Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Anh đang hiểu nhầm ý em, ý là những xe gầm thấp, vành bé, thì khí động học tốt hơn, triệt tiêu nhiễu động gió, phản hồi bánh cũng tốt hơn, từ đó mang lại “cảm giác” ít ồn hơn. Vì cơ thể thẩm thấu âm thanh ko những qua tai, còn qua cả xương, nên xe rung thì não cũng nhận thức là đang có nhiều dao động âm thanh hơn. Thế nên những con chassis rời thường cách âm tốt hơn CUV kiểu Rx hay GLc, vì chassis của nó hấp thu gần hết các loại lực từ mặt đường.
Rx cách âm rất tốt, điều kiện là đường phải dải nhựa mịn, ví dụ điển hình là đỗ xe đoạn đông người, sẽ thấy là nó tương đối tĩnh, ko bị ào ào như cẩm ly hay MerE (Em ko có bmw với accord nên ko so sánh đc, merE em đời 2015)
Rx hay từ GX đổ lên, bác sẽ thấy nó quái vật, lúc chở đúng kiểu full-balance, 4 người ngồi 4 ghế đường đẹp, nó sẽ đúng kiểu bay bay, ko dập dìu như đi ít người, cái này là triết lý làm hệ thống treo của lex rồi, đi gia đình thì rất tốt, mà đi ít mình thì rất thốn.
Nói chung đã chơi cái dòng gầm cao unibody này thì phải chấp nhận kém sướng một tí, nhưng đổi lại thì tiện dụng mà rẻ, chứ cứ nhìn như prado, đi sướng thật nhưng chắc 1/2 tiền dùng để gia cố cái chassi rồi.
cách âm bên ngoài rất tốt ngồi trong xe k chạy ở đường đông mà nghe tiếng rất nhỏ(có thề nói k nghe gì bên ngoài)! Nhưng đúng như bác nói là xe gầm cao,vành to,lốp mỏng nên Ồn do những yếu tố đó, mà tính ra như vây thi vẫn gọi là Ồn!Xét tổng thể thì tiếng Ồn vẫn k nhỏ hơn với dòng xe thấp tiền hơn là bao nhiêu!
Có lẽ do e mong đợi chiếc xe yên tĩnh hoàn toàn,nên khi có tiếng Ôn làm cho e thất vọng 1 chút!

Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
cách âm bên ngoài rất tốt ngồi trong xe k chạy ở đường đông mà nghe tiếng rất nhỏ(có thề nói k nghe gì bên ngoài)! Nhưng đúng như bác nói là xe gầm cao,vành to,lốp mỏng nên Ồn do những yếu tố đó, mà tính ra như vây thi vẫn gọi là Ồn!Xét tổng thể thì tiếng Ồn vẫn k nhỏ hơn với dòng xe thấp tiền hơn là bao nhiêu!
Có lẽ do e mong đợi chiếc xe yên tĩnh hoàn toàn,nên khi có tiếng Ôn làm cho e thất vọng 1 chút!
Cách khắc phục nhanh nhất, là làm quả combo 30 củ, 4 lốp mitchelin, sẽ thấy vấn đề cải thiện rất nhiều.
Anh mượn đc ai đang chạy bản nhập mỹ rồi thử là tốt nhất, sẽ thấy lốp dunlop theo hãng đợt này, đúng là chạy đường đẹp thì bám, nhưng đa phần đường xấu thì ồn thật.

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Cách khắc phục nhanh nhất, là làm quả combo 30 củ, 4 lốp mitchelin, sẽ thấy vấn đề cải thiện rất nhiều.
Anh mượn đc ai đang chạy bản nhập mỹ rồi thử là tốt nhất, sẽ thấy lốp dunlop theo hãng đợt này, đúng là chạy đường đẹp thì bám, nhưng đa phần đường xấu thì ồn thật.
Chắc em phải đổi 4 quả lốp,vì xe mang tiếng Êm và yên tĩnh mà chạy đường xấu tiếng ồn từ gầm và lốp vang lên cũng mệt đầu óc khi đi đường xa.

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Chắc em phải đổi 4 quả lốp,vì xe mang tiếng Êm và yên tĩnh mà chạy đường xấu tiếng ồn từ gầm và lốp vang lên cũng mệt đầu óc khi đi đường xa.
Bữa nào test với con NX300 của anh coi sao , chả nhẽ NX êm hơn?:)

• Like
Reactions: HOA MAI
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
X5 mới đi các bác,rất ngon, em nghĩ hơn RX350 rất nhiều đó, mà xe BMW các đời sau rất bền , em đi năm thứ 4 rồi cũng chỉ thay dầu nhớt, cao su chân máy. hết

Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai
X5 mới đi các bác,rất ngon, em nghĩ hơn RX350 rất nhiều đó, mà xe BMW các đời sau rất bền , em đi năm thứ 4 rồi cũng chỉ thay dầu nhớt, cao su chân máy. hết
Bữa test thử con X3, khá bất ngờ vì nó êm và cách âm tốt quá, tăng tốc thì khỏi nói. X5 thì chưa có xe để test.

• Like
Reactions: HOA MAI
Hạng D
25/2/16
1.436
1.452
113
34
e cũng đang hóng qua năm 2020 xem X3,X5 có động thái giảm giá không thì em cũng lên gầm cao cho thoáng.

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Qua e moi di từ Cao lãnh về Sa Đéc , đoạn đường k đc đẹp lắm! Xài thử phần mềm đo
độ Ồn , có quay lại mà k biết cách up video lên.
Độ Ồn trong xe là 64 -72!
Đi nghe tiếng lốp vọng vào khoang xe ù ù khó chịu lắm,thằng nhóc con em nó còn than nhức đầu buồn nôn.

Chỉnh sửa cuối: