Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
View attachment 751031 Chào các Bác , Trước đây e có trải qua 5 đời xe rồi ( Corona , innova , civic 2009 , fortuner , forcus ) bây giờ muốn kiếm chiếc xe làm của nhưng tuần qua e đi coi xe mãi cuối cùng chọn được 2 em Camry và Civic để nghiên cứu và đưa ra quyết định cuối cùng .Và suy nghĩ đắn đo chút với 1 e đặc biệt ( BMW 320i ) . Tầm tiền thì e có 1 tỷ.[pagebreak][/pagebreak]

Civic 2017 e chạy thử rồi --> fulloption ngoại hình được , máy Turbo thì chẳng có j bàn cãi nữa rồi nhưng giá hơi rát 1 tỷ lăn bánh ( tặng BH + phim cách nhiệt ) .
View attachment 751034
Camry 2017 ---> nhìn sơ qua thì thấy đẳng cấp nhưng option thì chẳng có j , giá 1 tỷ 20 triệu lăn bánh ( tặng bodylip trước của lexus + BH ) mua về chẳng là phải bỏ ngót nghét 100 chai để lên thăm option nữa thì chết .
View attachment 751030
Công việc của e giờ là buồn bạn chỉ kiếm chiếc xe về đưa đón 2 đứa con đi học , cuối tuần thì chạy về Thảo điền thăm ông bà .
Đánh giá chung của e là
Con Civic trẻ trung, ngầu và hiện đại
Con Camry thi có gi đó đẳng cấp và cổ điển.
Nay nhờ các Bác tư vấn cho em nhu cầu vậy thì e nên chọn con nào là hợp lý , mua trả tiền mặt hay trả góp là hợp lý . Em ở nhà bán Cafe thu nhập 1 tháng dư tầm 30-40tr trừ hết ăn uống học hành chơi bời ra rồi .
Thanks cả nhà

P/s : Bác nào sales bên BMW báo giá dùm e con 320i để e xem có thể với tới e này được ko ? thanks

Mod: ảnh minh họa

Góp ý với bác vài ý sau:
1. Nếu chọn Bim thì bác phải vay thêm khoảng hơn 500tr thì mới cưới được Bim (theo mình cái này không nên, vay tiền mỗi tháng ngoài tiền lo cho vợ 2 còn phải trả nợ cho bank thì mệt thêm).
2. Nếu chọn Camry thì bác phải thêm 100 chai để lên Option thì quá phí.
3. Nếu chọn Civic thì chỉ ngoại trừ cái giá hơn 1 tỷ để lăn bánh thì với máy 1.5 mà có thêm Turbo thì hợp lý nhất.

Theo ý kiến cá nhân em thì bác nên múc Civic vừa tầm tiền, trẻ trung, kiểu dáng thiết kế đẹp, còn riêng về độ bền thì của bền tại người thôi (xe nào cũng vậy, bác cứ phi vào ổ trâu, ổ khủng long thì xe xịn cỡ nào cũng chào thua)

Hạng B2
11/6/16
372
424
63
Nick ảo nè. Trải qua 5 đời xe mà viết cái tên xe còn sai Corona, forcus là xe gì? Xạo xạo lên đây chém gió.
Corona là một dòng xe của Toyota được bắt đầu sản xuất từ năm 1957 và dừng sản xuất năm 2003.
Còn chuyện sai một chữ chính tả thì cũng rất bình thường, Hyundai là hãng xe nổi tiếng với chiếc xe i10 bán chạy nhất VN nhưng vẫn có rất nhiều người gõ lộn thành Huyndai.

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Civic tuổi gì so với Cam.
Thích cái kiểu sáng thì mua thôi, chứ giá trị của nó ko tới 950 đâu.
bên nước ngoài nó ngang giá với các em trong phân khúc C .

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng C
22/5/16
867
398
63
Con camry E lăn bánh cũng phải hơn 1ty1, mắc hơn civic hơn 100tr, tuỳ độ tuổi bác mà chọn đúng sở thích, camry thì hơn không gian, cách âm, lái thì ko đã bằng civic

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Khỏi mua đi bác, đi Uber đỡ, qua 2018 đợi giá giảm rồi tìm xe khác mà mua, mua gầm cao chân dài đi, đi sedan chân ngắn gặp chất lượng đường ở VN như shit hối hận lắm

Hạng B2
21/2/14
157
155
43
Nick ảo nè. Trải qua 5 đời xe mà viết cái tên xe còn sai Corona, forcus là xe gì? Xạo xạo lên đây chém gió.
Mình nghỉ bác chủ đi xe corona từ trước khi bác có ý nghỉ sắm cái xe nữa là! Nhà m còn đang giử con corona làm kỉ niệm đời 1986 nè, máy móc còn zin chưa bung luôn! Đạp 100km/h chuông cảnh báo nó gõ "boang boang" nghe vui tai lắm. M nghỉ bác chủ cũng là người sành xe.
Còn viết sai chính tả cũng là lẻ thường.
Giờ mà kể ra nhà e đi bao nhiêu dòng xe chắc bác nói e ảo quá: Nissan - toy corona - toy zace - isuzu - toy camry - mitsubishi lancer - hyundai avante md - peugeot 508 - Mer W212 - Bim F07.
w212, F07 là ji bác tự tìm hiểu rồi nói nhé, mắc công lại nói em xạo xạo chém gió nữa!