Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Nó gãy nhíp kẹp phanh mà.nói 1 hồi chóng cả mặt.
Lạch cạch, nghĩa là 1 cái gì đó cứ đu đưa!
Ở đây, giữa cái đĩa và cái Bố thắng cái nào LUÔN cố định ???
Còn nói về Đĩa và Bố thì:
- Đừng nên cà láng khi nó bị sọc! Lý do thì @Osin cũng nói 1 phần, 1 phần nữa là trong cái đĩa đó, mặt ngoài mới là phần luyện kim quan trọng. Nhìn cái pitton là hiểu.
- Nó tính bằng 10 năm đổ đồng cho 1 đời, và nó quan trọng nên đừng tiếc mà thay, và nhớ nên thay hàng xịn.
- Đĩa thắng mòn, cho dù vẫn còn thắng được thì DẤU HIỆU đầu tiên sẽ là... Thắng hơn nặng chân 1 chút ở tốc độ cao sẽ thấy LÁI hơn rung.
Cái này là k/n thực chiến nha các Bạn!
- Đã thay Đĩa là thay luôn Bố và luôn nhớ hãy chơi hàng xịn, xịn hơn cả hàng theo xe là khuyến cáo.
Em chỉ Online chứ đâu có biết chắc là nó đâu ? có thể có chuyện khác ... Em không dám xúi các bác dùng Membo đâu ....:):):) có lớp ceramic ..khi người ta muốn ..mài dỉa :):):)

Em còn nhớ nếu kêu cọc cọc có thể là dỉa bị vênh do lâu ngày, ma sát, nứt, và nóng ..nói chung nên thay ...

Vì chủ thớt mới vừa gọt dỉa, thay thắng cho nên khả năng lò so giử thắng,nhíp kẹp phanh (chống rung) gẩy là ít

Tiện :nếu là thắng là tang trống cũng thế ...nguyên tắc y như nhau, nhưng thay luôn cả heo dầu thắng,bộ lò xo luôn

PS : về tang trống (tambour) thì có 2 loại một là trơn hay là ventílé (đời sau nầy), không phải tang trống là tệ đâu nhá các bác
Phanh đĩa kêu cạch cạch khi rà nhẹ phanh, bị gì?
Phanh đĩa kêu cạch cạch khi rà nhẹ phanh, bị gì?

Về phần nầy nhớ chùi cảm biến ABS+thay vòng ABS nếu cần thiết nha các bác ... nhất là trên xe đời sau

Còn muốn không mòn, không bao giờ thay thắng thì ...để mở bò với nhớt vào ... bôi trơn nha ;););););)
...câu nầy ... ai nghe em thì ....ráng chịu :p:p:p:p

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Mình thay luôn bố phanh rồi. chạy vài tuần là kêu cạch cạch trở lại. kích bánh lên cho chạy và rà phanh thì thấy bố phanh phía trong bị đá gây ra tiếng kêu cạch cạch.

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
và mình thử đảo đĩa bên tài qua bên phụ thì cũng chỉ bên phụ bị. nên khả năng ko phải do cái đĩa

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
Đã viết rỏ : thay dỉa ..+ bố thắng, mà bạn cứ đão dỉa, mài dỉa ..mà cứ hỏi tại sao bị kêu. Tôi không hiểu bạn muốn hỏi gì ..nếu có hiểu thì

Thật sự bạ muốn

- Làm sao cứ mài dỉa, thay bố thắng mà không kêu -> không có cách trừ thay xe mới ...hay thay dỉa+bố ...có lẽ vậy là rỏ nhất ... Vậy nha. coi như tôi không trã lời nửa

• Like
Reactions: nhv_eng_1709
Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Đã viết rỏ : thay dỉa ..+ bố thắng, mà bạn cứ đão dỉa, mài dỉa ..mà cứ hỏi tại sao bị kêu. Tôi không hiểu bạn muốn hỏi gì ..nếu có hiểu thì

Thật sự bạ muốn

- Làm sao cứ mài dỉa, thay bố thắng mà không kêu -> không có cách trừ thay xe mới ...hay thay dỉa+bố ...có lẽ vậy là rỏ nhất ... Vậy nha. coi như tôi không trã lời nửa
nếu bạn ko trả lời thì next qua vậy. chia sẻ để hiểu rõ nguyên nhân chứ ko có gì mà phải xù lông lên thế.
đảo đĩa thì cũng chỉ bên phụ kêu?vậy lí do gì phải thay đĩa?
thay má phanh mới thì hết 1 thời gian rồi lại bị lại.vậy thay má phanh nữa để làm gì?
và rốt cuộc bạn biết nguyên nhân chưa hay chỉ thay mò?
cùng nhau tìm nguyên nhân thì ko nên cáu bẩn như thế nhé.Đừng nghĩ mình giỏi thì có thể nói gì ng khác cũng được.

