Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
Chào các bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp xe mình đi hay bị cảnh báo vàng hình 2 cái xe (hình đính kèm), vài tháng bị một lần. Đôi khi đi 1 2 ngày thì lại hết...

Mình không rõ là vấn đề gốc ở đâu, thỉnh thoảng đi rửa xe cũng bị (thỉnh thoảng rửa xe xong bị).
Có 1 lần bị mình chạy ngay vào hãng (haxaco), tuy nhiên lúc chạy tới nơi thì lại không thấy báo, hãng cũng cho máy đọc lỗi thì bảo ko thấy có gì....

Không rõ là phải do hỏng cảm biến hay vấn đề gì không
Cám ơn các bác

Phanh chủ động trên Mer C300 2022 hiện cảnh báo vàng, do đâu?

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/1/12
2.667
89.227
113
Trước tiên bác off thử chức năng của nó xem còn hiện không ? cái cảm biến nầy nó nằm ở cái logo Mer trước , nhiều lúc dơ hoặc rửa xe xịt nước vào gây chạm chập nó cũng báo, chức năng này không có thì thấy thiếu chứ có rồi thì thấy bực mình thêm ..

• Like
Reactions: hoadat
Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
thanks bác, lần trước ra cũng báo đã cập nhật phần mềm rồi bác ạ, xong từ tầm tháng 10 tới giờ bị lại (bị ngay sau rửa xe), có thể vô tình do xịt nước hay gì trúng. Em sẽ theo dõi thêm xem mai còn bị không.

Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
Trước tiên bác off thử chức năng của nó xem còn hiện không ? cái cảm biến nầy nó nằm ở cái logo Mer trước , nhiều lúc dơ hoặc rửa xe xịt nước vào gây chạm chập nó cũng báo, chức năng này không có thì thấy thiếu chứ có rồi thì thấy bực mình thêm ..
Thanks bác, mình đã off xong on cũng vài lần mà vận bị, có khả năng chỗ logo bị ướt chạm chập gì đó nên nó báo. Chắc để một vài hôm nữa nếu vẫn bị thì lại phải ra hãng.... Chức năng này đúng như bác nói là đôi khi khó chịu....
Lần trước nó có hẹn kèm thông báo như hình ở dưới, nhưng lần này thì không có thông báo này, chỉ có biểu tượng vàngở dưới

Attachments

• Like
Reactions: Huboss
Hạng D
13/1/12
2.667
89.227
113
Thanks bác, mình đã off xong on cũng vài lần mà vận bị, có khả năng chỗ logo bị ướt chạm chập gì đó nên nó báo. Chắc để một vài hôm nữa nếu vẫn bị thì lại phải ra hãng.... Chức năng này đúng như bác nói là đôi khi khó chịu....
Lần trước nó có hẹn kèm thông báo như hình ở dưới, nhưng lần này thì không có thông báo này, chỉ có biểu tượng vàngở dưới
View attachment 2870869
Khả năng cao là cái rada nằm trong cái logo phía trước chập chờn .. xe em toàn tắt vì mấy lần cắm đầu với nó

Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
Khả năng cao là cái rada nằm trong cái logo phía trước chập chờn .. xe em toàn tắt vì mấy lần cắm đầu với nó
Thực ra mình rất ngại các vụ chập chờn này, giờ nếu nó hết thì cũng không biết phải xử lý sao nữa. Không biết có nên mang ra hãng yêu cầu thay không (cũng ko rõ thay được không - vì khi hết rồi thì lại sợ check không ra lỗi). Không mang thì lại sợ kiểu lỗi vặt lúc đi xa báo lỗi.

• Like
Reactions: Huboss
Hạng F
3/10/15
9.699
11.921
113
Mình không hiểu câu hỏi của bác....
À vì C mình mua là đèn sau nó là hình ngang dài mới chứ không phải là 2 chiếc lá như đời trước nữa.
Mình không biết cái xe trong thread ghi là 2022 này là loại nào