Tập Lái
17/7/17
22
8
3
40
Phân vân giữa Camry 2017 va Honda Civic 2017
Chào các Bác , Trước đây e có trải qua 5 đời xe rồi ( Corona , innova , civic 2009 , fortuner , forcus ) bây giờ muốn kiếm chiếc xe làm của nhưng tuần qua e đi coi xe mãi cuối cùng chọn được 2 em Camry và Civic để nghiên cứu và đưa ra quyết định cuối cùng .Và suy nghĩ đắn đo chút với 1 e đặc biệt ( BMW 320i ) . Tầm tiền thì e có 1 tỷ.[pagebreak][/pagebreak]

Civic 2017 e chạy thử rồi --> fulloption ngoại hình được , máy Turbo thì chẳng có j bàn cãi nữa rồi nhưng giá hơi rát 1 tỷ lăn bánh ( tặng BH + phim cách nhiệt ) .

Camry 2017 ---> nhìn sơ qua thì thấy đẳng cấp nhưng option thì chẳng có j , giá 1 tỷ 20 triệu lăn bánh ( tặng bodylip trước của lexus + BH ) mua về chẳng là phải bỏ ngót nghét 100 chai để lên thăm option nữa thì chết .

Công việc của e giờ là buồn bạn chỉ kiếm chiếc xe về đưa đón 2 đứa con đi học , cuối tuần thì chạy về Thảo điền thăm ông bà .
Đánh giá chung của e là
Con Civic trẻ trung, ngầu và hiện đại
Con Camry thi có gi đó đẳng cấp và cổ điển.
Nay nhờ các Bác tư vấn cho em nhu cầu vậy thì e nên chọn con nào là hợp lý , mua trả tiền mặt hay trả góp là hợp lý . Em ở nhà bán Cafe thu nhập 1 tháng dư tầm 30-40tr trừ hết ăn uống học hành chơi bời ra rồi .
Thanks cả nhà

P/s : Bác nào sales bên BMW báo giá dùm e con 320i để e xem có thể với tới e này được ko ? thanks

Mod: ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Chào các Bác ,
Trước đây e có trải qua 5 đời xe rồi ( Corona , innova , civic 2009 , fortuner , forcus ) bgio muốn kiếm chiếc xe làm của nhưng tuần qua e đi coi xe mãi cuối cùng chọn được 2 e để nghiên cứu và đưa ra quyết định cuối cùng .và suy nghĩ đắn đo chút với 1 e đặc biệt ( BMW 320i ) . Tầm tiền thì e có 1 tỷ
Civic 2017 e chạy thử rồi --> fulloption ngoại hình được , máy Turbo thì chẳng có j bàn cãi nữa rồi nhưng giá hơi rát 1 tỷ lăn bánh ( tặng BH + phim cách nhiệt ) .
Camry 2017 ---> nhìn sơ qua thì thấy đẳng cấp nhưng option thì chẳng có j , giá 1 tỷ 20 triệu lăn bánh ( tặng bodylip trước của lexus + BH ) mua về chẳng là phải bỏ ngót nghét 100 chai để lên thăm option nữa thì chết .
Công việc của e giờ là buồn bạn chỉ kiếm chiếc xe về đưa đón 2 đứa con đi học , cuối tuần thì chạy về Thảo điền thăm ông bà .
Đánh giá chung của e là
Con Civic trẻ trung , ngầu và hiện đại
Con Camry thi co gi đó đẳng cấp và cổ điển.
Nay nhờ các Bác tư vấn cho em nhu cầu vậy thì e nên chọn con nào là hợp lý , mua trả tiền mặt hay trả góp là hợp lý . Em ở nhà bán Cafe thu nhập 1 tháng dư tầm 30-40tr trừ hết ăn uống học hành chơi bời ra rồi .
Thanks cả nhà
P/s : Bác nào sales bên BMW báo giá dùm e con 320i để e xem có thể với tới e này được ko ? thanks 090.999.0246
Euro auto thì chắc còn lâu mới về được xe bmw mới (bị hold ngoài cảng hơn trăm con từ 2016 có lấy ra được đâu)
Nhà chị em tháng dư tầm 60-70tr (đi làm thuê nên thu nhập ổn định) còn chạy outlander cùi kìa...

Nếu bác trẻ thì lụm civic cũng được, civic nhiều option nhưng theo em vẫn thiếu nhiều option cơ bản

Camry bác nói là 2.0E ? Thằng này động cơ mới (còn ngon hơn 2.5 - động cơ cũ) 165 hp thua tủbo civic có 5hp chứ mấy, nói nó ít option chứ em thấy nó có nhiều option hữu dụng mà civic không có đó (như rèm che nắng điện) . Nếu mua phục vụ gia đình & đi làm ăn em chọn camry... nếu muốn lạ mắt thì chọn civic, muốn phục vụ mình bác và cảm giác lái thì chọn civic, không chọn focus ecoboost lấy 200tr dư đi đổ xăng hay gửi bAnk

• Like
Reactions: Latumi and vthanh6
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Camry bên Mẽo mới ra bản all new, bác xem xét ko nên mua bây giờ nhé. Civic là all new, giá chát. Còn trẻ thì Civic, còn bác nói mua để làm "của" thì cứ Cam 2.0E nhé

Tập Lái
8/7/17
22
7
3
32
Em cũng lăn tăng y như bác... thích bim nhưng ngại vì nghe mấy cụ bảo nuôi nó chát lắm đang nghía đến Camry 2.5 :D

Hạng C
11/8/14
757
356
63
Quảng Ngãi
Bác là doanh nhân thì vote camry
Bác là thanh niên doanh nhân thì vote civic
Mà hạng C với D thì khó phết, cứ xét nhu cầu là rõ, hơn nữa Civic xe nhập còn Toy ráp

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
10/3/14
1.220
531
113
Nhà bè
Theo e thì thích xe nhập,an toàn gia đình là trên hết,e kg quan tâm thương hiệu lỗ nhiều hay ít,e chỉ sợ toyo bền túi khí kg bun là mệt ah

Hạng C
6/3/11
835
582
93
1020 ra giấy Cam chắc bác đang nói bản 2.0 E thấp nhất
nếu bác mua cam 2.5Q thì em còn sn
chứ bản thấp nhất - trời ơi trên xe cái gì cũng ko có thì sao phải mua :(

xúc gấp em Civic 1.5 đi bác :(
nếu bác ko sợ thì chờ tháng sau - tháng ngâu mua cho rẻ 20-30 chai nữa

Ps: 800 chiếc BMW đang nằm ở cảng vài tháng trời ( mưa nắng bão bùng ko có kho che ) mà bác , bỏ ý định 320i đó dùm em

• Like
Reactions: vthanh6