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
nếu bạn ko trả lời thì next qua vậy. chia sẻ để hiểu rõ nguyên nhân chứ ko có gì mà phải xù lông lên thế.
đảo đĩa thì cũng chỉ bên phụ kêu?vậy lí do gì phải thay đĩa?
thay má phanh mới thì hết 1 thời gian rồi lại bị lại.vậy thay má phanh nữa để làm gì?
và rốt cuộc bạn biết nguyên nhân chưa hay chỉ thay mò?
cùng nhau tìm nguyên nhân thì ko nên cáu bẩn như thế nhé.Đừng nghĩ mình giỏi thì có thể nói gì ng khác cũng được.
Tôi không cáu, bạn hỏi tôi đưa ra ý kiến là
Thay dỉa + thay bố
Mà bạn cứ thay bố mà mài dỉa thì ..làm sao mà trã lời thêm được ...

Tất cả ai tong đây đều bảo là mài dỉa ..là tự giết mình rồi mà ...đâu phải mình tôi đâu
Bạn có thay dỉa+bố chưa ...đó mới là vấn đề

• Like
Reactions: nhv_eng_1709
Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Tôi không cáu, bạn hỏi tôi đưa ra ý kiến là
Thay dỉa + thay bố
Mà bạn cứ thay bố mà mài dỉa thì ..làm sao mà trã lời thêm được ...

Tất cả ai tong đây đều bảo là mài dỉa ..là tự giết mình rồi mà ...đâu phải mình tôi đâu
Bạn có thay dỉa+bố chưa ...đó mới là vấn đề
bạn xem lại những gì tôi nói. tôi đang cố tìm nguyên nhân. tôi ko hề khẳng định là tôi muốn mãi đĩa. nhưng những gì bạn chia sẻ tôi thấy luôn đi kèm giọng điệu khó nghe. nhảy vào comment đầu tiên bạn đã "làm ơn". gì mà khó nghe vậy.tôi đã làm gì bạn chưa?chia sẻ những gì mình biết với tâm thế vui vẻ thoải mái thì hoan nghênh, còn hằn học như vậy thì cảm ơn ko làm phiền bạn nhé. có thể bạn rất giỏi nhưng thái độ của bạn là 1 con số 0 to tướng. mình close tại đây nhé!!

Hạng F
29/10/16
11.564
22.046
113
Pháp
bạn xem lại những gì tôi nói. tôi đang cố tìm nguyên nhân. tôi ko hề khẳng định là tôi muốn mãi đĩa. nhưng những gì bạn chia sẻ tôi thấy luôn đi kèm giọng điệu khó nghe. nhảy vào comment đầu tiên bạn đã "làm ơn". gì mà khó nghe vậy.tôi đã làm gì bạn chưa?chia sẻ những gì mình biết với tâm thế vui vẻ thoải mái thì hoan nghênh, còn hằn học như vậy thì cảm ơn ko làm phiền bạn nhé. có thể bạn rất giỏi nhưng thái độ của bạn là 1 con số 0 to tướng. mình close tại đây nhé!!
Không lẽ bạn không biết
hỏi thêm cái gié luôn có please, s'il te plait, đó là thói quen, cũng như xong thì cám ơn, thank's merci
Nếu bạn không quen với những chử làm ơn dùm, xin lỗi thì tôi đành chịu ...

Trở về chũ đề thì thú thật tôi nghĩ là bạn muốn thay cái bố thắng duy nhất mà tiếc tiền thay dỉa với làm lại dầu ...Còn vấn đề cá nhân tôi không bàn đến

Chừng nào bạn làm đúng như trên mà vẩn bị thì có thể hỏi thêm ...
Nên nhớ là thông tin của bạn quá ít, nhất là jỏi về kỹ thuật online thì khám bệnh còn khó đừng nói khám xe ..

Hạng B2
2/12/13
305
537
93
Không lẽ bạn không biết
hỏi thêm cái gié luôn có please, s'il te plait, đó là thói quen, cũng như xong thì cám ơn, thank's merci
Nếu bạn không quen với những chử làm ơn dùm, xin lỗi thì tôi đành chịu ...

Trở về chũ đề thì thú thật tôi nghĩ là bạn muốn thay cái bố thắng duy nhất mà tiếc tiền thay dỉa với làm lại dầu ...Còn vấn đề cá nhân tôi không bàn đến

Chừng nào bạn làm đúng như trên mà vẩn bị thì có thể hỏi thêm ...
Nên nhớ là thông tin của bạn quá ít, nhất là jỏi về kỹ thuật online thì khám bệnh còn khó đừng nói khám xe ..
ý chủ thớt muốn là tìm nguyên nhân, chứ nói như bác thì cứ thay dĩa, thay má thắng xong rồi lên đây báo cáo kết quả. Thế nếu chủ thớt thay hết theo bác nói rồi, chạy vài bữa vẫn không hết thì sao? - bác lại khuyên người ta thay cái khác? thế có phải tốn kém không nào.
Bác chủ đã nói thay đảo dĩa từ bên tài cho bên phụ mà bên phụ vẫn bị kêu, bên tài không, thì có nghĩa loại trừ dĩa vênh (vì nếu nó vênh thì đổi sang bên kia nó vẫn phải kêu chứ)