Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Đặt đầu giường sát tường, người nằm trên giường thì phải nhìn thấy cửa ra vào phòng ngủ, không đặt giường đối diện cửa phòng.
Trong khu phố " đèn đỏ, hút sách" thì 100 cái phong thủy cũng thua.... trừ thuê thêm đội công an dân vệ chăng ?

Tập Lái
25/9/12
9
13
3
Lâm Đồng
Trong khu phố " đèn đỏ, hút sách" thì 100 cái phong thủy cũng thua.... trừ thuê thêm đội công an dân vệ chăng ?
Áp dụng Phong thủy vào đời sống giống như việc tuân theo quy luật tự nhiên, ví như bác đi ngược gió sẽ mệt hơn đi cùng chiều, đi ngược nước sẽ hao xăng /dầu (nếu dùng phương tiện hỗ trợ) hơn xuôi dòng. Đèn đỏ, hút sách thì phải xem nguồn năng lượng địa sinh học nơi phát sinh các "tệ nạn", bởi đơn giản không ai muốn chủ động phá hủy sức khỏe của bản thân họ.

• Like
Reactions: Nhanluudan
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Cuối tuần rồi em có dự 1 buổi phong thuỷ online của thầy Nguyễn Thành Phương, có một số ý em thấy cũng hay hay nên e chia sẻ cùng mọi người. Đây chỉ là phong thuỷ khu đất/nhà thôi, không có chi tiết xem mạng gì hướng gì ra sao. Mọi người xem có điều gì hay hay về mấy điều đó cmt vào cho vui nhé.

Nhà/khu căn hộ của bạn nên được bố trí:
✔️Nên đặt hướng về nguồn năng lượng lớn (Sở thuế-tiền; đường lớn-hàng hoá đổ về trung tâm)
✔️Dễ tìm (cận thị) - nằm ở nút giao lớn, đường lớn hứng luồng sinh khi vào, gần sông (cận giang)
✔️Trước cửa nhà nên có hàng cây xanh để thanh lọc yếu tố về Phong có hại trước khi vào nhà
✔️Trong nhà nên có không gian trống để lưu giữ “Thiên lộc” như nước mưa, hay luân chuyển yếu tố phong, nhưng quá trống thì phong sẽ làm loãng đi tài lộc (nhà nhiều cửa, trống vắng quá thì lại hại)
Đó giờ xem phim Trung nhiều, nghe tứ hợp viện rất là oách nhưng mà sáng này mới biết tứ hợp viện còn mang phong thuỷ như thế. Thảo nào 1 căn ở Bắc Kinh tầm tầm 1 cái Building ở Vn
✔️Đặc biệt về chung cư, nếu nội khu có nhiều yếu tố thuỷ sẽ giúp dòng sinh khí luân chuẩn, tràn đều cơ hội cho mọi cư dân dù căn hộ nằm xa đi nửa.
mình mua 1 căn hộ đúng y chang như thuyết phong thủy mem đề cập ở trên nhưng ồn kinh dzi, được cái view mãn nhãn thôi cũng an ủi mình

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Hồ bơi rất ít khi dùng nhen sếp
Ở đây là mình nói về phong thuỷ. Hồ bơi là thuỷ, thuỷ và mộc là đại diện cho sự sinh sôi nảy nở. Hồ bơi càng lớn, càng trải dọc theo chung cư không bo cụm thì nguồn tài lộc đó càng lan truyền đến nhiều căn hộ hơn, thông thoáng hơn. Vậy đó.
Còn có người thích ngắm người đẹp bơi có người thấy vây tập trung không được thì là do ý thích mỗi người kkkk

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
mình mua 1 căn hộ đúng y chang như thuyết phong thủy mem đề cập ở trên nhưng ồn kinh dzi, được cái view mãn nhãn thôi cũng an ủi mình
Giáp mặt tiền thì bác ở lầu cao cho đỡ ồn, còn nếu chung cư có cái công viên để cách giữa đường lớn và khu vực sinh sống thì càng tốt. Nhưng đa phần không có nhiều CDT chịu cắt đất như vậy, có chăng nằm kế cái công viên có sẵn rồi thì hưởng ké.

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Lại nói em chưa thấy đội quân đèn đỏ nào hoạt động chổ sáng sủa thông thoáng hết bác, toàn đường vắng vắng tối tối, hẻm cụt, khu tù túng thôi. Bác thấy Phố đi bộ Ng Huệ có khu đèn đỏ nào chưa? Em thì em chưa thấy.

Hạng B2
4/9/18
146
928
93
Lại nói em chưa thấy đội quân đèn đỏ nào hoạt động chổ sáng sủa thông thoáng hết bác, toàn đường vắng vắng tối tối, hẻm cụt, khu tù túng thôi. Bác thấy Phố đi bộ Ng Huệ có khu đèn đỏ nào chưa? Em thì em chưa thấy.
Chờ hết dịch bác ra đường Nguyễn Chí Thanh thì thấy Bươm Bướm lượn lờ cả ngày lẫn đêm đông như quân Nguyên á.

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Chờ hết dịch bác ra đường Nguyễn Chí Thanh thì thấy Bươm Bướm lượn lờ cả ngày lẫn đêm đông như quân Nguyên á.
Nhà em ngay gần đó mà, đường đó ban đêm tối thật mà bác :)) sáng như Nguyễn Tri Phương thì có đâu.

• Like
Reactions: nmk47
Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Vậy mấy anh tây mũi lõ ....không chơi phong thuỷ chắc tiêu tùng hết ... Rồi các nhà chung cư có lẽ theo ....số và định mệnh ..

Và khu đèn đỏ thì đâu chỉ ..có VN là có đâu ? tìm ra thiếu gì ngay cả quốc gia giàu có ... mà còn trong tủ kính như bán đồ trong tiệm vậy ....Bạn chịu khó tìm đi ... Thân !

Mà thôi tặng bạn ...chịu khó tìm thì được

Phong thuỷ khi mua/xây nhà/chung cư