Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Sao kỳ vậy ta ? Lexus trùm về êm ái và cách âm chuẩn mà..
Hay là xe trước bác đi là RR, Maybach:)
thật vậy Bác ah, chẳng ai muôn chê cái xe mình mới mua cả,nhưng rõ ràng nó Ồn! Gấu nhà nằm ngủ k dc,hỏi a ơi có kéo kính lên hết chưa.
Hay xe e bị lỗi nhỉ???

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
thật vậy Bác ah, chẳng ai muôn chê cái xe mình mới mua cả,nhưng rõ ràng nó Ồn! Gấu nhà nằm ngủ k dc,hỏi a ơi có kéo kính lên hết chưa.
Hay xe e bị lỗi nhỉ???
Tốt nhất là bác kiếm ai chạy xe giong mượn test cái để loại trừ chuyện lỗi , đi xe mà tâm lý vậy mất Sướng…..
Nếu test thấy cũng vậy thì Bác ktra lỗ tai Gấu bác lại :)
Tiếng vọng từ khoang máy vào là có khi mình đạp thốc Gas...

P/s : Kinh nghiệm là bác nên mở nhạc hòa tấu hay bolero nhỏ, nhẹ nhàng khi lái xe thì đảm bảo triệt tiêu việc này…..

• Like
Reactions: HOA MAI
Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Tốt nhất là bác kiếm ai chạy xe giong mượn test cái để loại trừ chuyện lỗi , đi xe mà tâm lý vậy mất Sướng…..
Nếu test thấy cũng vậy thì Bác ktra lỗ tai Gấu bác lại :)
Tiếng vọng từ khoang máy vào là có khi mình đạp thốc Gas...

P/s : Kinh nghiệm là bác nên mở nhạc hòa tấu hay bolero nhỏ, nhẹ nhàng khi lái xe thì đảm bảo triệt tiêu việc này…..
e nghĩ nếu do lỗ tai thì sao cả e và Gấu đều cảm nhận vậy! E ở tỉnh nên cũng ít xe người quen để mượn chạy! Nhà còn 1 accord va 1 BMW X1! Accord thì Ồn giống vậy(nhưng Accord từ 2013),còn X1 đỡ hơn.
lượt đi từ nhà lên SG bảo dưỡng vì de Gấu ngủ nên e k mở nhạc,lượt về e bật nhạc để Gấu k nghe Ồn!Chứ biết xe mua mới mà ồn vậy chắc cằn nhằn chết luôn.
E sợ có khi nào thợ Dán phim cách nhiệt làm ẩu nên vậy k nữa!

• Like
Reactions: HOA MAI
Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
e nghĩ nếu do lỗ tai thì sao cả e và Gấu đều cảm nhận vậy! E ở tỉnh nên cũng ít xe người quen để mượn chạy! Nhà còn 1 accord va 1 BMW X1! Accord thì Ồn giống vậy(nhưng Accord từ 2013),còn X1 đỡ hơn.
lượt đi từ nhà lên SG bảo dưỡng vì de Gấu ngủ nên e k mở nhạc,lượt về e bật nhạc để Gấu k nghe Ồn!Chứ biết xe mua mới mà ồn vậy chắc cằn nhằn chết luôn.
Dán phim đâu có ảnh hưởng đến vụ này ...
Chỉ dán lên phần nào có Kính thôi mà ?? ko nhẽ làm rách ron cửa ...? vô lý ...

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Vậy thì đúng rồi, X1 với Accord đều là gầm thấp hơn, đều ít bị nhiễu động gió gầm hơn. Với lại hình như X1 hay Accord đều chạy lốp 225 hay 215 gì đó, vành cũng ko quá 17, thì nếu so với RX đời 2016 đổ đi, chạy vành 20, anh sẽ thấy nó ồn hơn.
Với dòng vành to lốp mỏng như RX sau 2016, thì phải kiếm đường nhẵn chạy, chứ đường càng xấu thì vành to nó càng khuếch đại tiếng ồn.
Anh cứ kiếm con cẩm ly nào đời 2012 đổ về trước, kiểu form xe tròn khí động học tốt, lắp lốp michelin 4 thì đi còn mướt hơn cả RX.
Thường thì mấy dòng chassis rời sẽ im lặng nhất (như RX với GX), rồi tới sedan, còn anh đã chấp nhận đi theo mấy dòng CUV " đa dụng lỡ cỡ" thì được cái này, mất cái kia.
Còn em cũng thử nhiều rồi, quan trọng là độ thích ứng của tai, nếu đường đủ đẹp, em ở ngoài bắc như đoạn Pháp Vân - Cầu Giẽ mới thì ít xe được như RX, và hình như nhiều báo nước ngoài cũng nói chassis mới của RX cũng chưa hoàn hảo, sang đến đời 2020 áp dụng cộng nghệ dập khung xe laser mới thì với triệt để tiếng ồn với độ rung, thôi thì anh rai cứ sóng đến đâu thì ta lướt, mua rồi cứ thế mà dùng thôi.

