Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Vậy mấy anh tây mũi lõ ....không chơi phong thuỷ chắc tiêu tùng hết ... Rồi các nhà chung cư có lẽ theo ....số và định mệnh ..

Và khu đèn đỏ thì đâu chỉ ..có VN là có đâu ? tìm ra thiếu gì ngay cả quốc gia giàu có ... mà còn trong tủ kính như bán đồ trong tiệm vậy ....Bạn chịu khó tìm đi ... Thân !

Mà thôi tặng bạn ...chịu khó tìm thì được

View attachment 2539162
View attachment 2539165
View attachment 2539166
Nói từ tuần trước đến tuần này, hình như mục đích của bác là phải cải cho thắng @@ thôi respect bác góp công góp ý.

• Like
Reactions: DongTruongbds
Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Nói từ tuần trước đến tuần này, hình như mục đích của bác là phải cải cho thắng @@ thôi respect bác góp công góp ý.
Đâu có cải, mà là bàn luận, còn cải thì là khác, đưa dẩn chứng, thí dụ, cho link nếu cần thiết, thì hỏi đó là bàn luận, còn tranh cải là khác. Tức là mỗi bên có lý riêng và có thể cả 2 đều đúng :
Thií dụ VN là 12H trưa, Mỹ là 12H sáng, vậy VN nói tôi là trưa, Mỹ nói tôi nửa khuya, vậy ai đúng ai sai ? đó là cãi bướng

Cũng như trong 1 giây con người được sinh ra thì thử hỏi nếu như ở xứ phi châu, bắc âu, tây âu, cùng giờ cùng ngày tháng năm mà chắc chắn định mệnh cũng khác nhau ...

Logic là như thế, do đó bạn co thể dẩn chứng có thuyết phục thì tôi đồng ý

Thí dụ đang đại dịch Covid nầy thì nhà có phong thủy lại tốt hơn nhà phong thuỷ xấu thậm chí không có ... thì bạn giãi thích thế nào đây ?

Con người sinh ra, tuỳ thuộc vào gia đình, gia đình tuỳ thuộc vào xã hội, xã hội tuỳ thuộc vào quốc gia, và quốc gia tuỳ thuộc vào thế giới. Và thời điểm ...

Bạn có thể phản kháng lại, nếu đúng tôi chấp nhận .

Hạng B2
6/9/17
465
10.992
93
Căn hộ chung cư thì coi trọng phong thủy làm gì cho mệt.
Nội cái việc quy ước với nhau về hướng cửa chính của căn hộ chọn theo cửa ra vào hay cửa ban công phòng khách mà mấy thầy phong thủy còn tranh cãi nảy lửa vẫn chưa tới hồi ngã ngũ.
Có ông thầy thì nói căn hộ phải chọn cửa ban công phòng khách làm hướng chính. Có ông thì phản đối, bắt phải chọn cửa ra vào căn hộ làm hướng cửa chính.
Có thầy thì trả lời toẹt mịa ra là đíu biết nên chọn cái nào, vì sách tàu ngày xưa đíu có chung cư như bây giờ.

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Căn hộ chung cư thì coi trọng phong thủy làm gì cho mệt.
Nội cái việc quy ước với nhau về hướng cửa chính của căn hộ chọn theo cửa ra vào hay cửa ban công phòng khách mà mấy thầy phong thủy còn tranh cãi nảy lửa vẫn chưa tới hồi ngã ngũ.
Có ông thầy thì nói căn hộ phải chọn cửa ban công phòng khách làm hướng chính. Có ông thì phản đối, bắt phải chọn cửa ra vào căn hộ làm hướng cửa chính.
Có thầy thì trả lời toẹt mịa ra là đíu biết nên chọn cái nào, vì sách tàu ngày xưa đíu có chung cư như bây giờ.
Bác không xem hướng cửa thì ok, nhưng mà bác cũng phải coi cái chung cư đó xây ở chỗ mô chứ? có tiện cho bác đi chợ đi làm đi học không chứ bác, cái đó cũng gọi là phong thuỷ đó. Xây xa tít tắt, hoặc xây trong cái hẻm sâu hun hút thì ít người biết đến mà mua.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Bác không xem hướng cửa thì ok, nhưng mà bác cũng phải coi cái chung cư đó xây ở chỗ mô chứ? có tiện cho bác đi chợ đi làm đi học không chứ bác, cái đó cũng gọi là phong thuỷ đó. Xây xa tít tắt, hoặc xây trong cái hẻm sâu hun hút thì ít người biết đến mà mua.
Vậy em mỗi lần đi chợ ít nhất 10 kms, đi làm thì đi về hết 80 kms, nhà thì ở xa trạm xe, ...vậy có đúng phong thuỷ không ?

