Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
CRV nhiều phốt lắm cha nội, Pajero sport máy 3.0 chạy dử nhưng hao xăng. Thấy đi santafe máy dầu là hơn cả. Em mới lái thử San máy dầu tuần trước, nói chung đi máy dầu nó sướng, châm 500k dầu chạy hoài thấy cũng vậy không thấy kim dầu nó xuống, ta nói đi đường dài thì hài lòng khỏi nói. San tuy máy dầu nhưng chạy bốc kinh hồn, lại còn thêm chế độ Sport, sướng má ơi luôn.
Khiếp cái comment của bạn luôn! Ngoài cái bố láo của hyundai vn thì Santafe dầu hợp lý!

Tập Lái
9/12/15
21
17
1
39
mình so cx8 bản lux và san cao cấp: San hơn cx8: - ghế tài có làm mát ghế, hàng 2 ngã lưng nhiều hơn, rộng hơn 5cm, chỗ để chân ghế giữa bằng phẳng k nhô lên như cx8, có sổ trời, có cổng sạc, hốc gió và chỉnh gió cho hàng 3, hơn 2 hốc gió chế lại của cx8 giấu dưới hàng ghế 2.
- dẫn động 2 cầu, cảnh báo vượt trên gương hậu, có sấy gương. những điểm hơn của San thực dụng hơn cx8.
cx8 hơn San: nội thất cao cấp hơn, cốp rộng hơn, dịch vụ tốt hơn, chính sách giá cả rõ ràng, đồng nhất.
crv hàng ghế 3 nhỏ nên mình loại.
sau tìm hiểu mình chốt San dầu cao cấp, chốt giá cả với sale xong, 2 ngày sau xe về mang tiền lên cọc thì sale nói tăng giá. chán cách làm việc của đại lí nên mình cọc cx8 vì dịch vụ tốt hơn hẳn. theo mình dịch vụ sau bán hàng rất quan trọng.
chúc bác lựa chọn xe phù hợp.

Hạng C
13/3/15
945
18.684
93
CRV có j mà đòi đắt hơn Fores.
Forester ko có cái gì để so với CRV, kích thước nhỏ hơn, chỉ có 5 chổ ngồi, ngoại nội thất đều xấu hơn CRV , máy yếu hơn rất nhiều 153 so với 188 hp, thương hiệu cũng yếu hơn, trên thực tế, tại tất cả các thị trường trên TG, kể cả Thái Lan, nơi xuất xứ của cả CRV và Forester VN thì Forester đều được định giá rẻ hơn CRV.
Về cơ bản Forester là một chiếc xe tốt nhưng đang bị định giá sai ở VN nên bán được rất ít xe, chắc mỗi tháng vài chục chiếc cho vui.

Chỉnh sửa cuối:
18/8/19
12
6
3
35
Hà nội
Em cũng phân vân như bác chủ quá, em tìm 7 chỗ to cao rộng rãi, đầm và chắc chắn và dịch vụ sau bán hàng ổn ổn tí chứ đem con bỏ chợ thì sợ hết hồn. Tiện các bác cho em hỏi ké con fortune bản mới giờ có cân bằng điện tử liệu có còn tiếng thánh lật k ah, san e cũng thấy đẹp nhiều công nghệ nhưng gầm vẫn hơi thấp, còn eve và terra, pajero thì em chưa dc chạy nên k rõ thế nào? Chất lượng thân vỏ khung gầm bền bỉ nữa ah

Tập Lái
13/11/18
36
56
28
Santafe ko có máy xắng ah?
Santa Fe 2019 đang bán ở VN có cả máy xăng và máy dầu với 6 bản tha hồ mà lựa. Mà nói thật là hôm bữa em có đi xem thực tế con Santa Fe và phải nói là nó quá đẹp, quá xịn và chất lượng. Nội cái cửa hơi bị dày và nặng, đóng vào nghe chắc nịch là biết nó chất lượng thế nào rồi.
Em có mua sẽ mua Santa Fe máy xăng cao cấp.View attachment 1986964
Bác chủ mở ngoặc (dầu) chỗ SantaFe nên em hiểu bác ấy muốn so sánh bản dầu. Chứ nếu chỉ SantaFe chung chung thì so sánh đã phải khác và đương nhiên SantaFe là đối thủ nặng kí

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Nếu bác chủ ko quan trọng về giá thì kêu cả nhà đi thử các xe luôn. Chứ mỗi người bình luận mỗi kiểu mỗi khác. Em thì đi cả nhà và bà cả chỉ định luôn là CX8 bản cao nhất.
Santafe thì em thích động cơ và hộp số của nó, nhưng bà cả ngồi vào thì chê liền. Còn Crv thì nhỏ so với 2 vợ chồng ba con, lâu có ông bà và cháu đi cùng ...