Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Phân vân chọn: CX-8, CX-5, SantaFe và CR-V

Chào các bác, em đang có nhu cầu mua xe gầm cao (không quan trọng 5 hay 7 chỗ), tầm tiền lăn bánh dưới 1,5 tỷ đồng. Theo các bác nên chọn xe nào ạ?
  1. Mazda CX-5 2019
  2. Mazda CX-8 2019
  3. Honda CR-V 1.5L
  4. Hyundai SantaFe 2019 (dầu).
Tks các bác, các bác cho em xin thứ tự các dòng xe nên chọn, và ưu tiên mẫu xe nào?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/11/18
36
56
28
Ít ý kiến cá nhân cho bác tham khảo nhé.

Nếu không quan trọng 5 hay 7 chỗ thì mua ít chỗ chạy cho khỏe bác ạ, nên em loại trước con xe CX8 cồng kềnh.

3 thằng còn lại thì xe xăng chạy vẫn thích hơn, đỗ xe trong nhà cũng ít hôi so với xe dầu, nên em lại loại SantaFe ở khoản này.

Còn lại Mazda thì lợi thế giá thành, Honda chạy ngon xưa giờ. Ngân sách cho phép thì em nghĩ chọn CRV là hợp lý.

Chúc bác mau kiếm được chiếc xe ưng ý.

• Like
Reactions: machchua
Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Ít ý kiến cá nhân cho bác tham khảo nhé.

Nếu không quan trọng 5 hay 7 chỗ thì mua ít chỗ chạy cho khỏe bác ạ, nên em loại trước con xe CX8 cồng kềnh.

3 thằng còn lại thì xe xăng chạy vẫn thích hơn, đỗ xe trong nhà cũng ít hôi so với xe dầu, nên em lại loại SantaFe ở khoản này.

Còn lại Mazda thì lợi thế giá thành, Honda chạy ngon xưa giờ. Ngân sách cho phép thì em nghĩ chọn CRV là hợp lý.

Chúc bác mau kiếm được chiếc xe ưng ý.
Santafe ko có máy xắng ah?

• Like
Reactions: LX_LTZ
Hạng D
24/9/13
1.111
1.455
113
Crv chứ còn gì nữa, ko phải tự nhiên người ta mua nó quá trời.
Mà có 1tỷ rưỡi thì quất em Pajero Sport 2 cầu, cao to đẹp trai, gân guốc như Mafia :D việc gì phải mua mấy thứ ẻo lả kia...
CRV nhiều phốt lắm cha nội, Pajero sport máy 3.0 chạy dử nhưng hao xăng. Thấy đi santafe máy dầu là hơn cả. Em mới lái thử San máy dầu tuần trước, nói chung đi máy dầu nó sướng, châm 500k dầu chạy hoài thấy cũng vậy không thấy kim dầu nó xuống, ta nói đi đường dài thì hài lòng khỏi nói. San tuy máy dầu nhưng chạy bốc kinh hồn, lại còn thêm chế độ Sport, sướng má ơi luôn.

Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Rộng rãi gia đình nhiều hành lý thì CX-8 hợp lý nhất. Tiết kiệm nhiên liệu chọn SF dầu, yên tĩnh chọn CRV