Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Thế chẳng má con thằng nào là đáng tin à.
Buồn.
Do họ mới lắp nên còn nhiều vấn đề thứ 2 là đó là lô xe cũ, nếu tính đúng số năm sx là 2021. Từ từ sp sẽ tương đương Châu Âu thôi. Do xe VN đắt nên các bác thấy nhiều vấn đề nghiêm trọng chứ xe nhập vẫn có nhiều vấn đề lắm tại do số lượng ít nên mn hay khen thôi. Đụng tới xe nhập có nhiều lỗi không khắc phục được luôn ấy chứ :))

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Do họ mới lắp nên còn nhiều vấn đề thứ 2 là đó là lô xe cũ, nếu tính đúng số năm sx là 2021. Từ từ sp sẽ tương đương Châu Âu thôi. Do xe VN đắt nên các bác thấy nhiều vấn đề nghiêm trọng chứ xe nhập vẫn có nhiều vấn đề lắm tại do số lượng ít nên mn hay khen thôi. Đụng tới xe nhập có nhiều lỗi không khắc phục được luôn ấy chứ :))
Xe nhập muốn khắc phục thì vác qua cho các bố sửa nhỉ
Xe ráp hồi những lô đầu tiên ở Merc Gò Vấp đúng là mê ly luôn.
Em còn nhớ mãi chiếc xe E lần đầu ráp tại Gò Vấp. Đến cái ống giảm xóc của nó cũng xài mãi không hỏng

• Like
Reactions: Osin and hjno
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Xe nhập muốn khắc phục thì vác qua cho các bố sửa nhỉ
Xe ráp hồi những lô đầu tiên ở Merc Gò Vấp đúng là mê ly luôn.
Em còn nhớ mãi chiếc xe E lần đầu ráp tại Gò Vấp. Đến cái ống giảm xóc của nó cũng xài mãi không hỏng
Và có những cái ống pô chưa bao giờ biết thay là gì đến khi vào nghĩa địa. nói chung có nhiều cái khác lắm. Xem thì bề ngoài có thể giống, nhưng trong và máy thì hoàn toàn có thể khác

Ngoài ra đời ..xe 2022-2023 mới của VN thì là đời N-1 (2012) của nước ngoài (em từng có viết về Polo) và bây giờ nó về là cross (ở trong thì y như polo 2022)...Còn chiếc Nissan mới ra ở trong cũng ...không giống khi về VN luôn ..

Do đó kinh nghiệm đi em đi xe mới là luôn mua cuối đời của nó để trong trường hợp mà chuyển đời thì đó đã ít nhất hoàn thiện hay sửa đổ khá nhiều
Thí dụ đời 2012-2017 thì cùng loại đó không nên mua 2012 mà nên mua từ 2015-2017 thì hay hơn, thà chịu trể vài năm
Cũng như nhiều chiếc model 2022 thì em sẽ đợi cuối đời nó thí dụ 2025 (cùng mẩu mã)

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
Vấn đề nầy cũng thường xuyên, dưới hầm cao tốc, vật dơ cản, càm biến bụi bẩn, đi quá gần
* Trước nhất phải biết cảm biến nầy là cảnh báo khẩn cấp
Theo hình đây là sự cố nên xem , nếu có thể được, theo tôi thì
- Tắt chế độ cảm biến, chạy vòng vòng , sau đó để qua đêm và kích hoạt lại
- vào màng hình trung tâm reset và cài đặt lại thì nó sẽ hết. bạn thử chưa vậy ?
Tôi có kinh nghiệm điều nầy cho nên biết.
- Bạn để chế độ nào ? theo tôi thì có 3 chế độ, gần, trung bình và xa ...
- Nếu có thể thì xem lại cảm biến, chùi lại nằm ở logo (thường là như thế)

View attachment 2871193

Bạn nên để chế độ off trong trường hợp nầy .... để tránh nó hứng nó thắng tứ tung ...rất nguy hiểm
Thanks bác, lúc nó bị em cũng tắt đi vì sợ rủi ro gì xảy ra, cũng thử on off như bác vài lần nhưng không hết, để qua 1 đêm cũng không hết (nhưng hôm nay đi thì tự nhiên 1 lúc hết, ko hiểu tại sao).
Em thường tắt hoặc để thắng muộn thôi, sớm quá nó làm cho vài phát đứng im rồi

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
21/11/22
11
9
3
35
Cám ơn mọi người nhiều, hôm nay tự nhiên đi 1 đoạn nó hết không hiểu tại sao, có thể do khô nước chăng??
Hôm trước cũng lau logo mà không hết, có khi phải lau bên trong logo.
Em đang nghi ngờ là hay do hôm trước rửa xe xịt gầm mà nó bị (xịt mạnh quá nước vào chăng ??)
Nếu thật vậy thì cũng mong manh quá.....

Mà nó hết lại thấy rủi ro, thực ra mình ko mong nó hết để mang ra hãng check, giờ nó hết rồi thì mang ra check cũng như không... sợ rằng lần sau lại bị nữa (sợ nhất chập chờn lúc cần ko có)....

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.565
22.048
113
Pháp
Cám ơn mọi người nhiều, hôm nay tự nhiên đi 1 đoạn nó hết không hiểu tại sao, có thể do khô nước chăng??
Hôm trước cũng lau logo mà không hết, có khi phải lau bên trong logo.
Em đang nghi ngờ là hay do hôm trước rửa xe xịt gầm mà nó bị (xịt mạnh quá nước vào chăng ??)
Nếu thật vậy thì cũng mong manh quá.....

Mà nó hết lại thấy rủi ro, thực ra mình ko mong nó hết để mang ra hãng check, giờ nó hết rồi thì mang ra check cũng như không... sợ rằng lần sau lại bị nữa (sợ nhất chập chờn lúc cần ko có)....
Cám ơn bác ..tập lái đả trả lời,; rất bình thường về bệnh nầy, nhưng ở VN thì em thú thật có nên hay không thì em không dám bàn
Nhưng bệnh nầy là thường xãy ra. ... không lo nhiều

• Like
Reactions: ttattl
Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Hiện tại các hệ thống cảm biến của xe ngày càng nhạy bén nên đôi khi việc sửa chữa không chính hãng ở các nơi không có kinh nghiệm cũng có thể gây ra việc hệ thống hoạt động không chính xác, khi xe có các hệ thống hỗ trợ liên qua đến radar hoặc camera việc lắp đặt phải chính xác, đôi khi sơn cái cản xe dầy hơn xíu nó cũng báo lỗi hoặc hđ không chính xác luôn

• Like
Reactions: ttattl