Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Nếu bác chủ ko quan trọng về giá thì kêu cả nhà đi thử các xe luôn. Chứ mỗi người bình luận mỗi kiểu mỗi khác. Em thì đi cả nhà và bà cả chỉ định luôn là CX8 bản cao nhất.
Santafe thì em thích động cơ và hộp số của nó, nhưng bà cả ngồi vào thì chê liền. Còn Crv thì nhỏ so với 2 vợ chồng ba con, lâu có ông bà và cháu đi cùng ...
Cx8 em chưa thử,cụ thấy nó cách âm thế nào ạ

• Like
Reactions: thiennghia
Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Nếu bác chủ ko quan trọng về giá thì kêu cả nhà đi thử các xe luôn. Chứ mỗi người bình luận mỗi kiểu mỗi khác. Em thì đi cả nhà và bà cả chỉ định luôn là CX8 bản cao nhất.
Santafe thì em thích động cơ và hộp số của nó, nhưng bà cả ngồi vào thì chê liền. Còn Crv thì nhỏ so với 2 vợ chồng ba con, lâu có ông bà và cháu đi cùng ...

Hạng B2
19/5/12
158
60
28
Nếu cần xe 5+2 thì nên mua cx8 bản cao cấp nhất. Rộng rãi, phù hợp với gia đình

Hạng B2
1/5/11
405
531
123
Nếu bác gần Biên Hòa thì nên vào shoroom Mazda, Honda và Hyundai cùng trục đường cách nhau khoảng 6km.
Thử 3 xe cùng đoạn đường vào kcn Amata : có đường bê tông, đường nhựa, gờ giảm sốc. Tốc độ thì vào đầu đường amata vắng có thể thử luôn.
Mình chạy thử thì thấy CX8 cách âm tốt nhất.
Thử xe trước khi mua ko mất tiền nên cứ thử để có lựa chọn tốt. Vì mỗi xe có ưu nhược riêng.

• Like
Reactions: fantasy707
Tập Lái
Ngân sách của bác nếu đầu tư sử dụng xe lâu dài, muốn trải nghiệm xe Châu Âu thì có thể cân nhắc xem và lái thử Peugeot 5008.
Chiếc xe nó giống như đồ ăn vậy, mỗi người mỗi cảm nhận. Chỉ có thể đến Showroom xem xe kỹ càng, sau đó ngồi lên xe lái mới biết có hợp với mình hay không thôi.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Em thì lại loại CRV ra đầu tiên vì hộp số CVT của nó cũng như dáng lưng gù và máy nhỏ
Ít đi lại ko qua tâm xăng cộ thì CX5 or CX8 Santafe xăng, đi lại nhiều thì santaFe diezen kinh tế hơn
CRV ch
Lý do vì sao vậy bác?
Đi lâu nên thấy chán thôi Bác
Còn SantaFE là qua phân tích, so sánh nên chọn thôi Bác

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
17/5/17
436
333
63
Theo ngu ý của em, với tầm tiền như của bác thì mua xe 5 hay 7 chỗ k thành vấn đề. Vậy tại sao, bác k chọn xe 7 chỗ đi cho rộng rãi, thoáng mát. Vì thế em loại hộ bác con CX-5. Đem SantaFe so sánh với CX-8 và CR-V thì nó không có cửa rồi. Chốt lại còn 2 em CX-8 của Mazda và CR-V của Honda, toàn là các ông lớn cả nên hơi khó cân nhắc. Nhưng em thấy CR-V hơi cứng (hơi già), còn CX-8 rất sport và có vẻ ngoài bắt mắt hơn, nội thất sang trọng. Vì thế, theo em bác nên chọn CX-8 ạ.
Sai rồi bác, nếu ko có nhu cầu đi nhiều người thì 5 chỗ sẽ rộng hơn 7 chỗ đấy!