Hạng B2
17/1/13
262
89
28
Vậy thì đúng rồi, X1 với Accord đều là gầm thấp hơn, đều ít bị nhiễu động gió gầm hơn. Với lại hình như X1 hay Accord đều chạy lốp 225 hay 215 gì đó, vành cũng ko quá 17, thì nếu so với RX đời 2016 đổ đi, chạy vành 20, anh sẽ thấy nó ồn hơn.
Với dòng vành to lốp mỏng như RX sau 2016, thì phải kiếm đường nhẵn chạy, chứ đường càng xấu thì vành to nó càng khuếch đại tiếng ồn.
Anh cứ kiếm con cẩm ly nào đời 2012 đổ về trước, kiểu form xe tròn khí động học tốt, lắp lốp michelin 4 thì đi còn mướt hơn cả RX.
Thường thì mấy dòng chassis rời sẽ im lặng nhất (như RX với GX), rồi tới sedan, còn anh đã chấp nhận đi theo mấy dòng CUV " đa dụng lỡ cỡ" thì được cái này, mất cái kia.
Còn em cũng thử nhiều rồi, quan trọng là độ thích ứng của tai, nếu đường đủ đẹp, em ở ngoài bắc như đoạn Pháp Vân - Cầu Giẽ mới thì ít xe được như RX, và hình như nhiều báo nước ngoài cũng nói chassis mới của RX cũng chưa hoàn hảo, sang đến đời 2020 áp dụng cộng nghệ dập khung xe laser mới thì với triệt để tiếng ồn với độ rung, thôi thì anh rai cứ sóng đến đâu thì ta lướt, mua rồi cứ thế mà dùng thôi.
Không cần đến Camry đâu,nếu cảm nhận của e thì lúc mới mua về thì Accord vẫn ít Ồn hơn rồi! Chắc do Bác nói có thể do vành RX to nên Ồn và cả do e Ảo tưởng về độ êm ái yên tĩnh của Lexus quá nên khi mua về k đc như mong đợi nên vậy!
xem chán chê clip review của ông Hùng Lâm về RX bảo êm ái,cách âm hơn cả LS cũ nên e bị ảo tưởng. Thôi thì phải chấp nhận thực tế là nó k yên tĩnh như mình nghĩ.
https://www.youtube.com/watch?v=rXYVEEs0-AY

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Không cần đến Camry đâu,nếu cảm nhận của e thì lúc mới mua về thì Accord vẫn ít Ồn hơn rồi! Chắc do Bác nói có thể do vành RX to nên Ồn và cả do e Ảo tưởng về độ êm ái yên tĩnh của Lexus quá nên khi mua về k đc như mong đợi nên vậy!
xem chán chê clip review của ông Hùng Lâm về RX bảo êm ái,cách âm hơn cả LS cũ nên e bị ảo tưởng. Thôi thì phải chấp nhận thực tế là nó k yên tĩnh như mình nghĩ.
https://www.youtube.com/watch?v=rXYVEEs0-AY
Anh đang hiểu nhầm ý em, ý là những xe gầm thấp, vành bé, thì khí động học tốt hơn, triệt tiêu nhiễu động gió, phản hồi bánh cũng tốt hơn, từ đó mang lại “cảm giác” ít ồn hơn. Vì cơ thể thẩm thấu âm thanh ko những qua tai, còn qua cả xương, nên xe rung thì não cũng nhận thức là đang có nhiều dao động âm thanh hơn. Thế nên những con chassis rời thường cách âm tốt hơn CUV kiểu Rx hay GLc, vì chassis của nó hấp thu gần hết các loại lực từ mặt đường.
Rx cách âm rất tốt, điều kiện là đường phải dải nhựa mịn, ví dụ điển hình là đỗ xe đoạn đông người, sẽ thấy là nó tương đối tĩnh, ko bị ào ào như cẩm ly hay MerE (Em ko có bmw với accord nên ko so sánh đc, merE em đời 2015)
Rx hay từ GX đổ lên, bác sẽ thấy nó quái vật, lúc chở đúng kiểu full-balance, 4 người ngồi 4 ghế đường đẹp, nó sẽ đúng kiểu bay bay, ko dập dìu như đi ít người, cái này là triết lý làm hệ thống treo của lex rồi, đi gia đình thì rất tốt, mà đi ít mình thì rất thốn.
Nói chung đã chơi cái dòng gầm cao unibody này thì phải chấp nhận kém sướng một tí, nhưng đổi lại thì tiện dụng mà rẻ, chứ cứ nhìn như prado, đi sướng thật nhưng chắc 1/2 tiền dùng để gia cố cái chassi rồi.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Với lại hỏi ké box lexus tí.
Có bác nào có “thân quen” chạy s90 của vôn vồ chưa ạ.
Es hybrid đắt quá, muốn xuống tay quả s90 nhập mã mà lịch sử hỏng hóc của volvo nghe chứng quá thốn.
Em cám ơn.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Với lại hỏi ké box lexus tí.
Có bác nào có “thân quen” chạy s90 của vôn vồ chưa ạ.
Es hybrid đắt quá, muốn xuống tay quả s90 nhập mã mà lịch sử hỏng hóc của volvo nghe chứng quá thốn.
Em cám ơn.
ES cho lành bác ...:)

• Like
Reactions: Khanhngo2212