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Thích thì gọi phong thuỷ, không thích gọi cái gì khác cũng được. Vấn đề em đang muốn thảo luận vui mEm n
Đâu có cải, mà là bàn luận, còn cải thì là khác, đưa dẩn chứng, thí dụ, cho link nếu cần thiết, thì hỏi đó là bàn luận, còn tranh cải là khác. Tức là mỗi bên có lý riêng và có thể cả 2 đều đúng :
Thií dụ VN là 12H trưa, Mỹ là 12H sáng, vậy VN nói tôi là trưa, Mỹ nói tôi nửa khuya, vậy ai đúng ai sai ? đó là cãi bướng

Cũng như trong 1 giây con người được sinh ra thì thử hỏi nếu như ở xứ phi châu, bắc âu, tây âu, cùng giờ cùng ngày tháng năm mà chắc chắn định mệnh cũng khác nhau ...

Logic là như thế, do đó bạn co thể dẩn chứng có thuyết phục thì tôi đồng ý

Thí dụ đang đại dịch Covid nầy thì nhà có phong thủy lại tốt hơn nhà phong thuỷ xấu thậm chí không có ... thì bạn giãi thích thế nào đây ?

Con người sinh ra, tuỳ thuộc vào gia đình, gia đình tuỳ thuộc vào xã hội, xã hội tuỳ thuộc vào quốc gia, và quốc gia tuỳ thuộc vào thế giới. Và thời điểm ...

Bạn có thể phản kháng lại, nếu đúng tôi chấp nhận .
Em nói bác nghe, bài em đang nói là xem phong thuỷ chọn nhà/chung cư, còn cái việc covid nó lại khác. Ở 1 cái nhà nó chỉ là 1 trong 1 triệu điều liên quan đến cuộc sống bác thôi. Bác trốn trại cách ly đi ăn chơi, hay vượt rào đi đây đi đó thì cái nhà cứu được bác đâu?
Như bài trước em đã nói bác rồi, Tây taù gì có tiền cũng lựa chỗ đẹp, view sông, không khí trong lành, giao thông thuận tiện mà ở. Cái đó là phong thuỷ chứ gì? Phương Tây không nói vậy, còn châu Á mình gọi đó là hợp phong thuỷ, cách nói khác nhau nhưng qui về 1 mối, đó là chọn nơi nào thuận tiện nhất cho con người mình sống mà ở trong khả năng tài chính của mình. Thế thôi.

• Like
Reactions: lamvuon
Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Vậy em mỗi lần đi chợ ít nhất 10 kms, đi làm thì đi về hết 80 kms, nhà thì ở xa trạm xe, ...vậy có đúng phong thuỷ không ?
Em nào đâu phải thầy phong thuỷ mà bác hỏi em? Nhưng em nói thật đọc câu hỏi bác em đã tháy mệt rồi

Hạng F
29/10/16
11.586
22.237
113
Pháp
Em nào đâu phải thầy phong thuỷ mà bác hỏi em? Nhưng em nói thật đọc câu hỏi bác em đã tháy mệt rồi
Nếu bạn không là thầy phong thuỷ, đưa đề tài lên thì hỏi, không chừng lại có giải đáp.
Có một câu nói : nếu không có câu hỏi thì sẽ không có vấn đề, ...Vậy thôi.

Còn muốn bàn luận chơi thì cứ bàn, bạn có lý của bạn thì bạn trình bày, nếu có thể chấp nhận, hoặc là minh chứng, chứ đi kiểu dẩn dắt mà không có chủ kiến ... cái nầy khó nhé.

Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Nếu bạn không là thầy phong thuỷ, đưa đề tài lên thì hỏi, không chừng lại có giải đáp.
Có một câu nói : nếu không có câu hỏi thì sẽ không có vấn đề, ...Vậy thôi.

Còn muốn bàn luận chơi thì cứ bàn, bạn có lý của bạn thì bạn trình bày, nếu có thể chấp nhận, hoặc là minh chứng, chứ đi kiểu dẩn dắt mà không có chủ kiến ... cái nầy khó nhé.
Cái gì dẫn dắt mà không có chủ kiến bác? TỪ đầu đến cuối em thấy mình khá là Logic và có dẫn chứng đâỳ đủ thế nào là phong thuỷ và ở tây ở ta như thế nào. Bác nó vậy là em chịu luôn đấy. Thôi mình dừng mấy cái tranh cãi này ở đây đi
Em post bài này, là muốn nhận thêm những góp ý thú vị về việc phong thuỷ, tức là bác nào biết thêm ý nào hay bổ ích cmt, còn bác cứ như này thì không giống mục tiêu. Xem như mình không cùng chí hướng bác nhé

Tập Lái
7/7/21
15
3
3
Giường trong phòng ngủ nên bố trí hướng nào hợp lí vậy anh ? Mình đang nói đến khoa học chứ không muốn xem tuổi này nọ.
Em góp ý tí. Giường thì tuyệt đối không hướng đầu giường ra ngoài cửa, không để gần cửa ra vào hoặc đối diện cửa. Có thể đặt giữa phòng đầu giường hướng vào tường quan sát được mọi thứ trong phòng. Như vậy sẽ thoáng hơn đó anh.

• Like
Reactions: Nhanluudan