Tập Lái
25/9/12
9
13
3
Lâm Đồng
Cái gì dẫn dắt mà không có chủ kiến bác? TỪ đầu đến cuối em thấy mình khá là Logic và có dẫn chứng đâỳ đủ thế nào là phong thuỷ và ở tây ở ta như thế nào. Bác nó vậy là em chịu luôn đấy. Thôi mình dừng mấy cái tranh cãi này ở đây đi
Em post bài này, là muốn nhận thêm những góp ý thú vị về việc phong thuỷ, tức là bác nào biết thêm ý nào hay bổ ích cmt, còn bác cứ như này thì không giống mục tiêu. Xem như mình không cùng chí hướng bác nhé
Em nghĩ phong thủy nó giống như tên gọi khác của quy luật tương sinh tương khắc, vấn đề hiểu và áp dụng đến đâu thì lại tùy vào khả năng của từng người. Hút thuốc lá nhiều thì hại phổi nên hành động không hút thuốc chính là "phong thủy" của những người không hút thuốc. Tuy nhiên vẫn có nhiều người không tin "phong thủy" nên vẫn cứ hút và gắng cho hai chữ phong thủy là mê tín.

• Like
Reactions: Nhanluudan
Hạng B2
15/6/21
111
71
28
27
Em nghĩ phong thủy nó giống như tên gọi khác của quy luật tương sinh tương khắc, vấn đề hiểu và áp dụng đến đâu thì lại tùy vào khả năng của từng người. Hút thuốc lá nhiều thì hại phổi nên hành động không hút thuốc chính là "phong thủy" của những người không hút thuốc. Tuy nhiên vẫn có nhiều người không tin "phong thủy" nên vẫn cứ hút và gắng cho hai chữ phong thủy là mê tín.
Ý bác hợp ý em

• Like
Reactions: lamvuon