Hạng B2
14/2/06
119
2
18
Hiện tại em đang dùng xe Altis đời 2011, muốn lên đời một con SUV để đi lại trong dịp Tết tới. Năm nay Tết sớm nên em cũng nung nấu ý định đổi xe trước để chắc chắn có xe kịp đi du xuân. Nhà em có 3 người, thỉnh thoảng đi chơi có đưa thêm ông bà đi cùng nhưng đi chơi xa đi xe thấp mệt quá, em cũng muốn mua cái xe cao đi xa cho cả nhà thoải mái hơn.

Em có lượn lờ một vòng các hãng thì cũng có phân vân giữa hai con là Honda CR-V và Hyundai Tucson. Mỗi con đều có một điểm mạnh, nhưng em cũng đang thích cái CR-V hơn vì có thêm hàng ghế thứ ba khá tiện dụng, rộng rãi hơn. Được cái tiếng xe Nhật nó cũng bền mà chi phí vận hành cũng rẻ,. Cái Tucson thì em thấy được cái nhiều công nghệ, thiết kế đẹp nhưng lái thử không phê bằng CR-V, lại sợ nhanh chán nhưng bà vợ em thì có vẻ lại kết con này.

Em đang phân vân quá, các cụ tư vấn giúp em với ạ !

Phân vân giữa mấy xe SUV, các bác tư vấn giúp em với ạ

Hạng D
3/3/16
1.485
2.654
113
39
CRV: xác định ồn,đi giađình thì nên cân nhắc cho kỹ. hàng 3 có thì chỉđể có thôi. cần 7 chỗ rộng rãi thì hốt luôn CX-8

giữa 2 em trên thì mình sẽ hốt Tucson

Hạng D
26/3/17
2.584
4.636
113
CRV nếu nhường nhịn nhau mà sống thì cũng nhét đc 7 người, đi đông vui nhưng bù lại thì chật và để dc rất ít đồ. Còn thích rộng bạn có thể ngó qua CX8 hoặc Sorento bản hybrid chuẩn bị bán trước Tết này. CRV sang năm ra mẫu mới rồi, giờ mua thấy nó tiếc tiếc

Hạng D
8/4/12
2.355
7.425
113
Gia đình nên ưu tiên 7c rộng rãi khi cần, chứ CRV ráng ép chạy từ SG xuống VT e là cũng khó.
Vote CX8 luxury cùng tầm giá, hoặc ráng đc chút nữa thì premium bác ơi

Tập Lái
12/7/20
39
34
18
35
CRV là 5+2 thôi, hàng sau cùng chỉ cho trẻ em ngồi
Rộng hơn xíu và rẻ hơn nhiều thì xpander bao rộng

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Quan trọng nhà Bác ai quyết, chứ Bác cứ phân vân mà nóc nhà Bác cứ thích Tucson thì cũng chịu...

• Like
Reactions: Hoangck
Hạng D
21/12/17
1.771
2.733
113
40
Hàng ghế sau của CRV nhỏ xíu có ngồi được gì đâu, kiểu dáng thì hơi già.

Còn Tucson thì đừng có mua nếu bạn còn sinh hoạt các diễn đàn trên mạng, vì sẽ bị chê tơi tả do nó là xe Hàn (mặc dù em chạy xe Hàn cả chục năm rồi thấy nó có hư hao gì đâu, nhưng người ta vẫn cứ chê ào ào).

Tầm tiền đó tốt nhất là chọn CX8, rộng rãi thoải mái, em chạy thấy vô lăng rất thật, máy 2.5 nhưng không hao xăng.