Hạng B2
24/10/15
283
284
63
M3 T7 ra bản mới, khả năng qua năm việt nam sẽ update. Cruze khả năng quý 4 này cũng sẽ về bản facelift ra mắt đợt rồi. Nếu chỉ đang lăn tăn 2 em này bác cố nhịn thêm nửa năm nửa lúc đó học sẽ có discount lớn đón lô hàng mới về tiết kiệm hơn.
Em chọn Cruze, Vì nó nam tính và quan trọng là không mang cảm giác "không sang trọng" khi ngồi sau vô lăng như M3. Cả 2 xe em đã trải nghiệm và tư vấn theo ý kiến cá nhân em. Bác cứ đưa ra tiêu chí lớn nhất của mình là gì rồi quyết. Xe nào cũng có điểm mạnh. Và tất nhiên, cả 2 xe trong 3 năm còn BH bác chỉ cần đổ xăng thay nhớt. Riêng Cruze thì có điểm yếu lớn nhất là chỉ 1 dàn lạnh. Không có hộc gió phía sau nên không phù hợp lắm cho khí hậu miền tây nóng nực.
Ủa chứ Madza 3 cũng làm gì có hốc gió điều hoà cho băng ghế sau đâu bạn???

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Cruze LTZ thì cao cấp hơn Mazda 1.5 rùi, nếu Mazda 2.0 thì ko phải đắn đo làm gì

Hạng B2
6/2/16
284
101
28
51
Nếu bác không ngại khoản xăng dầu (em nó ăn xăng nhất phân khúc) thì bác quất Cruze đi. Bác ở tỉnh chắc sẽ đỡ cái khoản xăng dầu hơn. Em ở TP, lúc đầu cũng kết Cruze lắm, nhưng do ngày nào cũng đi hơn cả trăm cây nên ko dám rước em nó, đành lấy Honda City. Em City cũng có bệnh ồn, đi đường nhám chút là rào rào rào rào :D
cái này đi subaru ob cũng bị bệnh này

B35 confirmed
Hạng B2
1/9/11
423
701
93
Trên đây các bác đi xe mới mua trên dưới 1 năm thì ko thể đánh giá sự bền bỉ hoặc các lỗi vặt được , ít nhất là 3 năm > 40.000km lúc đó mới biết thấy.
Sở hữu xe lần đầu dòng C hoặc B thì lái chiếc nào cũng thấy sướng hơn xe máy.
Cruze được cái rẻ , m3 đẹp đi trong phố dễ, tiết kiêm nhiên liệu , lên cao tốc vô lăng vẫn đằm chắc và bám đường .
Mình đã sở hữu vài xe , thấy xe nhật lành.

Tập Lái
23/7/15
9
2
3
36
Thằng em bà con em nó mới lấy con Cruze LT em cảm nhận xe chạy đc lắm nhẹ nhàng êm ái giá cả vừa túi tiền

Tập Lái
12/11/15
8
1
3
33
Em hiện đang dùng chai dưỡng nhựa Sonax, thấy cũng đỡ đỡ thôi à !!!
Cruze LTZ zin nó không có gập gương tự động nha bác !!!
Bác có đang dùng cruze ltz 2015 không đấy mà phán như thánh vậy! Xe người ta gập gương tự động có hẳn có sấy gương bác ạ

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Bác có đang dùng cruze ltz 2015 không đấy mà phán như thánh vậy! Xe người ta gập gương tự động có hẳn có sấy gương bác ạ

Cruze LTZ 2015 làm gì có gập gương tự động hả bác ? Mình phải bấm nút trên cửa tài cho nó gập chứ tự động gì đâu ??? Nếu chiếc nào có gập tự động là độ chế thêm rồi, chứ zin nó có gập tự động đâu !!!
Đây là thớt đánh giá con Cruze LTZ 2015 của em nè, mời bác xem qua không bác bảo em không có xài Cruze LTZ 2015 mà..."phán như thánh":(
https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-chevrolet-cruze-ltz-2015-sau-1233-km.8699879/

• Like
Reactions: phuongbase
Hạng C
9/8/13
610
407
63
45
DSG VIETNAM
Nếu cách âm của Cruze ưu thế hơn M3 và làm cho bác hài long thì bác nên quất thôi. Vì bác cũng đã hiểu rõ M3 mà vân lăn tăn.

Em chưa ngồi Cruze nên k biết, nhưng M2, M3, M6 em thấy đáng tiền ở động cơ tiết kiệm nhiên liệu, nội thất & option cũng có chất chứ k như em cảm nhận một số mẫu xe bình dân khác option nhiều nhung kém chất.

Hay bác thủ làm cái poll xem số đông sẽ nghiêng về đâu?

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Cruze LTZ 2015 làm gì có gập gương tự động hả bác ? Mình phải bấm nút trên cửa tài cho nó gập chứ tự động gì đâu ??? Nếu chiếc nào có gập tự động là độ chế thêm rồi, chứ zin nó có gập tự động đâu !!!
Đây là thớt đánh giá con Cruze LTZ 2015 của em nè, mời bác xem qua không bác bảo em không có xài Cruze LTZ 2015 mà..."phán như thánh":(
https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-chevrolet-cruze-ltz-2015-sau-1233-km.8699879/
Bác ấy nhầm gương gập điện :))