Hạng B2
24/5/22
105
90
28
VW Virtus nhé bạn, Vios hay City RS đều phải ngước nhìn :D

Hạng C
11/10/16
622
764
93
37
b tự cầm tiền ra mà mua vios nhé, nhìn dị hợm hết sức :D
Ngoại thất chỉ là 1 trong nhiều tiêu chí chọn xe, mà cái thẩm mỹ lại còn tuỳ mắt mỗi người.
Riêng ở VN, bỏ tiền ra mua Toyota cũng đã là rất bản lĩnh, dám đạp lên dư luận rồi :D

Hạng F
12/10/16
7.534
6.395
113
Tôi lái cả 2:
City: máy lạnh íu sinh lý (cũng tạm đủ dùng), lái phê nhất, ngoại quan ổn áp nhất. Có Sensing
Vios: lạnh sâu nhất (teo buri, mùa hè ngồi con vios nó sướng thằng người), máy 1.5 như ngta nhưng đạp ko bốc íu íu là, ngoại quan thì cũng thường. Có Sensing luôn
--> Có tiền sẽ bán chiếc Wave mua con City :D

Hạng D
21/12/17
1.803
2.767
113
40
City và Vios cũng ngang ngửa nhau thôi chứ không chênh lệch là mấy.

Ông bạn đồng nghiệp của em có chiếc Vios, em hay mượn chạy ké, nói chung xe chạy ổn định, không hề hư hỏng lặt vặt gì cả, tiết kiệm xăng...

Tuy nhiên có điều em không vừa ý lắm là xe chạy chưa được 3 năm mà sao mở capo ra thấy một số con ốc nó sét hết trơn, ron cốp sau thì nó rã, thủng lỗ tùm lum (kiểu như cao su bị lão hóa), khi xe chạy nó hay kêu rè rè, rẹt rẹt nhiều chỗ (cảm giác các chi tiết trong nội thất có độ hoàn thiện không tốt lắm).

City thì em chưa được chạy nên không biết, nhưng nghe nhiều người khen lắm.

Tùy bác chủ thôi, nhưng nếu là em thì em chọn City. Hôm qua mới thấy 1 con Vios mới, công nhận nhìn trong hình thì nó xấu, nhưng nhìn ở ngoài thật thì nó... còn xấu hơn, cái mặt y như con cá trê (trích lời bác chủ :D ).

• Haha
Reactions: win98_cd125
Hạng C
16/4/16
765
979
98
Vũng Tàu
Chẳng bênh e nào nhưng đi xe mà cứ sợ có ngày đứt dây thì mất vui. Còn vụ máy lạnh a chủ cũng nên suy nghĩ thêm, chứ e chưa được ngồi city nhưng người nhà ngồi (đời sọc lườn) thì nói yếu lắm, k biết có phải do hư k. E ngồi civic nó cũng yếu, ngồi trước nó cũng chỉ mát thôi chứ k sâu.

Hạng D
23/1/16
1.890
1.189
113
Tránh xa cái garage Cường Nguyễn này cho lẹ. vô đó có chết
- Thợ ngồi trên đèn xe - gãy ngàm cho coi
- đồ quăng quật ghê quá, cục máy khiên thế nó rớt xuống cái tới công chuyện luôn
tôi cũng né cái gara này mà, clip chỉ cho thấy tình trạng sửa hộp số CVT thì Honda City hơi bị nhiều

Hạng B2
28/7/13
423
717
93
14
Em nay nay khoảng 30 tuổi. Do có nhu cầu nên muốn mua một con xe cho vợ đi làm và nhu cầu đi lại của gia đình. Khoảng cách giữa nhà và nơi làm việc khoảng 20 km.
Hiên tại em đang phân vân con Toyota Vios G 2023 và con Honda City RS 2023. Giá 2 con này gần gần như nhau.
Qua tham khảo em thấy:
Toyota Vios G 2023:
Ưu điểm:
  • Nổi tiếng động cơ bền lành;
  • Ăn ít nhiên liệu;
  • Giữ giá (nếu bán lại lên đời).
  • Linh phụ kiện phụ tùng rẻ hơn.
Nhược điểm:
  • Nó quá xấu, mặt calang như miệng con cá trê;
  • Trang bị công nghệ kém hơn;
View attachment 2987546

Honda City:
Ưu điểm:
  • Nội ngoại thất trẻ trung;
  • Trang bị nhiều công nghệ;
Nhược điểm:
  • Theo công bố của hãng em thấy xe ăn ít hơn, nhưng nghe các anh em nói là nó ăn nhiều hơn con vios.
  • Không giữ giá bằng Vios;
  • Linh phụ kiện, phụ tùng và chi phí bảo trì bảo dưỡng đắt hơn.
Qua diễn đàn, em mong các bác tư vấn cho em rằng em nên mua xe nào, con nào ngon bổ rẻ và phù hợp?
Em xin cảm ơn!
Chạy City vẫn hay và công nghệ hơn, hợp với người trẻ hơn. Ai chạy Vios tui mặc định là già

Hạng C
23/11/09
500
558
93
HCM
Thì bởi vậy em mới nói tiền của mình thì mình thích mua chiếc nào thì mua là vậy, còn xét 2 con này thì 49, 50 với nhau cả thôi, trên mạng so sánh cũng nát nước cả rồi, con này đc cái lọ thì lại mất cái chai. Còn vụ ồn thì honda thì nổi tiếng ồn mà, CRV còn vang danh vụ này huống gì city. City ồn thì vios ù chứ có thua kém gì đâu :p
"City ồn thì vios ù chứ có thua kém gì đâu" - thích câu này của bác. Xe hạng B thì ồn same same nhau thôi. Muốn đỡ ồn thì mua Mẹc với Bim mới giải quyết được. Quan trọng là nội thất City trông nịnh mắt hơn, ngồi trong mình hưởng chứ thằng ở ngoài chọn gì - kệ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
23/11/09
500
558
93
HCM
tôi cũng né cái gara này mà, clip chỉ cho thấy tình trạng sửa hộp số CVT thì Honda City hơi bị nhiều
Vào là phải bổ máy mới thu được nhiều chứ. Kiểu như bệnh viện tự chủ kinh phí: con bệnh vào là phải phán bệnh nặng để thu cho đã.