Hạng B2
22/3/10
113
120
43
Phân vân Grand i10 HatchBack hay i10 Sedan

Chào cả nhà,
Hiện em đang phân vân 2 bản này, phân vân nhất là i10 hatchback vì nó có Cân bằng điện tử ( ESC) còn i10 Sedan lại không có.

Em tài mới mua xe lần đầu.
Mong mọi người tư vấn dùm em ạ.

Em xin cảm ơn

update:
Hiện do đi cho gia đình và hay đi trong tp nên em đa mua sedan. Cảm ơn cá bác đã tư vấn rất nhiều ạ. Còn Hatchback thì đẹp thật nhưng do người nhà em có xe này nên có thể mượn đổi gió khi cần ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ThanhTungDigital
Tập Lái
13/8/17
23
36
13
không gian chỗ ngồi cũng vậy thôi bác, sedan thì dc thêm cái cốp để đồ nhiều hơn, nhưng mà em khuyên cũng để ít thôi nếu không cần thiết, cho nhẹ xe, động cơ yếu mà

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Sedan thẳng tiến, cốp to, tương đối tách biệt nên nếu chỡ đồ có mùi cũng đỡ hơn.

Em tư vấn em trai em mua sedan vì....bỏ vừa xe nôi đẩy, chứ hatchback bó tay.
Cái sedan với hatchback là nó cũng theo sở thich, sau một thời gian sử dụng sedan bây giờ e lại thich hatchback đang định đổi sang hatchbach đay :D.
Xe nhỏ như i10 và attrage làm sedan nhìn ko được ưng mắt.

Hạng B2
8/8/14
229
157
43
xe nhỏ thì em thấy hatchback nhìn nó nuột hơn

• Like
Reactions: METRO
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Cá nhân Em cũng từng phân vân như Bác trước khi mua xe cho Gấu, cũng từng đưa con Morning, i10 hatchback và Sedan để so sánh, Em thấy con Sedan i10 không hợp với sở thích của Em và Gấu. Cuối cùng E chọn Hatchback i10 tuy nó ko có Cam lùi. Em hài lòng với Hatchback i10 hiện tại.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133

Xe nhỏ thì form hatchback hài hòa hơn, form sedan nhìn cụt cụt thế nào ấy
Cũng nghĩ như a sedan i10 vs attrage nhìn nó ngắn quá ko hài hòa. Hatchback thì lại đẹp.
Như m3 hatchback lại xấu hơn m3 sedan