Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Máy xăng thì hôi mùi xăng nhưng ko nặng như mùi dầu. Bác để xe trong nhà thì ko nên mua máy dầu, còn lái sướng thì theo e cứ con nào máy to khoẻ mà tấp lái cho có cảm giác dính lưng bác ạ

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Ở trên có anh comment về doanh số nên em thử google thị trường Mỹ mới biết giờ Santa Fe ở Mỹ còn thua cả một anh cùi hủi là CX-5 chứ chưa nói chuyện tới Forester, Outback. Giờ mới biết xe Hàn lắp ráp ở Việt Nam tốt hơn xe Hàn lắp ráp ở Mỹ.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Ở trên có anh comment về doanh số nên em thử google thị trường Mỹ mới biết giờ Santa Fe ở Mỹ còn thua cả một anh cùi hủi là CX-5 chứ chưa nói chuyện tới Forester, Outback. Giờ mới biết xe Hàn lắp ráp ở Việt Nam tốt hơn xe Hàn lắp ráp ở Mỹ.
Mọi sự so sánh đều khập khiễng
Ở Mẽo xe rẻ như bèo so với thu nhập. Option giữa các hãng cũng ko có mấy chênh lệch, giá thì các hãng cũng same same nhau. Vậy nên người Mỹ người ta chọn theo sở thích thôi. Ở VN chiếc xe là cả gia tài, nên người mua cần tính toán đủ đường
Cũng đừng so santafe với cx5
Vì đối thủ cx5 là tucson (mời bác search tiếp, mình nói vậy thôi chứ cũng chả biết doanh số bnhieu đâu)
Hơn nữa so về tổng thể thì doanh số chung của mazda so với hyundai hay kia chỉ là con muỗi (mặc dù vài năm gần đây tăng trưởng tốt)

• Like
Reactions: Khang Uy
Hạng B2
1/9/17
116
132
83
Xe Hàn nếu bác để ý sẽ thấy bán chạy đa phần ở các nước nghèo hoặc kém phát triển, VN cũng là 1 trong số đó. Mình từng sống ở Úc 1 thời gian dài, xe Hàn chả mấy ai đi, đa phân tây lông nó sẵn sàng mua xe cũ từ đủ loại hãng nhưng cũng ko chọn xe hàn cũ, mua mới nếu xe bình dân họ chốt ngay xe nhật vs mẽo. Đến cả Thái lan mà họ còn chê xe hàn. Chứng tỏ các hãng xe hàn ở VN rất am hiểu thị trường, 1 con xe có thể gọi là ế ko ai mua ở trên thị trường TG là santafe thì ở VN làm mưa làm gió, kèm lạc các kiểu, thậm chí ko thèm nhận cọc. Do bác chủ ở VN nên mình khuyên bác chủ chọn stf dầu, chứ ở nước ngoài chắc loại con này đầu tiên

• Like
Reactions: Gia kun
Hạng B2
21/4/11
423
524
113
Mua gia đình thì ko nên máy dầu , đừng nên tin mấy bác lỡ mua máy dầu để đi phố và " thẩm du " tinh thần suốt ngày bác ạ :))

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Mua gia đình thì ko nên máy dầu , đừng nên tin mấy bác lỡ mua máy dầu để đi phố và " thẩm du " tinh thần suốt ngày bác ạ :))
Mẹc còn có gls 350d máy dầu kìa
Chắc con đấy để chở lợn nhỉ

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Tks bác
Sao lại không đưa Subaru Forester vào nhỉ ?
Theo mình xe 5 chỗ ở phân khúc tầm 1 tỷ thì nếu ai quan tâm cảm giác lái và độ an toàn thì nên tham khảo Forester nhập thái
Tại chỗ em muốn mua forester,mỗi lần bảo dưỡng phải đi mất 120km lận

• Like
Reactions: phuong101