Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Theo ngu ý của em, với tầm tiền như của bác thì mua xe 5 hay 7 chỗ k thành vấn đề. Vậy tại sao, bác k chọn xe 7 chỗ đi cho rộng rãi, thoáng mát. Vì thế em loại hộ bác con CX-5. Đem SantaFe so sánh với CX-8 và CR-V thì nó không có cửa rồi. Chốt lại còn 2 em CX-8 của Mazda và CR-V của Honda, toàn là các ông lớn cả nên hơi khó cân nhắc. Nhưng em thấy CR-V hơi cứng (hơi già), còn CX-8 rất sport và có vẻ ngoài bắt mắt hơn, nội thất sang trọng. Vì thế, theo em bác nên chọn CX-8 ạ.
Lý do gì santafe ko có cửa, bác nêu hộ e phát
Hay là cái logo củ sâm?

• Like
Reactions: Khang Uy and xlive
Tập Lái
21/12/18
45
20
8
42
hn
Đây là 3 hãng xe chiếm thị phần lớn trên thị trường Việt Nam. Tuy nhiên, em dành nhiều tình cảm cho Mazda Nhật Bản và chọn CX-8 (e luôn tin dùng hàng Nhật, gia đình em 7 người cũng hay đi chơi xa bằng ô tô, nên cần xe 7 chỗ). Hơn nữa, CX-8 sở hữu vẻ ngoài thiên về sự sang trọng, lịch lãm xứng tầm doanh nhân. Trong khi những tên tuổi lớn như xe 7 chỗ Hyundai SantaFe, CR-V Honda lại quá chú trọng về sự cơ bắp và sự hầm hố. Ngoài ra, CX-8 có màu sắc ngoại thất bắt mắt gồm các màu: Nâu, Xanh, Đen, Đỏ, Xám, Trắng… tha hồ để mọi người lựa chọn.

Hạng C
13/3/15
945
18.680
93
Huhu, mỗi người có một cảm nhận để k thích em nó hay bất cứ một dòng xe nào đó, với cá nhân em SantaFe k có cửa vì một số lý do sau:
Thứ nhất: SantaFe 7 chỗ mà hàng ghế thứ 3 rất chật không đủ chỗ cho 2 người lớn ngồi.Trần xe thấp rất khó chịu và tù túng, giống như xe 5+2, vì thế mỗi lần muốn vào hàng ghế sau là phải nhảy qua hàng ghế thứ 2. Do hàng ghế thứ 2 chỉ gập chứ không xếp lại được nên vào ra hàng ghế 3 rất bực mình luôn.
Thứ 2: Chưa trang bị tính năng camera 360 độ, cảm biến áp suất lốp.
Thứ 3: Hệ thống treo của xe hơi cứng, chạy ở tốc độ thấp qua các gờ giảm tốc khá khó chịu
Thứ 4: Sức mạnh vận hành của động cơ xăng chưa thực sự ấn tượng ở tốc độ cao
CX8 thì còn so sánh được, CRV không có cửa so với SF, chỉ được cái rẻ hơn.

• Like
Reactions: xlive
18/8/19
99
20
28
34
Nhất bác roài, toàn các dòng chanh sả. Nếu e có đủ xiền nhất định e sẽ quất em CX-8 mới trình làng của Mazda, vì em là fan của Mazda lâu rồi. Hình thứccủa em ý bắt mắt k chê vào đâu được.

Hạng B1
24/8/15
86
31
18
37
Xe nào tốt nhất? E nghĩ là khó có câu trả lời chính xác, vì mỗi hãng xe lại có một ưu thế và điểm mạnh riêng, vì thế mỗi người sẽ có một đáp án khác nhau đóa bác. Riêng em, khuyên bác chọn CX-8, vì em vốn rất kết ngoại hình đậm chất thể thao nhưng cũng k kém phần sang chảnh của em nó… Đơn giản vậy thôi.

