Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
Cruze đi bác , em đạp SG-VT-SG xong về thằng nhóc nhà em nó vẫn còn tươi cười ca hát như không có gì cả . Vợ em nó khen em đây là lần đầu tiên e lựa chọn đúng từ khi lấy vợ :3dchientrung: .

Hạng D
6/4/15
1.530
3.023
113
Dạ bác lấy Cruze đi bác. Nhà em cũng có ông cậu chạy Cruze AT 2015. Chạy êm và ngon lắm. Phợt ra bắc luôn cũng chẳng sao ( Ngày nào cũng phợt khoảng 200km ).
Ai mà ngày nào cũng 200km vậy bác...Nghe mùi lùa gà quá

Hạng B2
2/5/16
234
191
43
Tiêu chí mua xe thì có hằng hà sa số , đại lại như :
1/ mua xe theo thẩm mỹ
2/mua xe theo chất lượng
3/mua theo thị trường ( theo số đông )
4/ mua theo nhu cầu thực tế
5/ mua theo giá
6/ mua theo gu
7/mua theo tính năng sản phẩm
mây mây và mây...
em ngĩ khi các xe đã đứng chung hàng với nhau thì chất lượng , tính năng tương đương nhau.Khác nhau là khác về quan điểm sản xuất của mỗi hãng . Có hãng thiết kế đẹp, hãng khác thì thích trang bị tiện nghi cho khách hàng, lại có hãng hướng các sản phẩm theo sự an toàn ( các trang bị vừa đủ sử dụng lại hợp với thời đại ).
Với các xe thuộc nhà sản xuất phương Tây, họ luôn mong muốn sản xuất 1 chiếc xe luôn đem lại sự an toàn cho người sử dụng hơn là tiện nghi trang bị trên xe.
Nêú bác chủ thớt hướng theo sự an toàn thì chọn xe phương Tây
Thân !
Thôi đi bác, con Cruze LTZ an toàn có 4 cái túi khí, ABS, 4 thắng đĩa là hết rồi. Đòi hơn ai về an toàn không biết? o_O

Hạng B2
11/12/11
302
2.340
93
Thôi đi bác, con Cruze LTZ an toàn có 4 cái túi khí, ABS, 4 thắng đĩa là hết rồi. Đòi hơn ai về an toàn không biết? o_O
---------------------------------
Thế có thằng nào trong cùng phân hạng mà có thân dùng nhiều thép cường lực và nặng đến 1,420kg không? Kia K3? altis? Civic? thằng hạng B City càng không đáng so sánh. Mà chắc theo nhiều người, khung xe không được tính vào khoản an toàn, xe Tàu cũng được, gắn chục túi khí, cân bằng điện tử... là an toàn vô đối khi va chạm.

Hạng D
28/6/13
1.037
1.287
113
HCM
Nếu bác không ngại khoản xăng dầu (em nó ăn xăng nhất phân khúc) thì bác quất Cruze đi. Bác ở tỉnh chắc sẽ đỡ cái khoản xăng dầu hơn. Em ở TP, lúc đầu cũng kết Cruze lắm, nhưng do ngày nào cũng đi hơn cả trăm cây nên ko dám rước em nó, đành lấy Honda City. Em City cũng có bệnh ồn, đi đường nhám chút là rào rào rào rào :D

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Cruze đi bác , em đạp SG-VT-SG xong về thằng nhóc nhà em nó vẫn còn tươi cười ca hát như không có gì cả . Vợ em nó khen em đây là lần đầu tiên e lựa chọn đúng từ khi lấy vợ :3dchientrung: .
Từ đà lạt về tp mà còn không có cảm giác say xe nữa cả vk và f1 luôn xe e cruze cdx đầm thiệt. Nhưng thật lòng nếu bác còn trẻ thích depart tốc độ vả kiểu dáng trẻ trung thì mazda hợp hơn và đặc biệt nó là xe nhật. mẫu mới cruze nhìn lạ thôi chứ ko đẹp, xăng cộ thình chênh nhau 2,3 lít chắc cũng ko đáng kể.

• Like
Reactions: neojp
Hạng B2
28/7/14
176
70
28
Đầu tiên chúc các bác nhiều sức khỏe, thành công... Sau là nhờ các bác tư vấn giúp sự lăn tăn của em trong mấy tháng nay về 2 em này... em xin mượn vài ảnh đẹp để minh họa[pagebreak][/pagebreak]

1. Mazda ..
img_0284-jpg.233701

Thiết kế đẹp nội lẫn ngoại, đẹp theo kiểu công tử chịu chơi... đều quan tâm là em nó ồn, bé con nhà em thì lên xe phải ngủ, nên ngồi sau tiếng lốp ồn vào bé khó chịu quá không ngủ được lại say xe. tháng 5 mới test cho bà xã ngồi sau đi 1 vòng cở 1km, em chạy từ tốn chưa đến 60km/h mà bx ngồi đã thấy khó chịu rồi... ..mà không biết cá vàng có triệt để chưa nữa
-- được cái là showroom gần nhà em ở Tiền Giang nên ưu ái hơn với em này

2. Cruze..
View attachment 491128

Chuẩn men theo em là vậy... đẹp theo kiểu người thành đạt, đứng đắn... kết nhất phần đầu xe ... so với mazda thì cách âm tốt hơn hẵn, êm hơn... đúng ra em đã chọn em này.. nhưng vào diễn đàn cứ thấy các bác hỏi hết lỗi vặt này đến lỗi vặt kia... các bác kinh nghiệm thì thấy nó bình thường, vài ba đường là xong còn em chả biết tẹo nào cứ thấy có lỗi là lo...

cả 2 ưu nhược điều có.. giá cũng xem xem... mỗi em đẹp theo cách riêng.. em nào về cũng cần lên vài ba thứ mới chuẩn... như đèn đốm, mông, pô, cánh chim... em thì camera de, em thì cảm biến...

tương đương quá nên cứ so đo mãi...

nhờ các bác giúp em những khuyết điểm của 2 xe và cách khắc phục.. vì em mua xe như cứoi vợ.. cả đời luôn ạ

Theo em nên chọn Chevrolet Cruze: vì xe rông, thoáng và chạy khá đầm.