Hạng C
15/6/16
844
1.119
93
40
Chơ răng rứa hè...tớ đi đủ xe, không thấy loại xe xăng, dầu hôi chi hết nghe (ngoại trừ xe tải máy dầu). Tuy nhiên xe du lịch thì chỉ hôi khi xe nghỉ lâu, hoặc sáng ra nổ máy thì chỉ máy xăng là nghe mùi á...:cool:
Xe hơi máy dầu k phải hôi mùi dầu như bạn nghĩ đâu mà là mùi khí xả đó. Mùi khí xả máy dầu mà bạn de đít xe vào trong nhà thì thôi, kinh khủng gấp ngàn lần mùi dầu. Nếu xe bạn để ở gara thì máy dầu ok, nếu để trong nhà thì cân nhắc vì k thể cho xe vào nhà mà đẩy vào đc, bắt buộc phải chạy vào.

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Ít ý kiến cá nhân cho bác tham khảo nhé.

Nếu không quan trọng 5 hay 7 chỗ thì mua ít chỗ chạy cho khỏe bác ạ, nên em loại trước con xe CX8 cồng kềnh.

3 thằng còn lại thì xe xăng chạy vẫn thích hơn, đỗ xe trong nhà cũng ít hôi so với xe dầu, nên em lại loại SantaFe ở khoản này.

Còn lại Mazda thì lợi thế giá thành, Honda chạy ngon xưa giờ. Ngân sách cho phép thì em nghĩ chọn CRV là hợp lý.

Chúc bác mau kiếm được chiếc xe ưng ý.
Em thì lại loại CRV ra đầu tiên vì hộp số CVT của nó cũng như dáng lưng gù và máy nhỏ
Ít đi lại ko qua tâm xăng cộ thì CX5 or CX8 Santafe xăng, đi lại nhiều thì santaFe diezen kinh tế hơn

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình sử dụng CX-5 được hơn 4 năm rồi, cũng đang muốn đổi xe, tính tới tính lui mình đang chấm SantaFE.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
30/4/16
963
363
63
View attachment 1986657
Chào các bác, em đang có nhu cầu mua xe gầm cao (không quan trọng 5 hay 7 chỗ), tầm tiền lăn bánh dưới 1,5 tỷ đồng. Theo các bác nên chọn xe nào ạ?
  1. Mazda CX-5 2019
  2. Mazda CX-8 2019
  3. Honda CR-V 1.5L
  4. Hyundai SantaFe 2019 (dầu).
Tks các bác, các bác cho em xin thứ tự các dòng xe nên chọn, và ưu tiên mẫu xe nào?
Con Pajero dầu ngon quá trời mà bác chủ chê à, dáng manly nhất đấy, máy Mivec tuyệt ngon luôn

• Like
Hạng C
13/3/15
945
18.695
93
SantaFe cách âm tốt nhất so với CX5 và CRV, CX8 chưa chạy lần nào nên ko biết cách âm ra sao, nếu cũng giống CX5 thì ko tốt lắm.

• Like