Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Bác nói chuyện có vẻ thiếu nhã nhặn quá rồi đấy. SP của một đất nước đang phát triển thì hẳn vẫn có lỗi vì ở nc phát triển còn lỗi đầy mà. Ý ở đây là sự support cho sản phẩm quê nhà là ko có. Bác nên đọc kĩ ý kiến của mình.

Mình thấy bác gay gắt với nước nhà hơn nước bạn rồi. Nếu cùng lỗi mình chắc chắn bác sẽ thuộc tuýp tặc lưỡi bỏ qua nếu hàng ngoại và chì chiết nếu hàng nội :))
Sp của 1 nước đang phát triển là tụi mình có nghĩa vụ cúng đồng tiền cực khổ để hỗ trợ mà giá ko hề rẻ???? Gõ phím thật ko mất tiền nhỉ? Đi làm cực khổ đem đi hỗ trợ xin lỗi tôi đi hỗ trợ những người nghèo khó còn hơn nhé.Cái nào lỗi đầy?
adidas sane xuất sản phẩm lỗi họ phân ra là outlet và giá cũng rẻ đi.Xin lỗi trong trăm đôi bitis mt ko có đôi nào lỗi à? Im im bán hàng lỗi mặt dày ra giá cắt cổ.Bản chất doanh nghiệp việt.Ko bao giờ phát triển nổi

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
thời kì sơn tùng quảng cáo cho hunter thật quá hot? Bạn em mua rầm rầm em lên thẳng tường fb nó bảo có mua thì mua adidas mua cái đó mi đi nửa năm là hư.Khuyên can ko nghe giờ vứt đống toàn mua adidas theo em.Cãi em là rứa đó máy bác.Mà hunter có rẻ gì đâu 900k xài nửa năm cơ đấy.Giờ hắn mua đôi adidas 1tr5 xài tới giờ chưa xi nhê.
Tân hiệp phát có ruồi bắt bỏ tù người tố cáo.Sữa vinamilk chất lượng nước lã vẫn được nhà nước hỗ trợ đều đều.Vầng đó chính là tự hào dân tộc.Tự hào dân tộc là phải kiếm tiền để mua sản phẩm rởm giá cao hỗ trợ các doanh nghiệp.Các doanh nghiệp lại bắt bớ bỏ tù thằng nào nói xấu =))

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: P.Huayra
Hạng B2
7/11/13
106
57
28
TP SÀI GÒN
Qúa vui khi xem các bác cm cười tỉnh cả ngủ luôn. Xe gì thì xe cứ 10- 15 năm trở ra mới nói chuyện được nó liên quan tới tỷ thứ mà tỷ thứ hoàn thiện thì phải 10-15 năm sau sẽ rõ.

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Nói tóm lại bác nào có tiền, thích thì cứ mua chứ đừng chém gió nào là ủng hộ hàng V, có lòng tự tôn dân tộc này nọ mà xe thì k mua, hehe. Tiền là của người ta, đừng dạy người ta cách tiêu tiền thế nào các bác à.

Hạng C
22/3/16
973
9.050
93
Các hãng xe khác cần trải qua rất nhiều giai đoạn trước khi làm ra 1 concept và quảng cáo rầm rộ như này. Quy trình mất vài năm, vậy nên BMW hay Mer mới có quy trình 5 năm đổi mẫu 1 lần. Còn a V thì khác, a đang hết tiền mặt, nên cắt hết mịa mấy cái giai đoạn linh tinh đi, làm thẳng cái concept rồi quảng cáo rầm rộ đã, để vay đc mớ tiền đã.
Vụ AVG nhà ảnh mất 1 mớ, ảnh mà ko có tiền mặt sao có thể ôm đc cả Vin bây giờ. Nói chung e méo tin VN sx đc xe, dẹp mẹ mấy cái ảo tưởng đi, ra ngoài bắc nhìn các nhà máy của a 3X để lại toàn ngàn tỏi đắp chiếu, định giá 0 đồng, đủ biết trình độ VN như nào, cái xe có thể thuê 1 thằng tây lông về thiết kế, nhưng ko có công nhân thì chỉ có bánh vẽ thôi, a V tiền giấy và VND còn nhiều chứ USD chỉ là muỗi.

