Status
Không mở trả lời sau này.
Từ vụ Phí bảo trì của cư dân Keangnam bị "xù" 125 tỉ đồng phí bảo trì - Liên tưởg đến về phí bảo trì của Phú Mỹ Hưng. Em cũng không biết có ai ước lượng được không? và đang nằm ở đâu?

Hạng B2
14/11/14
185
1.498
93
Sài Gòn
www.sgpetro.com.vn
hehe Bác này vui tính - em cũng nghỉ nó nằm ngân hàng chứ nằm trong túi của bác nào đó thì "thốn" cho cư dân quá. Em hỏi dò 1 vài bác có nhà ở PMH chỉ lắc đâu không biết mà cũng ko quan tâm. Thế mới hay:3dnhiumay:
Trước đây em có tiếp xúc với một số BQT/BQL các chung cư PMH, PMH đã chuyển 2% phí bảo trì cho một số chung cư. Các BQT cũng phải làm căng mới được quyền kiểm soát 2% đó.
Những năm đầu tiên thì tất cả các BQT đều có ít nhất 1 thành viên là người của PMH.

Hạng B2
23/4/14
149
853
93
Trước đây em có tiếp xúc với một số BQT/BQL các chung cư PMH, PMH đã chuyển 2% phí bảo trì cho một số chung cư. Các BQT cũng phải làm căng mới được quyền kiểm soát 2% đó.
Những năm đầu tiên thì tất cả các BQT đều có ít nhất 1 thành viên là người của PMH.
Bác nói đúng ý là PMH đã chuyển phí bảo trì cho BQT. Đúng là có một số BQT phải "Kanguru" mới được chuyển phí này bởi có nhiều bác trong BQT cũng "lắm chiêu" tiền của cư dân mà cứ muốn lợi ích riêng, lợi ích nhóm thì làm sao được.PMH là thằng có tóc, nên cứ có chiện gì là cư dân cứ hay túm tóc thì bảo sao. Ngoài ra, các bác chém quá, việc có thành viên của PMH trong BQT là theo quy định của nhà nước các bác ạ. (Quản lý nhà chung cư - em không nhớ chính xác tên của quy định này)

• Like
Reactions: siuse
Em chưa đi nước ngoài bao giờ, nhưng bà con đi về bảo chung cư người ta xây 50 năm vẫn mới tinh như thường còn ở Việt Nam, mang mác cao cấp chục năm đổ lại là nhìn gê rồi.hic. Quay trở lại với những chung cư cao cấp của Phú Mỹ Hưng sky, thịnh vượng...mới có mấy năm xuống cấp, báo chí vào thì chửi bới lông tìm vết. Tiền phí bảo trì 2% nằm đâu sao không mang ra bảo trì để được như nước ngoài?

Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Em chưa đi nước ngoài bao giờ, nhưng bà con đi về bảo chung cư người ta xây 50 năm vẫn mới tinh như thường còn ở Việt Nam, mang mác cao cấp chục năm đổ lại là nhìn gê rồi.hic. Quay trở lại với những chung cư cao cấp của Phú Mỹ Hưng sky, thịnh vượng...mới có mấy năm xuống cấp, báo chí vào thì chửi bới lông tìm vết. Tiền phí bảo trì 2% nằm đâu sao không mang ra bảo trì để được như nước ngoài?
Nước ngoài là nước nào bác? Ngay Sing đây, mà chung cư cũ xuống cấp cũng nhiều.
Mà bác có ở PMH không sao biết không có bảo trì vậy? Em không nghĩ không bảo trì mà được như hiện nay đâu.

• Like
Reactions: kalypso
Tập Lái
1/7/15
23
203
28
54
Sing và Mã chung cư xây hơn 20 năm là nhìn cũng thấy gớm rồi, cả trong lẫn ngoài.

Status
Không mở trả lời sau này.