên chọn xe nào ạ?
  1. Mazda CX-5 2019
  2. Mazda CX-8 2019
  3. Honda CR-V 1.5L
  4. Hyundai SantaFe 2019 (dầu).
Tks các bác, các bác cho em xin thứ tự các dòng xe nên chọn, và ưu tiên mẫu xe nào?

Nếu bác chủ xe là mắt hí:híp, chọn Fe hoặc CX, ko thì chon CRV.
Thường mình hay sở hữu những gì na ná giống mình.

Hạng C
8/10/13
558
266
63
Em cũng mất thời gian băn khoăn như bác chủ. Cuối cùng là chả quyết được em nào. Mazda thì ọp ẹp, huyndai thì bản máy dầu ồn với hôi, nội ngoại thất cũng ko đẹp, crv thì vừa rồi bị bốc phốt nhiều quá. Cuối cùng em quyết định tăng đạn múc 1 em volvo :). Chiếc xe an toàn nhất thế giới. Chúc bác chủ có sự lựa chọn sáng suốt nhất

• Like
Reactions: chinhquan14
Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Ít ý kiến cá nhân cho bác tham khảo nhé.

Nếu không quan trọng 5 hay 7 chỗ thì mua ít chỗ chạy cho khỏe bác ạ, nên em loại trước con xe CX8 cồng kềnh.

3 thằng còn lại thì xe xăng chạy vẫn thích hơn, đỗ xe trong nhà cũng ít hôi so với xe dầu, nên em lại loại SantaFe ở khoản này.

Còn lại Mazda thì lợi thế giá thành, Honda chạy ngon xưa giờ. Ngân sách cho phép thì em nghĩ chọn CRV là hợp lý.

Chúc bác mau kiếm được chiếc xe ưng ý.
Santa Fe 2019 đang bán ở VN có cả máy xăng và máy dầu với 6 bản tha hồ mà lựa. Mà nói thật là hôm bữa em có đi xem thực tế con Santa Fe và phải nói là nó quá đẹp, quá xịn và chất lượng. Nội cái cửa hơi bị dày và nặng, đóng vào nghe chắc nịch là biết nó chất lượng thế nào rồi.
Em có mua sẽ mua Santa Fe máy xăng cao cấp.
Phân vân chọn: CX-8, CX-5, SantaFe và CR-V

Hạng B2
20/9/10
118
129
43
Sao lại không đưa Subaru Forester vào nhỉ ?
Theo mình xe 5 chỗ ở phân khúc tầm 1 tỷ thì nếu ai quan tâm cảm giác lái và độ an toàn thì nên tham khảo Forester nhập thái

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Crv chứ còn gì nữa, ko phải tự nhiên người ta mua nó quá trời.
Mà có 1tỷ rưỡi thì quất em Pajero Sport 2 cầu, cao to đẹp trai, gân guốc như Mafia :D việc gì phải mua mấy thứ ẻo lả kia...
13xx thôi, máy xăng 2 cầu full mà tỷ rưỡi thì lên Eve với tủn cho chất

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
5/2/15
91
115
33
54
Chơ răng rứa hè...tớ đi đủ xe, không thấy loại xe xăng, dầu hôi chi hết nghe (ngoại trừ xe tải máy dầu). Tuy nhiên xe du lịch thì chỉ hôi khi xe nghỉ lâu, hoặc sáng ra nổ máy thì chỉ máy xăng là nghe mùi á...:cool: