Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
@ Viet An Thu
Grandis pha dùng chân H9

@Babolat Tennis
Nissan teana dùng 2 cặp chân H9 ( cho pha và cos)
Riêng chân bóng H9 thì 2 hãng sản xuất bóng đèn hiệu năng cao nổi tiếng là OSRAM và Philips không sản xuất bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/3/10
1.003
417
83
Em lấy luôn 02 cặp H4 + 90% để Tết này thấy đường về quê. Bác gắn luôn giúp em nhé! Địa chỉ: 02 Hoa Thị, P7, Q.PN-phone: 0903688121. Cám ơn!
gatre76 nói:
@ Đầu Bạc,
KM dùng chân H4 ( pha và cos dùng chung 1 bóng ) Philips + 100% hiện nay em chưa có thông tin chính xác là khi nào có sản phẩm bác ạ, có em sẽ thông báo đến các bác.

Hạng B2
22/4/09
482
5.496
93
Hôm trước bác gà tre có trả lời em về bóng đèn escape 2010 nhưng sau này em tìm hoài ko thấy thớt đó nữa. Em quên mất xe em dùng bóng chân gì rồi.
Nay em cân nhắc giữa thay bộ bóng phillip +90 hay là gắn thêm bộ Ultra Compact 150 hoặc FF50 ( giữa UC 150 với FF50 cái nào sáng hơn?) Bác tư vấn em với.
Em hỏi ngu tí: bác dùng từ bộ đèn pha có nghĩa là bao gồm 2 đèn hay có nghĩa là chỉ bao gồm 1 bóng và 1 chóa???
Em tính cận tết sẽ ghé bác rồi về quê luôn. Ngày nào bác nghỉ vậy?

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
@tracgia
Thớt đó 7 ngày là bị xóa theo quy định của OS nên bác tìm không thấy là đúng roài :)
ESC 2010 Pha dùng HB3, Cos dùng HB4. Tùy theo nhu cầu sử dụng mà gắn bóng đèn hiệu năng cao hay gắn thêm bộ đèn pha. Ví dụ : xe bác hay đi trong thành phố ít đi đêm => thay bóng để cải thiện độ sáng, giảm chi phí. Xe bác hay đi về quê, cao tốc ...Đà Lạt => gắn thêm bộ đèn pha, hoặc sương mù để tầm quan sát được tốt hơn, chạy đêm tự tin hơn, bác có thể tham chi tiết http://songlongauto.com/w...1&doCheckShow_id=4
Bộ đèn pha bao gồm 2 Chóa, 2 bóng đèn như Hella FF75, FF50, Comet 500 mặt trắng, NARVA thường bán củ rời. Có gì chưa rõ bác alo cho em nhé !

Hạng C
10/7/08
513
432
63
@Babolat Tennis
Riêng chân bóng H9 thì 2 hãng sản xuất bóng đèn hiệu năng cao nổi tiếng là OSRAM và Philips không sản xuất bác ạ.
[/quote]
:(( H9 khong co thi E muon cai thien do sang Teana E phai lam ntn ?! Bac da chi giao ma khong chi giao not ! :(
E moi nhan xe, va khong nam ngoai du doan, den theo xe yeu xiu, bat len cha thay gi ca !
Bi chu E phai lam sao ?????????????????

Hạng C
25/9/03
691
76
28
47
Ho Chi Minh
www.netsolution.vn
Babolat Tennis nói:
@Babolat Tennis
:(( H9 khong co thi E muon cai thien do sang Teana E phai lam ntn ?! Bac da chi giao ma khong chi giao not ! :(
E moi nhan xe, va khong nam ngoai du doan, den theo xe yeu xiu, bat len cha thay gi ca !
Bi chu E phai lam sao ?????????????????
[/quote]
Gắn thếm 1 bộ đèn pha FF50 ở khe lấy gió, đại loại na ná như hình này, bác hình dung dùm em nhé !

Tập Lái
8/7/10
21
0
0
40
quocanhauto.com
em xin post thông tin về bóng "Xtreme Vision +100% more light" của Philips. Bác GaTre khi nào có thông tin về hàng bác nhớ up ngay cho mọi người nhé. thank bác
các bác truy cập vào website này hộ em: xv-morelight.com

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.017
26.369
113
Bác nào dùng rồi cho nhận xét giữa Philips với lại Osram với. Thấy Orsam Night Break 90 plus có 500K rẻ hơn Philips 80 plus tới 300K. Em cũng đang định làm bộ cải thiện ánh sáng đây.

Hạng B2
31/1/07
301
8
18
Philips_lighting nói:
em xin post thông tin về bóng "Xtreme Vision +100% more light" của Philips. Bác GaTre khi nào có thông tin về hàng bác nhớ up ngay cho mọi người nhé. thank bác
các bác truy cập vào website này hộ em: xv-morelight.com

Em chờ lâu khhong biết ngày cụ thể nên đã mua và đang chờ về. Hàng ship từ Đức 12 ngày rồi mà vẫn chưa thấy tăm hơi đâu.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
gatre76 nói:
@tracgia
Thớt đó 7 ngày là bị xóa theo quy định của OS nên bác tìm không thấy là đúng roài :)
ESC 2010 Pha dùng HB3, Cos dùng HB4. Tùy theo nhu cầu sử dụng mà gắn bóng đèn hiệu năng cao hay gắn thêm bộ đèn pha. Ví dụ : xe bác hay đi trong thành phố ít đi đêm => thay bóng để cải thiện độ sáng, giảm chi phí. Xe bác hay đi về quê, cao tốc ...Đà Lạt => gắn thêm bộ đèn pha, hoặc sương mù để tầm quan sát được tốt hơn, chạy đêm tự tin hơn, bác có thể tham chi tiết http://songlongauto.com/w...1&doCheckShow_id=4
Bộ đèn pha bao gồm 2 Chóa, 2 bóng đèn như Hella FF75, FF50, Comet 500 mặt trắng, NARVA thường bán củ rời. Có gì chưa rõ bác alo cho em nhé !
Thế thì thằng Escape này chỉ dùng được HB3 Cool Blue và HB4 Cool Blue đúng không bác, còn cái dòng Night Breaker có dùng được không? Nếu so với đèn origin theo xe thì độ sáng cải thiện như thế nào, nhờ bác tư vấn tí