Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cám ơn bạn, mình đã có xe bên xứ giãy chết rồi.
Vậy thì bạn nhầm to rồi, tầm Vin group có thể tác động chính sách, quan trọng là thật sự có mong muốn bán giá tốt nhất cho người Việt hay không thôi.
Nếu họ ảo tưởng bán giá cao, bạn xem khi ra xe thương mại thì mỗi tháng họ bán được bao nhiêu chiếc mới là quan trọng.
Thực trạng hiện nay : ô tô là tài sản chưa phải là phương tiện, thì người Việt khi mua xe vẫn chọn lựa xe có thương hiệu riêng, nền công nghiệp và thương hiệu quốc gia. Mà người Mỹ, Nhật, Hàn họ tinh vi và là những ông trùm kính doanh với tiềm lực lớn mạnh.
Mình luôn mong Vinfast ra xe chất lượng, giá cả phù hợp với đa số và thành công để các hãng khác không còn coi thường, dắt mũi và "bóp dái" người dân Việt nữa.
Bác có bằng chứng nào chỉ ra any Vượng can can thiệp thay đổi luật pháp thí show em coi thử, chỉ nói bậy thì ai tin?

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Bác quá nông cạn và bão thủ.
Sau khi xài 1 đống tiền để thử nghiệm hàng việt thì em xin kiếu bác ạ.Nhờ sự bảo thủ đó mà em có xe xịn đi có giày xịn tập và có sữa xịn ún.Sau này có con em em cũng cho nó xài đồ nhập luôn.

Hạng B2
14/3/16
313
158
58
Tập Lái
10/8/16
8
7
3
29
Nói thật Vinfast cạnh tranh ở thị trường Việt Nam rất dễ giá cực tốt so với các anh ngoại binh thì yên tâm người Việt sẽ ủng hộ người Việt, nhưng hậu mãi cực kỳ tốt vào thì sớm muộn Vinfast sẽ tăng nhanh chống.

• Like
Reactions: namosa
Tập Lái
8/3/18
37
70
18
36
SÀI GÒN, HÀ NỘI
Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
Cái em biết là tài sản anh Vượng đã vượt xa tài sản của chủ tích Huyndai, bác có thông tin gì khác vui lòng show dẫn chứng cho điều mình nói, chứ nếu không những gì mình nói đều là sủa bậy mà thôi.
http://m.cafef.vn/tai-san-ty-phu-ph...ra-mat-vinfast-an-tuong-20181005105444028.chn
đâu có nghĩa là tập đoàn Vin vượt giá trị của tập đoàn Hyundai!!!

theo thông tin do anh gg cung cấp, thì Vin Group có giá tầm 10 tỉ $.
giá trị thương hiệu của Hyundai đã là 13,2 tỉ $, (giá trị vốn thì 5/2015 đã là trên 30 tỉ $, từ đó đến nay kiểu gì mà chả lên cả đống), Hyundai là 1 trong 3 tập đoàn bự nhất của Hàn Quốc;

Nên chuyện anh Vượng giàu bao nhiêu chả có ý nghĩa gì ở đây cả.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: binhtrinh
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
đâu có nghĩa là tập đoàn Vin vượt giá trị của tập đoàn Hyundai!!!

theo thông tin do anh gg cung cấp, thì Vin Group có giá tầm 10 tỉ $.
giá trị thương hiệu của Hyundai đã là 13,2 tỉ $, (giá trị vốn thì 5/2015 đã là trên 30 tỉ $, từ đó đến nay kiểu gì mà chả lên cả đống), Hyundai là 1 trong 3 tập đoàn bự nhất của Hàn Quốc;

Nên chuyện anh Vượng giàu bao nhiêu chả có ý nghĩa gì ở đây cả.
Sao lại không có ý nghĩa? Đi soi giá trị thương hiệu của 1 thằng mới thành lập chưa bán được chiếc xe nào với 1 thằng đã thành lập mấy chục năm, so như bác thì vứt, đừng nói lớn người ta cười cho thúi mặt à.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vinfast tiền có bao nhiêu so với Hyundai ? Sủa linh tinh gì đấy
Cấm sủa bậy, link em đưa là của tờ báo tin cậy, không phải sủa. Bác có dẫn chứng nói báo bái thì vui lòng dẫn chứng dùm, nếu không có thì ai sủa đã rõ nha

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Sau khi xài 1 đống tiền để thử nghiệm hàng việt thì em xin kiếu bác ạ.Nhờ sự bảo thủ đó mà em có xe xịn đi có giày xịn tập và có sữa xịn ún.Sau này có con em em cũng cho nó xài đồ nhập luôn.
Em nói bác nông cạn và bảo thủ. Lý do là sao bác hiểu không?
Bác đi so 1 đôi giày giá 600 với một đôi giày giá 1,8 tr ( kiểu giày tương tự Adidas và Hunter) rồi chém Hunter không bằng Adidas. Bằng thế nào được đây, nói sang lĩnh vực oto thì 1 chiếc 600 tr với 1 chiếc 1,8 tỷ là một siự chêng lễhh rất lớn, thật ngu xuẩn nếu đòi nó có chất lượng như nhau.
Adidas, Nike đa số cũng sản xuất từ a đến á ẳ các nước Asean mà VN khá nhiều. Vậy tại sao vn không thể làm tốt cho thương hiệu của mình? ( Cái này bàn bề năng lực).
Bác nói đôi Hunter đi 6 tháng hư là chém gió, hoặc hoặc bác không xét đến điều kiện sử dụng. Nếu cùng điệu kiện sử dụng thì chưa chắc Adidas bền hơn Hunter.