Hạng D
13/1/12
2.667
91.168
113
Thực ra mình rất ngại các vụ chập chờn này, giờ nếu nó hết thì cũng không biết phải xử lý sao nữa. Không biết có nên mang ra hãng yêu cầu thay không (cũng ko rõ thay được không - vì khi hết rồi thì lại sợ check không ra lỗi). Không mang thì lại sợ kiểu lỗi vặt lúc đi xa báo lỗi.
Về bảo hành anh nên qua bên Việt Nam Star thử .. em kg đánh giá cao cách làm việc của Haxaco mặc dù xe em mua bên đó

Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
À vì C mình mua là đèn sau nó là hình ngang dài mới chứ không phải là 2 chiếc lá như đời trước nữa.
Mình không biết cái xe trong thread ghi là 2022 này là loại nào
À mình cũng ngang dài ra ấy bác.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
Chào các bác,
Nhờ các bác tư vấn giúp xe mình đi hay bị cảnh báo vàng hình 2 cái xe (hình đính kèm), vài tháng bị một lần. Đôi khi đi 1 2 ngày thì lại hết...

Mình không rõ là vấn đề gốc ở đâu, thỉnh thoảng đi rửa xe cũng bị (thỉnh thoảng rửa xe xong bị).
Có 1 lần bị mình chạy ngay vào hãng (haxaco), tuy nhiên lúc chạy tới nơi thì lại không thấy báo, hãng cũng cho máy đọc lỗi thì bảo ko thấy có gì....

Không rõ là phải do hỏng cảm biến hay vấn đề gì không
Cám ơn các bác

View attachment 2870573
Vấn đề nầy cũng thường xuyên, dưới hầm cao tốc, vật dơ cản, càm biến bụi bẩn, đi quá gần
* Trước nhất phải biết cảm biến nầy là cảnh báo khẩn cấp
Theo hình đây là sự cố nên xem , nếu có thể được, theo tôi thì
- Tắt chế độ cảm biến, chạy vòng vòng , sau đó để qua đêm và kích hoạt lại
- vào màng hình trung tâm reset và cài đặt lại thì nó sẽ hết. bạn thử chưa vậy ?
Tôi có kinh nghiệm điều nầy cho nên biết.
- Bạn để chế độ nào ? theo tôi thì có 3 chế độ, gần, trung bình và xa ...
- Nếu có thể thì xem lại cảm biến, chùi lại nằm ở logo (thường là như thế)

Bạn nên để chế độ off trong trường hợp nầy .... để tránh nó hứng nó thắng tứ tung ...rất nguy hiểm

Hạng B2
29/5/07
492
439
68
À vì C mình mua là đèn sau nó là hình ngang dài mới chứ không phải là 2 chiếc lá như đời trước nữa.
Mình không biết cái xe trong thread ghi là 2022 này là loại nào
Ngang dài chứ chiếc lá làm gi có hệ thống này.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.586
22.234
113
Pháp
Thanks bác để qua tuần mình check thử

Phanh chủ động trên Mer C300 2022 hiện cảnh báo vàng, do đâu?
Phanh chủ động trên Mer C300 2022 hiện cảnh báo vàng, do đâu?

Trong trường hợp nó cháy hoài nên vào màng hình trung tâm và disable nó ... cái khó chịu là nó sẽ báo hệ thống disable ....sau đó về nhà thử xem cách của em thế nào nha

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Ok bác giống mình
Vậy xe mình cũng nguy cơ rồi
Lúc này Gò Vấp ráp rất chán nhé
Kém hẳn Thaco
Thaco mà ráp ok thì không lận đận với lô BMW vừa rồi phải giảm sâu đâu bác. Toát mồ hôi hột chứ không phải giỡn chơi :))

• Like
Reactions: Perenco and Huboss
Hạng F
3/10/15
9.838
12.102
113
Thaco mà ráp ok thì không lận đận với lô BMW vừa rồi phải giảm sâu đâu bác. Toát mồ hôi hột chứ không phải giỡn chơi :))
Thế chẳng má con thằng nào là đáng tin à.
Buồn.