Tập Lái
8/3/18
37
70
18
36
SÀI GÒN, HÀ NỘI
Vượng Vin chỉ nhất ở VN, và chỉ ở môi trường kinh doanh như VN thôi, chứ ra nước ngoài, với nền kinh tế minh bạch là bị đập chết ngay, công ty và tài sản thì cũng thuộc dạng vừa vừa thôi, chứ đã phải thuộc dạng lớn của thế giới đâu, nên khi đọc nhiều comment của nhiều thánh trên FB và 4rum, ca ngợi Vượng lên tận mây xanh, nghe giống kiểu Vượng mà ra tay thì mấy đại công ty của thế giới cũng phải xoắn hết cả đít lại mà thấy buồn cười. Ngưng ảo tưởng đê. Giá xe của Vin phải thật rẻ, vd xe hạng D bán hạng B thì mới ok.

Tập Lái
14/5/11
31
3
8
51
ECU và Engine head của Brilliance, bảng tablo vs đồ nội thất na ná Zoyte. Động cơ N20 nhưng cắt mất Vanos thì hiệu suất ngang ngửa Camry, còn ko bằng dc Accprd vs Mazda 6 thế hệ mới dùng turbo. Thế nên cá nhân tôi nghĩ giá VF là tầm 850 - 950 củ, dưới các bạn xe Nhật nhưng ngang xe Hàn. Chỉ có mức giá dưới 1 tỷ thì mới đạt dc volume như họ mong muốn. Nền tảng Đức, pha tí TQ thì giá như này đã là hơi cao, vì chưa kể các bạn ấy dc ưu đãi thuế nhập linh kiện 0%.
Cái Vanos thì chắc chắn phải thay bằng công nghệ tương đương rồi bác, oto ko có cn này thì Euro 4 còn ko đạt nữa chứa mà 5

Tập Lái
14/5/11
31
3
8
51
Xe thì chưa có, chưa rõ op thế nào mà ngồi 9ây nói bung xung, chán mấy cụ thiệt

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
thời kì sơn tùng quảng cáo cho hunter thật quá hot? Bạn em mua rầm rầm em lên thẳng tường fb nó bảo có mua thì mua adidas mua cái đó mi đi nửa năm là hư.Khuyên can ko nghe giờ vứt đống toàn mua adidas theo em.Cãi em là rứa đó máy bác.Mà hunter có rẻ gì đâu 900k xài nửa năm cơ đấy.Giờ hắn mua đôi adidas 1tr5 xài tới giờ chưa xi nhê.
Tân hiệp phát có ruồi bắt bỏ tù người tố cáo.Sữa vinamilk chất lượng nước lã vẫn được nhà nước hỗ trợ đều đều.Vầng đó chính là tự hào dân tộc.Tự hào dân tộc là phải kiếm tiền để mua sản phẩm rởm giá cao hỗ trợ các doanh nghiệp.Các doanh nghiệp lại bắt bớ bỏ tù thằng nào nói xấu =))
Bác quá nông cạn và bão thủ.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vượng Vin chỉ nhất ở VN, và chỉ ở môi trường kinh doanh như VN thôi, chứ ra nước ngoài, với nền kinh tế minh bạch là bị đập chết ngay, công ty và tài sản thì cũng thuộc dạng vừa vừa thôi, chứ đã phải thuộc dạng lớn của thế giới đâu, nên khi đọc nhiều comment của nhiều thánh trên FB và 4rum, ca ngợi Vượng lên tận mây xanh, nghe giống kiểu Vượng mà ra tay thì mấy đại công ty của thế giới cũng phải xoắn hết cả đít lại mà thấy buồn cười. Ngưng ảo tưởng đê. Giá xe của Vin phải thật rẻ, vd xe hạng D bán hạng B thì mới ok.
Cái em biết là tài sản anh Vượng đã vượt xa tài sản của chủ tích Huyndai, bác có thông tin gì khác vui lòng show dẫn chứng cho điều mình nói, chứ nếu không những gì mình nói đều là sủa bậy mà thôi.
http://m.cafef.vn/tai-san-ty-phu-ph...ra-mat-vinfast-an-tuong-20181005105444028.chn