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Huhu, mỗi người có một cảm nhận để k thích em nó hay bất cứ một dòng xe nào đó, với cá nhân em SantaFe k có cửa vì một số lý do sau:
Thứ nhất: SantaFe 7 chỗ mà hàng ghế thứ 3 rất chật không đủ chỗ cho 2 người lớn ngồi.Trần xe thấp rất khó chịu và tù túng, giống như xe 5+2, vì thế mỗi lần muốn vào hàng ghế sau là phải nhảy qua hàng ghế thứ 2. Do hàng ghế thứ 2 chỉ gập chứ không xếp lại được nên vào ra hàng ghế 3 rất bực mình luôn.
Thứ 2: Chưa trang bị tính năng camera 360 độ, cảm biến áp suất lốp.
Thứ 3: Hệ thống treo của xe hơi cứng, chạy ở tốc độ thấp qua các gờ giảm tốc khá khó chịu
Thứ 4: Sức mạnh vận hành của động cơ xăng chưa thực sự ấn tượng ở tốc độ cao

Thứ nhất bạn nói stf hàng 3 trật thì xin lỗi bạn chiếc crv còn trật và tù túng hơn, còn chiếc cx8 dài rộng hơn, đắt hơn nhưng hàng 3 cũng chỉ ngang stf thôi. Và xin lỗi bác tất cả mấy con trên đều 5+2 hết nhé
Còn cảm biến áp suất lốp chỉ là do TC ko lắp. Chỉ cần vài triệu đặt hàng tích hợp vào màn hình như zin. Còn 360° thì crv cũng ko có, của cx8 thì nhìn tạm thôi, chứ cũng chẳng đẹp lắm đâu. Hơn nữa option chỉ là hơn nhau cái này kém nhau cái kia, cx8 ko có cửa sổ trời.. Giá thì cx8 cao hơn hẳn stf
Thứ 3 treo cứng thì nó sẽ chắc chắn khi chạy nhanh, hay bác thích êm kiểu bồng bềnh như cx5, cx8 e chưa chạy nên ko dám phán. Nhưng bác nên nhớ mấy chiếc Lamborghini, Ferrari hàng chục tỉ còn cứng đơ. Vì vậy cứng hay êm cũng là sở thích từng người.
Thứ 4 sức mạnh động cơ em ko bàn. Vì cả 3 chiếc crv stf cx8 đều 188hp ~240Nm. Vì vậy trải nghiệm cũng một 9 một 10 thôi, và cũng chỉ là do nhà sản xuất tối ưu ở dải vận tốc nào.

Tóm lại là những cái bác nói stf ko có cửa so sánh đều rất cảm tính, và e nghĩ 90% là bác chưa từng lái thử 1 chiếc xe Hàn cỡ hạng D trở lên nào. Nên bác mới nhận xét vậy thôi.
Minh chứng gần nhất là doanh số tháng 7/2019 santafe cao hơn cả ông trùm CRv, còn cx8 thì chỉ bán chơi chơi thôi

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Sai rồi bác, nếu ko có nhu cầu đi nhiều người thì 5 chỗ sẽ rộng hơn 7 chỗ đấy!
Cx8 mà đi 5 người thì hàng 2 rộng mên mong, cốp bao la nha bác.
Chỉ đi phố đông đúc nó dài hơn 4.9m lái hơi cực thôi.

Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Kakaka, chả nhẽ gia đình bác k bao giờ đi du lịch bằng ô tô, khi ấy xe 7 chỗ chắc chắn sẽ hợp lý khi muốn đi cùng ông bà nội, ngoại hai bên, hay bạn bè. Còn với xe 5 chỗ, lúc đó muốn mời ai đi cùng cũng bất lực.
Không biết bác và bác chủ 1 năm cùng gia đình nội ngoại đi du lịch bằng ô tô nhiều hay ko, nều ít thì chọn xe 5 chỗ vẫn hợp lý hơn rất nhiều (Gọn gành, cốp rộng, khoảng cách chế ngồ, tiêu hao nhiên liệu...). Người Việt mình rất nhiều người suy nghĩ theo cách của bác :)